• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN VỀ FIRMWARE 3.X

Status
Không mở trả lời sau này.

Joker2Go

Bạn xem nếu nâng cả baseband lên rồi thì có lẽ là phải ngồi đợi thôi 8-|

P/s: nếu máy bạn là bản World thì ngoài kia có cách JB rùi đấy :D

seopro

máy của em là 3g word bác ạ. Em cũng thử nhiều cách lắm rồi mà nó vẫn cứ trơ trơ ở v3.1.2 ko tài nào về lại 2.2.1 cả

seopro

em cũng làm jailbreak y như vậy nhưng máy toàn tự động nhảy về restor ko hà...Vụ này em cũng bó chiếu luôn. ZEm ko ở Vn nên gặp phải vấn đề này chả biết hỏi ai cả, mong các sư huynh trong diễn đàn giúp đỡ. Cảm ơn các huynh đệ nhìu nhìu....

Zenki

Super V.I.P
máy của em là 3g word bác ạ. Em cũng thử nhiều cách lắm rồi mà nó vẫn cứ trơ trơ ở v3.1.2 ko tài nào về lại 2.2.1 cả

em cũng làm jailbreak y như vậy nhưng máy toàn tự động nhảy về restor ko hà...Vụ này em cũng bó chiếu luôn. ZEm ko ở Vn nên gặp phải vấn đề này chả biết hỏi ai cả, mong các sư huynh trong diễn đàn giúp đỡ. Cảm ơn các huynh đệ nhìu nhìu....
Mình chưa hiểu ý bạn muốn hỏi gì? Bạn muốn hạ từ 3.1.2 xuống 2.2.1 hay sao? Hay là muốn JB trên 3.1.2?

seopro

dạ thưa tình hình là em hạ xuống ko đc em chuyển sang jb cũng ko đc luôn,thế nên bác nào giúp cách nào em làm theo cách đó,cách nào đc thì em chơi, có bệnh phải vái tứ phương mà sư huynh

seopro

dạo này giai thích kém quá nên các sư huynh đệ thông cảm..Đầu tiên là em có con Ip 3G word V2.2.1 em da jb bằng quichpwn sau do chạy game bình thường nhưng do bản 2.2.1 cop game và chơi nó hay bị đơ quá nên em mới tim cách up lên 3.0 nhưng mà up no toàn báo fm bị lỗi ko làm đc, nên em mới up bằng itunes cho nó nhanh ai ngờ đâu up lên thì đc hạ xuống thì khốn khổ khốn nạn. Cả đêm qua em restor đủ các cách ko đc lên diễn đàn đọc đươc cách Jb em chuyển từ hạ sang jb. Sự việc là như vậy mong các huynh đệ giúp đỡ.. Chứ mua cái máy về để nghich mà h nó như thế này em thấy nản quá...

Zenki

Super V.I.P
Hiện tại máy bạn đang ở FW nào? Nếu là bản WORLD thì up lên 3.1.2 luôn đi. Sau đó dùng tool Blackra1n để JB. Hoặc là up lên bản Custom của longgiang đã nhúng sẵn JB.

seopro

v3.1.2 dung jb tôl blackr1n rùi nhưng cứ bật cái đó lên là Ip tự động restor lại máy còn up lên bản custom ntn thì mình chịu hoànv toàn. Mà custim là j mình cũng mù tịt lun

XuanTruong

Super V.I.P
v3.1.2 dung jb tôl blackr1n rùi nhưng cứ bật cái đó lên là Ip tự động restor lại máy còn up lên bản custom ntn thì mình chịu hoànv toàn. Mà custim là j mình cũng mù tịt lun

Bạn đưa thông tin như vậy thì chịu!:D

R4jShjT3RuN

Cho mình hỏi, mình dùng iPhone 2G và hiện đang dùng Firmware 3.1 của bác longgiang81

Khi vuốt qua trang thì nó hay bị giật giật, ko mướt như FW 2.2.1 hay 3.0

Và trường hợp pin tụt rất nhanh, buổi sáng mới sạc bằng cục sạc lên 100% pin, tối đến 11h còn 40%-60%, sáng mai ngủ dậy thì pin hết cạn lun ( dùng FW 3.1 hơn nữa tháng rồi nhưng mới bị trường hợp này 3-4 ngay thôi )

Các pác pro xin giúp đở em những trường hợp đó. Thanks !!!

IPHONE12

Cho mình hỏi, mình dùng iPhone 2G và hiện đang dùng Firmware 3.1 của bác longgiang81

Khi vuốt qua trang thì nó hay bị giật giật, ko mướt như FW 2.2.1 hay 3.0

Và trường hợp pin tụt rất nhanh, buổi sáng mới sạc bằng cục sạc lên 100% pin, tối đến 11h còn 40%-60%, sáng mai ngủ dậy thì pin hết cạn lun ( dùng FW 3.1 hơn nữa tháng rồi nhưng mới bị trường hợp này 3-4 ngay thôi )

Các pác pro xin giúp đở em những trường hợp đó. Thanks !!!

bạn đã tắt các ứng dụng chạy ngầm chưa.mới up xong là bị như vậy luôn à.mình cũng dùng 2G cũng up fw 3.1 của long Giang có thấy sao đâu.hay pin máy bạn đến thời kỳ.....

R4jShjT3RuN

bạn đã tắt các ứng dụng chạy ngầm chưa.mới up xong là bị như vậy luôn à.mình cũng dùng 2G cũng up fw 3.1 của long Giang có thấy sao đâu.hay pin máy bạn đến thời kỳ.....

Mình dùng SBSettings và vào Processes tắt các ứng dụng chạy ngầm hết rồi, chỉ còn cái lắc tay để nhận cuộc gọi là còn thôi

Up xong dùng 1 thời gian mới bị

Vấn đề Pin đến thời kì thì chưa rõ lắm, hên xui :D

Mình mới Up lên FW 3.1.2 hôm nay, đợi mình theo dõi lại xem sao, Thanks bạn :D

hachithanh091

Cho em hỏi firmware custom thì có cần Jailbreak không. Cho em bây giờ có nên nâng cấp lên 3.1 cho 3G lock không nếu có thì dùng chương trình nào để Jailbreak

Zenki

Super V.I.P
Cho em hỏi firmware custom thì có cần Jailbreak không. Cho em bây giờ có nên nâng cấp lên 3.1 cho 3G lock không nếu có thì dùng chương trình nào để Jailbreak
FW Custom thì thường là đã được JB sẵn rồi bạn ah. Nếu xài bản của anh longgiang thì đã đc JB sẵn và Add luôn Cydia vào rồi. Bạn chỉ cần Restore lên là sử dụng ngay.

Hiện tại bạn đang ở FW nào? Nếu ở 3.0 thì nâng lên 3.1 hoặc 3.1.2 Custom thôi chứ đừng nâng lên FW GỐC của Apple vì nó sẽ nâng Modem FW của bạn lên và sẽ không Unlock được. Nếu nâng thẳng lên FW Custom thì sẽ Unlock được bình thường như ở 3.0

luxinano

Cho mình hỏi, khi mình dùng chức năng add bookmark của safari trên Firmware 3.1 mình chọn là add to bookmark mà nó cứ add zô màn hình home hoài, làm như 2 chức năng add to bookmark zới add to home nó là 1 vậy đó:-/ có ai bị jong mình hok? Pin thì mình cũng thấy sụt nhanh hơn bản 2.2 mình dùng lúc trước :( mình dùng iPhone 2G Firmware 3.1 của bác longgiang81 ;)

Zenki

Super V.I.P
Cho mình hỏi, khi mình dùng chức năng add bookmark của safari trên Firmware 3.1 mình chọn là add to bookmark mà nó cứ add zô màn hình home hoài, làm như 2 chức năng add to bookmark zới add to home nó là 1 vậy đó:-/ có ai bị jong mình hok? Pin thì mình cũng thấy sụt nhanh hơn bản 2.2 mình dùng lúc trước :( mình dùng iPhone 2G Firmware 3.1 của bác longgiang81 ;)
Bookmark với Homescreen 2 cái khác hẳn nhau mà.

luxinano

Zenki ơi, cái safari của mình chọn add bookmark (nút add bookmark sáng lên lúc chọn lun nên mình có nhấn nhầm đâu) mà nó vẫn ra cái màn hình add to home :( hok ra dc màn hình add to bookmark jong zenki dc >"<!sao kỳ zậy nè :-/ cũng hok có chức năng mail link to thí page lun :| mình dùng fw 3.1.

Cho mình hỏi thêm là bản fw 3.1 phần chỉnh Settings của Mail, Contacts, Calendar nằm ở đâu zậy? :-/ Mình kiếm trong setting mà hok thấy 8-|

Zenki

Super V.I.P
Zenki ơi, cái safari của mình chọn add bookmark (nút add bookmark sáng lên lúc chọn lun nên mình có nhấn nhầm đâu) mà nó vẫn ra cái màn hình add to home :( hok ra dc màn hình add to bookmark jong zenki dc >"<!sao kỳ zậy nè :-/ cũng hok có chức năng mail link to thí page lun :| mình dùng fw 3.1.

Cho mình hỏi thêm là bản fw 3.1 phần chỉnh Settings của Mail, Contacts, Calendar nằm ở đâu zậy? :-/ Mình kiếm trong setting mà hok thấy 8-|
Bạn đang dùng bản FW nào? Gốc hay Custom, mọi thứ trong Settings trên 3.1 vẫn giống như ở 3.0, không thay đổi gì cả. Mục Mail, Contacts & Calendar vẫn nằm trong mục Settings. Bạn thử Restore lại FW hoặc up lên 3.1.2 xem sao.

kogenzo

Ip 3G Restore bản 3Gword custom 3.1 bị lock

E dính 1 con 3g khách reset bị treo ở quả táo, S/N: 878509N7Y7K. Khi restore bản 3gLock Custom 3.1 thì báo FW ko hợp lệ, chạy bản 3.1Word custom 3.1 thì OK nhưng bật lên thì báo lock, SLide to emergency. AE nào đã gặp qua trường hợp này xin chỉ giúp với, tại sao máy chạy được bản word mà lại bị lock, hay là máy này đã làm phần cứng rồi? Thanks nhiều :-?

taituxd

ai biết cách update FW thì chỉ cho mình với dc ko :( ,nếu ko làm dc ra ngoài quán thì mất bao nhiêu tiền vậy :(

Status
Không mở trả lời sau này.