• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu, thảo luận và thắc mắc về Themes S60v5

barracuda

cho mình hỏi ,làm thế nào để thay toàn bộ icon trong 1 FW ?
trong thư mục resource/apps có chứa nhiều file .mif ,thì những file đó có tác dụng j ?

Radium

Moderator
cho mình hỏi ,làm thế nào để thay toàn bộ icon trong 1 FW ?
trong thư mục resource/apps có chứa nhiều file .mif ,thì những file đó có tác dụng j ?

hay bạn thay theme luôn cho nhanh. Mấy file .mif k thể thiếu được đâu.

ronglua95c

Cho mìh hỏi là những icon k full trong theme thì mìh muốn add thêm vào thì lấy mấy cái icon đó ở đâu??? Jả sử như theme khác kũg k có icon đó thì làm sao???

duylinh27884

Moderator
Cho mìh hỏi là những icon k full trong theme thì mìh muốn add thêm vào thì lấy mấy cái icon đó ở đâu??? Jả sử như theme khác kũg k có icon đó thì làm sao???
Thì bạn lấy các icon tươg tự từ theme khác mà add vào,nếu icon bạn cần add vào theme thuộc dạg quá độc ko giốg các theme khác thì cứ lấy 1con mẫu trog theme đấy rồi dùg ink edit lại các app mà bạn cần rồi add vào theme!

ronglua95c

Khi mìh muốn edit bằng ink thì fảj convert hết file ảnh sang svg hay sao??? Có cách nào nhah hk??

duylinh27884

Moderator
Khi mìh muốn edit bằng ink thì fảj convert hết file ảnh sang svg hay sao??? Có cách nào nhah hk??
cái này tùy theo nhu cầu bạn edit,nếu chỉ muốn add thêm các icon app còn thiếu thì chỉ cần lấy 1file icon svgb mẫu của theme đó convert sag svg là edit đc rồi

ronglua95c

Cho mìh xin link pm svg viewer, pm convert svgb sang svg lun đi....tjm trên gg đc mà cài hk đc...tks
còn mìh mún thay icon ở thanh media thì làm sao???
Còn mún add wallpaper zo menu ''đang phát'' của music player thì làm sao?

Chỉnh sửa cuối:

Radium

Moderator
Cho mìh xin link pm svg viewer, pm convert svgb sang svg lun đi....tjm trên gg đc mà cài hk đc...tks
còn mìh mún thay icon ở thanh media thì làm sao???
Còn mún add wallpaper zo menu ''đang phát'' của music player thì làm sao?

thay icon thanh mediabar thì bạn vào tab resources gõ mediabar vào nó hiện lên 15 entry, cứ 3 cái tương ứng 1 icon khi bình thường, ấn vào và đang chạy. chừng nào lên máy tính mình up mấy cái đó cho. :)
Svg2svgb converter www.pdaviet.net/showthread.php?146232-pc-svg2svgb-svgb2svg-svg2dat-tool-convert-svg-cho-theme-maker

Chỉnh sửa cuối:

ronglua95c

Còn mấy câu nữa pác trả lời lun đi pác...
Có pác nào còn theme ''theme nokia blank'' hk??? Khi càj vào máy là nó ghj thế....

Chỉnh sửa cuối:

ronglua95c

Mìh tìm rồi mà hk thấy.... Hay pác có cái theme nài trong suốt hk??? Cho mìh xin cáj link.... Tạj vì mìh đag xài theme tông màu đen mà có thah media nó lại của anna nhìu màu...mìh lại chưa bk edit thah này...

iamstven

pro nào trả lời hộ...muốn thêm icon các ứng dụng ở mediabar trong theme thì thêm như thế nào..nó nằm ở đâu?

Radium

Moderator
Mìh tìm rồi mà hk thấy.... Hay pác có cái theme nài trong suốt hk??? Cho mìh xin cáj link.... Tạj vì mìh đag xài theme tông màu đen mà có thah media nó lại của anna nhìu màu...mìh lại chưa bk edit thah này...

bạn thử theme này xem http://www.pdaviet.net/showthread.p...d-white-theme-doc-quyen-chi-co-tai-pdavietnet thanh mediabar thì tên nó như vậy luôn :D bạn trích nó ra mà edit
bạn thử trích thằng Music player backround skin xem đổi đc hình nền phát nhạc không?

pro nào trả lời hộ...muốn thêm icon các ứng dụng ở mediabar trong theme thì thêm như thế nào..nó nằm ở đâu?

bạn vào tab resources bấm chữ mediabar nó sẽ ra. nếu theme chưa có icon đó thì bạn add thêm và thứ tự từ trên xuống là music-image-share online-video-browser nhé!
chú ý mỗi thằng có 3 entry lận: bình thường, đang chạy (active) và khi bấm vào (pressed)

Chỉnh sửa cuối:

Radium

Moderator
hix. có cái soft key trong suốt mà mãi không thay dc. nản ghê! pro nào giúp mình với! cám ơn nhiều!