• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu, thảo luận và thắc mắc về Themes S60v5

Radium

Moderator
Pác nào pro edit theme ''chaos dark and white'' cho nó trog suốt dùm mìh vớj..... Pác rồg, pác duylinh, pác radium edit dùm với....

mình đang mò nhưng toàn bị lỗi trắng bóc k ah. :(

iamstven

mãi không tìm thấy icon mediabar @raium ạ....hix... định thay cả đồng hồ kim mà không thay được :(

Radium

Moderator
mãi không tìm thấy icon mediabar @raium ạ....hix... định thay cả đồng hồ kim mà không thay được :(

như mình đã nói đó. Nếu k có thì thêm vào.

bạn vào tab resources bấm chữ mediabar nó sẽ ra. nếu theme chưa có icon đó thì bạn add thêm và thứ tự từ trên xuống là music-image-share online-video-browser nhé!
chú ý mỗi thằng có 3 entry lận: bình thường, đang chạy (active) và khi bấm vào (pressed)

Chỉnh sửa cuối:

ronglua95c

mình đang mò nhưng toàn bị lỗi trắng bóc k ah. :(

thấy có pài hd, zo tap resouces gõ softkey rồj thay hết entry đó bằng entry cuả theme trong suốt....
Pác làm theo cách này hay cách nào???

Radium

Moderator
thấy có pài hd, zo tap resouces gõ softkey rồj thay hết entry đó bằng entry cuả theme trong suốt....
Pác làm theo cách này hay cách nào???

mình làm theo hướng dẫn và đã thay được softkey. Còn general popup, sub menu popup và media bar nữa chưa thay được bị lỗi đó.

ronglua95c

Pác nói rõ hơn tý đi... Tạj mìh mới tập edit nên k ràh lắm....''1/ idle_softkey.0x10207996 0x3330''
cáj này là sao???
Edit sao pác??? Còn cáj link down về rồj làm thế nào???

ronglua95c

Àk páx ơj... Mấy cáj nút trong music player là cáj nào zaj??? Tên trog resouces là j nhỉ

ronglua95c

Pác nói rõ hơn tý đi... Tạj mìh mới tập edit nên k ràh lắm....''1/ idle_softkey.0x10207996 0x3330''
cáj này là sao???
Edit sao pác??? Còn cáj link down về rồj làm thế nào???

pác nào tl hộ em cáj...

Radium

Moderator
pác nào tl hộ em cáj...

đơn giản mà. bạn chỉ cần bung theme ra. bấm chữ softkey là nó ra 1 dãy. file download chính là mấy thằng cần thay. bạn cứ thay hết những entrry đó vào là ok ngay

wanbeytuananh

ai có theme iphone đen, full icon mà ở hình nền trong suốt ko, cho em với, hình như cái theme ấy cài xong lên 13mb ấy ah

ronglua95c

ai có theme iphone đen, full icon mà ở hình nền trong suốt ko, cho em với, hình như cái theme ấy cài xong lên 13mb ấy ah

bạn chịu khó vào topic tổng hợp theme tìm đi.... Chứ nhjù lắm ae hk bk chỗ nào mà đưa link cho pạn đâu

barracuda

cho mình hỏi edit icon trong FW thì cần edit những file nào đc ko :( mình thử mấy lần toàn bị lỗi ,h ko biết bắt đầu từ đâu
mình thấy nó ko giống lắm so với edit trực tiếp ở 1 theme xác định :(

Radium

Moderator
cho mình hỏi edit icon trong FW thì cần edit những file nào đc ko :( mình thử mấy lần toàn bị lỗi ,h ko biết bắt đầu từ đâu
mình thấy nó ko giống lắm so với edit trực tiếp ở 1 theme xác định :(

bạn đóng gói nó thành 1 theme rồi làm như bình thường thôi

barracuda

mình đang edit 1 cái theme blank nhưng ko thể edit đc nền của menu,chèn thêm ảnh vào file mbm hoặc mif đều ko có hiệu quả :(