• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN VỀ FIRMWARE 3.X

Status
Không mở trả lời sau này.

nomadicpeople

Thắc mắc về Iphone 3GS world

Em đang dùng Iphone 3gs world.Cho em hỏi trong quá trình sử dụng nếu mình cài các ứng dụng trái phép,update firmware...có trường hợp nào bị lock máy không ạ.Em xin cảm ơn.:)

neverlovegirl11

cho mig hỏi lun! nếu mig restore lại bằng FW 3.1 gốc rồi dùng bản custom restore lại 1 lần nữa thì có bị lock lun k? tại nghe nói có thể làm thế khi bị 16xx nên cũng mún làm mà thấy lạnh người quá nên cho mình mún hỏi lại!
mấy bác chỉ giáo cho!:D

XuanTruong

Super V.I.P
cho mig hỏi lun! nếu mig restore lại bằng FW 3.1 gốc rồi dùng bản custom restore lại 1 lần nữa thì có bị lock lun k? tại nghe nói có thể làm thế khi bị 16xx nên cũng mún làm mà thấy lạnh người quá nên cho mình mún hỏi lại!
mấy bác chỉ giáo cho!:D

Về bản 3.0 GỐC rồi JB hoặc cả Unlock và JB, sau đó mới chơi bản 3.1 Custom!

Cucci_9x

Anh ơi e có con 2G e lên 3.1 va sau đó restore bằng bản custom của bác sonpham1102..sau đó thỳ máy báo 'No sim card installed' sau đó e thử Jailbreak lại nhưng máy vẫn báo như vậy..bây h e phải làm thế nào a chỉ em với..em cảm ơn trước

longgiang81

Super V.I.P
Bạn có hiểu dòng thông báo đó ko vậy ? "No SIM card installer" có nghĩa là trong máy ko có thẻ SIM :|

Cucci_9x

nhưng máy khi cắm vào itunes lại báo là:'Sim không thể cài đặt các ứng dụng' bây h e phải làm gì nữa :|

Zenki

Super V.I.P
nhưng máy khi cắm vào itunes lại báo là:'Sim không thể cài đặt các ứng dụng' bây h e phải làm gì nữa :|
Sim thì có liên quan gì đến các ứng dụng ở đây nhỉ :|

Nó báo "No Sim card installed" có nghĩa là máy chưa bỏ Sim vào. Bạn bảo Sim vào rồi kết nối với iTunes để Active thôi :|

Cucci_9x

E cũng ko biết tại sao..bây giờ itunes báo như này "The sim card inserted in this iphone does not appear to be supported"..có nghĩa là:'Sim không thể cài đặt các ứng dụng' đúng ko anh??

longgiang81

Super V.I.P
Bạn ko hiểu ý tôi nói à ? Bây giờ tôi hỏi lại là bạn đang dùng 2G hay 3G, Lock hay World và đã tải bản firmware nào, ở đâu.

Cucci_9x

E dùng 2g khi máy đang ỏ 3.0.1 thì e lên 3.1 bản gốc sau đó restore lại bản custom của bác sonpham1102 bây h thì máy e bị như thế..

bkct11

Chào các bác,
tình hình là em mới nhờ đứa bạn xách cho con IPhone 3G 8GB Lock ve. Em đã tham khảo các cách unlock iphone 3G, các bác có nhiều kinh nghiệm xem giúp em các bước unlock FW 3.0 của em làm thế này đã đúng chưa ạ:
1. Upgrade len FW 3.0
2. Jailbreak FW 3.0
3. Unlock bằng Ultrasn0w

Mong các bác cho ý kiến.
cảm ơn các bác rất nhiều.

hellohell

các bác cho em hỏi, em 3G lock đang ở 2.x thì restore bản 3.1 của bác Long Giang như bt chứ ạ? Hay phải lên 3.0 trước?
Bản 3.1 này có cần fix các lỗi lặt vặt kiểu format hay gì đó như bản 2.x không ạ?

Zenki

Super V.I.P
các bác cho em hỏi, em 3G lock đang ở 2.x thì restore bản 3.1 của bác Long Giang như bt chứ ạ? Hay phải lên 3.0 trước?
Bản 3.1 này có cần fix các lỗi lặt vặt kiểu format hay gì đó như bản 2.x không ạ?
Cứ Shift + Restore lên bình thường thôi, không có gì cả. Bản 3.x ko cần phải fix mấy lỗi lặt vặt như ở 2.x nữa đâu.

hellohell

hu hu, em restore firm custom của bác Long giang (3.1 cho 3g lock). XOng rồi vào cydia cài ultrasn0w. THế mà vẫn ko có sóng. :(

Chỉnh sửa cuối:

hellohell

các bác cứu em với :((, tình hình của em cấp bách quá :((
Em báo cáo thêm là ở phần modem firmware đề là 02.28.00 ạ.

vipboy_9x

Moderator
các bác cứu em với , tình hình của em cấp bách quá
Em báo cáo thêm là ở phần modem firmware đề là 02.28.00 ạ
nếu vậy bạn coi lại FW cusstom của bạn là world hay là lock nhé. nếu restore lộn bản FW thì không có sóng nhe. rùi bạn chọn FW Custom phù hợp cho máy mình nhé.:)

shadow141206

Oài oài, mình dùng ipod touch gen2, khi restore với firm 3.1.1 custom của anh longgiang81 xong, cài appsync3.1 xong luôn --> vẫn không sync được các app :((. Thế là đưa máy về DFU rồi Shift restore lại firm 3.0 ... kết quả là iTunes không nhận ipod luôn :(( màn hình ipod hiện lên biểu tượng iTunes với cọng cáp, nhưng iTunes lại không nhận mới chết :((. Sao giờ :(:)(:)((

P/S: tắt máy rồi, nhưng khi gắn cáp vào thì máy tự động mở lên --> Cáp vẫn còn xài được :-??

Status
Không mở trả lời sau này.