• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[03-01-2012](Android 4.0.3)(HD2)NexusHD2-IceCreamSandwich Beta10 by Tytung.

vyncent

cài xong rồi sao ko thấy filemanager với dnah bạ nằm đâu cả,tìm cái sim đê coi danh bạ ko có luôn,mấy bro chỉ mình với,thanks
Mặc định nó đâu có filemanager đâu bạn, chịu khó lên market down Astro về dùng. Nếu bạn dùng danh bạ trên sim thì vào people, ấn menu chọn import - import from SIM card là ok
Chú ý : khi vừa uprom xong nó để airplane mode on, bạn phải off nó đi đã nhé

cvulam

Bác dinhtuandung2012 cho em hỏi sao em cài bản beta4 vào kết nối wifi không được vậy bác dung ? bác chỉ em với. thanks

Bác dinhtuandung2012 cho em hỏi sao em cài bản beta4 vào kết nối wifi không được vậy bác dung ? bác chỉ em với. thanks
Thú thật là mình chưa cài bản Beta4 vì ICS chưa hoàn chỉnh nên chưa muốn cài. Thấy bạn vyncent ở bài #82 bảo WiFi ngon rồi mà.

cvulam

Thú thật là mình chưa cài bản Beta4 vì ICS chưa hoàn chỉnh nên chưa muốn cài. Thấy bạn vyncent ở bài #82 bảo WiFi ngon rồi mà.
Em cũng không bít nữa bác, chọn vào kết nối không thấy động tỉnh gì hết ? Em cài bản khác cho lành, chờ bản hoàn thiện vậy . Thank bác dung.

Em cũng không bít nữa bác, chọn vào kết nối không thấy động tỉnh gì hết ? Em cài bản khác cho lành, chờ bản hoàn thiện vậy . Thank bác dung.
Đúng vậy. Giờ cứ xài rom Android 2.3.5 và Sense 3.5 là chuẩn nhất.

vyncent

Bác phải đợi một lúc, wifi bản này tuy dùng đc nhưng mình thấy nó nhận hơi chậm
Bản beta 4 này đã khắc phục đc lỗi chập chờn thẻ nhớ và khởi động nhanh hơn hẳn bản beta 3

tuaneti

Đúng vậy. Giờ cứ xài rom Android 2.3.5 và Sense 3.5 là chuẩn nhất.

Em thì cứ nhẹ nhanh là em ưu tiên hàng đầu, Xong mới đến cái khác, Dùng CM7 quen dùng sang Rom sense y như đang dùng Core 2 Dual xong quay lại dùng Pen4 ý :D

tunglee

Mọi người cho mình hỏi khi cài rom này xong làm sao để up lại rom khác vậy. Vì ko nhận usb nên ko thể nào kết nối với máy tính đc. Tắt máy giữ nút nguồn nó cũng ko vào phần menu để cài từ thẻ nhớ. Hic

ranmoi

Mọi người cho mình hỏi khi cài rom này xong làm sao để up lại rom khác vậy. Vì ko nhận usb nên ko thể nào kết nối với máy tính đc. Tắt máy giữ nút nguồn nó cũng ko vào phần menu để cài từ thẻ nhớ. Hic

Tìm một cái đầu đọc thẻ nhớ! và cài lại MAGLDR113 :-??

nhan_bksg

tăt máy vào bootlodaer cài MARDLG nhé...sau đó boot vào MARDLG nhé chọn số 4 USB store mình quên rồi trên cái Usb flasher nhé...nó sẽ vào the nhớ chép rom.zip vào máy....flash rom
ko bạn chạy rom bằng file DFT để nhận lại thẻ nhớ....ok

MouseMax

vào AD Recovery => mounts and storage => mount USB storage cấm usb vào chép rom rồi up lại ok cần làm chi cho phức tạp cài lại MAGLDR chi đâu cần thiết ...còn nếu recovery ko đủ thì flash lại recovery thui ...