• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[08/07/12]MyMIUI v2.3.30 & MIUI ICS v2.6.29 [MAGLRD/cLK][Dorimanx + Tytung Kernel]

serain

e đag xài MIUI 2.5.25 cho hỏi là em up lên 2.6.1 có cần cài lại app ko, hay up lên vẫn chạy bt

luutrupvc

Bạn vào recovery, Advanced -> Wipe Dalvik Cache rồi flash sẽ giữ lải các ứng dụng mình đã cài

luutrupvc

e đag xài MIUI 2.5.25 cho hỏi là em up lên 2.6.1 có cần cài lại app ko, hay up lên vẫn chạy bt

Bạn vào recovery, Advanced -> Wipe Dalvik Cache rồi flash rom sẽ giữ lại các ứng dụng mình đã cài.

bobby09120

cài 4/6 MIUI ICS 2.6.1 ICS for HTC HD2 máy vào chữ HTC đầu tiên đứng im không thấy ho hoe gì không biết làm có đúng không bác chủ check hộ em em làm thế nào có đúng không nhé.
1 wipe all data reset factory
2 wipe cache
3 Advance ........
vào install file from zip file
chọn bản Miui chạy xong setup------- chưa rebot -----chọn kenel bản mới nhất đó-----setup xong ----chưa rebot-----chọn bootloopfix bản mới nhất ---- reset máy ------------màn hình ban đầu HTC -------nằm im ??????? nghĩa là sao ?
pattion em đang để 5/250/5
ext 4

atulaphan

cài 4/6 MIUI ICS 2.6.1 ICS for HTC HD2 máy vào chữ HTC đầu tiên đứng im không thấy ho hoe gì không biết làm có đúng không bác chủ check hộ em em làm thế nào có đúng không nhé.
2 wipe cache
3 Advance ........
chọn bản Miui chạy xong setup------- chưa rebot -----chọn kenel bản mới nhất đó-----setup xong ----chưa rebot-----chọn bootloopfix bản mới nhất ---- reset máy ------------màn hình ban đầu HTC -------nằm im ??????? nghĩa là sao ?
ext 4

bạn thử bỏ qua bước flash kernel chưa?

bobby09120

report là mình đã thử roài mà vẫn vậy đành quay lại với V12 và kenel ver 7.2 thị lại hoạt động bình thường , đành yên phận với bản này vậy có cái chip over từ rom lên 1.1 nên có vẻ hơi tốn pin còn đâu thì bình thường , mỗi tội yêu khoa học cứ thấy rom mới mà không được vọc là ngứa tay quá trời

luutrupvc

report là mình đã thử roài mà vẫn vậy đành quay lại với V12 và kenel ver 7.2 thị lại hoạt động bình thường , đành yên phận với bản này vậy có cái chip over từ rom lên 1.1 nên có vẻ hơi tốn pin còn đâu thì bình thường , mỗi tội yêu khoa học cứ thấy rom mới mà không được vọc là ngứa tay quá trời[

Bạn nên wipe(task29)> cài Magldr>repartition 220/5 ( sử dụng HD2 Toolkit).

luutrupvc

report là mình đã thử roài mà vẫn vậy đành quay lại với V12 và kenel ver 7.2 thị lại hoạt động bình thường , đành yên phận với bản này vậy có cái chip over từ rom lên 1.1 nên có vẻ hơi tốn pin còn đâu thì bình thường , mỗi tội yêu khoa học cứ thấy rom mới mà không được vọc là ngứa tay quá trời

Bạn nên wipe(task29)> cài Magldr>repartition 220/5 ( sử dụng HD2 Toolkit).

thanhbere

Mình đang sử dụng myMIUI v14 B4 sao bị lỗi cắm USB vào PC, đã chọn mount SD card mà PC vẫn không nhận được, chỉ có thể sạc được và đôi lúc báo usb not recognized. Trong khi MAGLDR chạy Mass storage thì PC vẫn nhận được, Flasher mode vẫn nhận và flash bình thường.
Mong các bạn giúp đỡ.

2 wipe cache
3 Advance ........
ext 4
Bạn flash rom.sau. đó flash fix boot. Đợi máy kd. Xong. Ròi ban. Thích sofrkey hay kenel thì ccuws việc.

so với các kernel trước. thì trên miui rom rất mượt mà. đã có bản miui ics 2.6.8 update 9/6 các bạn nhé.
bác Dũng lúc nào ghé quá sữa hộ em tiêu đề nhé. đã update 9/6 và 2.6.8 rồi. đang mùa euro sẻ chăm lên mạng hơn.

Chỉnh sửa cuối:

luutrupvc

Hồi hôm đến giờ không vào được link miui 2.6.8 bạn ôi. Có link nào khác không bạn.

bobby09120

cho mình hỏi sau khi up xong bằng cwm thì vào màn hình có chữ HTC từ đó phải đợi khoảng bao lêu nữa thì kd được? máy mình cài xong thấy nằm im, màn hình vẫn sáng, ấn phím vẫn sáng mà đợi 5-8 phút mà vẫn không thấy gì , máy thì nóng , trong khi đó cài bản mymiui ver 12b thì chỉ 3-5 phút là vào được ngay, mỗi tội bản đó bị lỗi Gmail khi ấn vào biểu tường Gmail là bị FC luôn có cách nào khắc phục giúp mình với duongphuongdong2009

luutrupvc

đã up lên media cho bạn nhé.

Mình đã thấy link rồi, mình vừa cài bản 2.6.8 này. Phải nói bản này nhanh và mượt và có thêm một số chức năng rất hay ở miui us tool. Nếu thích thay đổi giao diện thì cài thêm Go launcher EX và ics launcher, lúc này màn hình trở nên đẹp và tiện lợi. Softkey nên cài đúng bản của nó softkey 2.8.6 25dpi.

cho mình hỏi sau khi up xong bằng cwm thì vào màn hình có chữ HTC từ đó phải đợi khoảng bao lêu nữa thì kd được? máy mình cài xong thấy nằm im, màn hình vẫn sáng, ấn phím vẫn sáng mà đợi 5-8 phút mà vẫn không thấy gì , máy thì nóng , trong khi đó cài bản mymiui ver 12b thì chỉ 3-5 phút là vào được ngay, mỗi tội bản đó bị lỗi Gmail khi ấn vào biểu tường Gmail là bị FC luôn có cách nào khắc phục giúp mình với duongphuongdong2009

sau khi flash rom miui ics. bạn phải flash luôn fix boot. chứ không để máy khởi động vào màn htc ( giữ nút nguồn vào lại recovery và flash tiếp fix boot ). lưu ý đùng fix nhầm nhé. vì mỗi bản có 1 fix. quá trình khởi động chỉ mất trong 3 phút với các bản 2.6 trở đi. máy đứng im ở màn khởi động bạn cần xem lại 2 khả năng là chia recovery không đúng, 2 là fix chưa chuẩn. bạn đừng vội flash các kernel update hay là cái gì khác ngoài flash rom+fix. sau đó máy khởi động xong. bạn thích cài gì cũng được. để quá trình khởi động ít lỗi nhất. vì update thường xuyên nên hay lỗi thẻ nhớ khi hổ trở a2 sd.
miui đã update v14, bạn tải về làm lại nhé. riêng mình sài miui ics nhưng thỉnh thoảng chỉ đổi sang miui v10 vì nó có tiếng việt. hôt trở tốt a2sd

Chỉnh sửa cuối:

lovevip1102

bạn có thể hướng dẫn mình chia CWR: 5/220/5 đc ko
hiện tại mình đang chạy miui v4 2.6.1 nhưng update lên 2.6.8 gặp 1 số lỗi nên mình sợ ng chủ cũ của máy chia CWR là 5/150/5 h mình muốn chia lại thành 5/250/5 thì làm thế nào, mình chưa biết dùng HD2 toolkit, mua máy về chỉ vào CLWM rồi flash rom MIUI thôi

thanks trước nhé

Chỉnh sửa cuối:
bạn có thể hướng dẫn mình chia CWR: 5/220/5 đc ko
hiện tại mình đang chạy miui v4 2.6.1 nhưng update lên 2.6.8 gặp 1 số lỗi nên mình sợ ng chủ cũ của máy chia CWR là 5/150/5 h mình muốn chia lại thành 5/250/5 thì làm thế nào, mình chưa biết dùng HD2 toolkit, mua máy về chỉ vào CLWM rồi flash rom MIUI thôi

thanks trước nhé
Giờ bạn tắt hẳn máy, sau đó nhấn và giữ phím Power để vào menu MAGLDR, tại menu MAGLDR bạn chọn mục 5 USB Flasher (nhấn Volume để di chuyển và nhấn phím Call để chọn), cắm cáp kết nối với PC khi nào hiện Wait USB...USB thì bạn chạy HD2 NAND TOOLKIT để cài Recovery, các bước cài bạn tham khảo tại topic này (bước 4 đó nhé).