• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN VỀ FIRMWARE 3.X

Status
Không mở trả lời sau này.

Zenki

Super V.I.P
Các bác cho em hỏi tí

Em đang dùng 3GS, cũng nhờ các bác chỉ dẫn nên em mới unlock được với FW 3.0. Hiện giờ nghe tin tức là bản FW 3.1 chưa thể jailbreak được thế nên em cũng áng binh bất động chưa dám làm gì. Nhưng mà cái iTunes của em nó cứ hỏi em update lên bản 9.0 hay không? Đồng thời nó cũng hỏi có update FW cho iPhone 3GS hay không? Theo ý em thì chưa dám update FW 3.1 nhưng iTunes 9. mà mình ko update thì có thiệt thòi hông các bác? Liệu mình có thể update iTunes lên cho máy được không các bác?!
Nếu muốn an toàn thì cứ giữ ở iTunes 8.x và FW 3.0 :D

LEDU

Trời oi, bác không đọc từ đầu đến cuối à? Bác gan cùng mình thì cứ up, có việc gì thì em hoàn toàn không chịu trách nhiệm gì à nha

koikoi

có soft nào cài đc trên 3.0 mà k cài đc trên 3.1 k các a,để e biết đg` tráh :D:D

longgiang81

Super V.I.P
OS 3.1 chưa có Tool để Jailbreak trực tiếp đâu, bạn nên Update hoặc Restore bản Custom để có Cydia nhé.

auto_ngamy

Bạn xem lại itunes đi xem . up late phiên bản mới nhất. và cài lại thui.xóa cài itunes đi nhớ xóa hết đó ha

tungsaxsax

downloading jailbreak data bi treo

downloading jailbreak data bi treo , may em la 2g(8GB) >>> moi update fireware , dung` cai redsnow 0.8 unlock den doan thong bao downloading jailbreak data la cu quay vong` tron` , co anh nao` biet cach ha xuong 3.0 or help em voi:(

longgiang81

Super V.I.P
Bài viết ko rõ ràng, ko nói là dùng máy gì, firmware nào thì làm sao ai giúp bạn đc.

congchua1408

heee bác này chắc chắn là cài theme cho iphone đúng không ? vào setting rồi reset all là được ngay . Em cũng bị thế mà

bupbes

Restore là hết ! đưa DFU đi bạn , ko lý gì mà nghe nhạc ko đc mà sử dụng loa ngoài đc ! hoặc có thể lỏng loa , bạn thử ép chặt loa khi nghe nhạc xem , chúc may mắn !

hoidaica05

Máy em iphone 3G bản quốc tế 16Gb, hôm trước dùng firm 3.0 báo bộ nhớ máy là 14.6Gb, hôm nay up lên 3.1 thì bộ nhớ máy tổng còn có 14.1Gb là sao các bác ui? :((

lehungnew

1 lỗi hơi chuối và lạ ở IP 3GS

em xài 1 con 3gs 32GB xách bên mỹ về, jb và unlock hết. khoảng 2 tuần đầu xài ko có gì xảy ra cả. tới mấy bữa trước, tự nhiên xuất hiện 1 lỗi: máy đang ở homescreen,sóng gió bao la,full cây lun, vào nhắn tin 1 cái,vừa bấn SENT là mất sóng,chữ SEACHING hiện ra ở góc báo sóng,lâu lâu thì vào được ngay,lâu lâu thì bị NO SERVICE,fải reboot mới có sóng. em hoảng quá chả bít làm sao cả,vì được biết thông tin là 3gs ko thể restore = itunes được. hix,có bác cao thủ nào biết lỗi này,chỉ bảo dùm em :(:(

Status
Không mở trả lời sau này.