• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[03-01-2012](Android 4.0.3)(HD2)NexusHD2-IceCreamSandwich Beta10 by Tytung.

0913100606

Theo mình tác giả chủ yếu up tính năng mới chứ không thấy khắc phục lỗi hay tồn đọng.

Thrall

Theo mình tác giả chủ yếu up tính năng mới chứ không thấy khắc phục lỗi hay tồn đọng.
ROM nâng cấp lên bản ICS 4.0.2 mà bác, còn 4.0.3 Google mới công bố ngày hôm kia nên chưa có. Mình đã bắt đầu dùng hằng ngày rùi, cái camera mình chả cần mấy

hungpham1989

ROM nâng cấp lên bản ICS 4.0.2 mà bác, còn 4.0.3 Google mới công bố ngày hôm kia nên chưa có. Mình đã bắt đầu dùng hằng ngày rùi, cái camera mình chả cần mấy

Pin xài bình thường, không chơi Game, vọc vạch nhiều, có lướt web thì được gần 2 ngày không bạn? Mình xài ROM MIUI thấy xài như vậy thì được khoảng thời gian đó.

bugartiveron

Pin xài bình thường, không chơi Game, vọc vạch nhiều, có lướt web thì được gần 2 ngày không bạn? Mình xài ROM MIUI thấy xài như vậy thì được khoảng thời gian đó.

nếu vậy thì được bạn ak.mình xài thấy khá ổn.chưa dùng dc Cam nên đi chơi k chụp ảnh được gì.đc cái dung rất mượn giao diện mới khác lạ.dùng mãi sence cũng chán.mà em thì k thk MUIU vì giống ios quá:O:O:O:O

Thrall

ROM MIUI của Ginger thì mình tinh chỉnh lại dòng chờ là: 2-4mA, còn lên ICS của Tytung mình cũng chỉnh mãi chỉ được 5-7mA (vì còn phải fash nhiều cái vá lỗi và dùng app2sd), mình dùng chỉ được 1 ngày thui (trước đây dùng cũng của Tytung bản Gingerbread V3.2a cũng chỉ được hơn ngày chút xíu thui theo cách dùng của mình - mình dùng hơi nhiều, luôn để kết nối 3G đồng bộ hoá để push mail và trả lời luôn trên máy, nếu ko chơi game và lướt web thì chắc thoái mái). Thằng ICS nó lưu đồng bộ gmail luôn nên ngốn dung lượng kinh lắm, nếu ko dùng app2sd thì chỉ 1 lúc là hết chỗ chứa

bác DinhTuanTung cho em hỏi bác mua tai nghe beát ở đâu thế.giá nhiu vậy thấy chữ kí của bác có thêm cái beats mà thèm
Lấy đâu ra chỗ mua hả bạn...:D Mà có đi chăng nữa chắc cũng chỉ là hàng fake thôi. Chữ ký đó có ý nghĩa là dùng HD2 TMOUS với bản rom Runnymede Sense 3.5 có hỗ trợ Beats Audio mà...:p

longchuot2007

ban oi ban nay sap co ban hoan thien chua. sao beta mai vay

Bạn vui lòng viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

bugartiveron

Lấy đâu ra chỗ mua hả bạn...:D Mà có đi chăng nữa chắc cũng chỉ là hàng fake thôi. Chữ ký đó có ý nghĩa là dùng HD2 TMOUS với bản rom Runnymede Sense 3.5 có hỗ trợ Beats Audio mà...:p
em tưởng bác dùng bản rom có cài Beats rồi đầu tư quả tai nghe nên hỏi chỗ mua và giá.hóa ra là cưỡi ngựa xem hoa roài. X-(

hungpham1989

ROM MIUI của Ginger thì mình tinh chỉnh lại dòng chờ là: 2-4mA, còn lên ICS của Tytung mình cũng chỉnh mãi chỉ được 5-7mA (vì còn phải fash nhiều cái vá lỗi và dùng app2sd), mình dùng chỉ được 1 ngày thui (trước đây dùng cũng của Tytung bản Gingerbread V3.2a cũng chỉ được hơn ngày chút xíu thui theo cách dùng của mình - mình dùng hơi nhiều, luôn để kết nối 3G đồng bộ hoá để push mail và trả lời luôn trên máy, nếu ko chơi game và lướt web thì chắc thoái mái). Thằng ICS nó lưu đồng bộ gmail luôn nên ngốn dung lượng kinh lắm, nếu ko dùng app2sd thì chỉ 1 lúc là hết chỗ chứa

Cho mình hỏi bạn cấu hình thế nào để được dòng chờ như vậy? Mình xài ROM MIUI của bạn langthang bản mới nhất v41.0 mới vừa cài sạch sẽ và restore lại dữ liệu và các apps cần thiết thì dòng chờ gần như không bao giờ dưới 4mAh được.

Cám ơn trước :D

hnam5

SD Formatter format tốt mà. Bạn chạy SD Formatter, trong Option ở mục FORMAT TYPE bạn chọn FULL (Erase) hay FULL (Overwrite), ở FORMAT SIZE ADJUSTMENT bạn chọn ON. Chú ý ở mục FORMAT TYPE bạn chọn FULL (Erase) sẽ format nhanh hơn là bạn chọn FULL (Overwrite), nếu chọn FULL (Erase) không được thì bạn chọn FULL (Overwrite) nhé.
Đã chạy lại theo hướng dẫn nhưng không phục hồi lại được. Nhờ bạn tìm cách khác nhé. thanks!