• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN VỀ FIRMWARE 3.X

Status
Không mở trả lời sau này.

Zenki

Super V.I.P
Máy em iphone 3G bản quốc tế 16Gb, hôm trước dùng firm 3.0 báo bộ nhớ máy là 14.6Gb, hôm nay up lên 3.1 thì bộ nhớ máy tổng còn có 14.1Gb là sao các bác ui? :((
Có lẽ 3.1 chiếm nhiều bộ nhớ hơn 3.0.

em xài 1 con 3gs 32GB xách bên mỹ về, jb và unlock hết. khoảng 2 tuần đầu xài ko có gì xảy ra cả. tới mấy bữa trước, tự nhiên xuất hiện 1 lỗi: máy đang ở homescreen,sóng gió bao la,full cây lun, vào nhắn tin 1 cái,vừa bấn SENT là mất sóng,chữ SEACHING hiện ra ở góc báo sóng,lâu lâu thì vào được ngay,lâu lâu thì bị NO SERVICE,fải reboot mới có sóng. em hoảng quá chả bít làm sao cả,vì được biết thông tin là 3gs ko thể restore = itunes được. hix,có bác cao thủ nào biết lỗi này,chỉ bảo dùm em :(:(
Do sóng yếu nên bị vậy thôi chứ có gì lạ đâu, dạo này miền Trung đang có bão và miền Bắc đang bị ảnh hưởng mua to gió lớn nên chắc mạng nó điên điên khùng khùng vậy đó :))

lehungnew

hix,pác Zenki nói nghe có lý đó nhe ^^ nhưg muh nếu gặp tình trạng này hoài thì sao pác. nếu ko fai tại mạng thì IP mình bị gì nhỉ :(

lehungnew

hĩ,con 3gs giờ vẫn chưa JB đc FW 3.1. 3.0 thì Apple khóa restore. nhức đầu. à em mạn fep hỏi 1 vấn đề nhỏ nữa,là sao em tắt EDGE hoài ko đc. e xài SBSetting lẫn đổi ID và pass trong cellular data vẫn ko tắt được chứ E. có khi nào vì nó mà máy em gặp tình trạng em đưa ra ở trên ko pác Trường

XuanTruong

Super V.I.P
à em mạn fep hỏi 1 vấn đề nhỏ nữa,là sao em tắt EDGE hoài ko đc. e xài SBSetting lẫn đổi ID và pass trong cellular data vẫn ko tắt được chứ E. có khi nào vì nó mà máy em gặp tình trạng em đưa ra ở trên ko pác Trường

Chữ "E" đó là báo hiệu DỊCH VỤ MẠNG có sóng GPRS trên iPhone sao tắt được (Trên máy chỉ CẤM sử dụng dịch vụ được thôi)!

lehungnew

không biết mấy mạng khác có bị như trường hợp ở trên ko,chứ máy em 2 bữa nay bị hoài. lúc nhắn SMS toàn fai chờ máy nó có lại sóng mới nhắn được :( trần văn rầu

kotaro87

Con em có lỗi rất lạ là cứ cắm sim mobi hay vina là khi pin <20% thì nt hay gọi thì biểu tượng sạc nhấp nháy chuyển sang hình sạc đầy và ko sạc vào nữa. Tháo sim ra thì lại sạc đc tiếp. Nhiều khi cạn pin cũng ko sạc đc vào :( nó là bị sao vậy các bác??

IPHONE12

hĩ,con 3gs giờ vẫn chưa JB đc FW 3.1. 3.0 thì Apple khóa restore. nhức đầu. à em mạn fep hỏi 1 vấn đề nhỏ nữa,là sao em tắt EDGE hoài ko đc. e xài SBSetting lẫn đổi ID và pass trong cellular data vẫn ko tắt được chứ E. có khi nào vì nó mà máy em gặp tình trạng em đưa ra ở trên ko pác Trường

bạn hủy dịch vụ gprs đi.goi cho tổng đài hoăc sms

trajtjmtjnhsjj

Iphone 3G,3Gs (fw3.0,3.0.1) Itune chỉ nhận "Summary"

Mấy hôm nay iphone bị gì không hiểu sao khi restore unlock sóng gió ok hết thì itune chỉ nhận ở chế độ "Summary" ko làm gì đc ngoài restore ! anh em có gặp hay có cách fix vui lòng chỉ giáo !!!

duyquehan

Bạn xài iTuns bao nhiu? ở FW 3.1 chỉ chạy được trên iTuns 9.0 thôi còn cài bản thấp hơn sẽ báo lỗi như vậy.

kysskute

Giúp mình với

cái Iphone của mình không biết làm thế nao để cài được cydia(mình là newbie cũng mới mua iphone)... iphone của mình la 3G version 3.0.1 mới mua chưa unlock hay gì gì cả :D bây giờ mình phải làm thế nao de jailbreak unlock để cài được cydia . cho mình câu trả lời nhé .
Cảm ơn nhiều

Zenki

Super V.I.P
Giúp mình với

cái Iphone của mình không biết làm thế nao để cài được cydia(mình là newbie cũng mới mua iphone)... iphone của mình la 3G version 3.0.1 mới mua chưa unlock hay gì gì cả :D bây giờ mình phải làm thế nao de jailbreak unlock để cài được cydia . cho mình câu trả lời nhé .
Cảm ơn nhiều
Chịu khó xem lại ở khu vực iPhone Firmware 3.x tất cả những thứ liên quan tới câu hỏi của bạn đều có câu trả lời ở đó :D Bạn chịu khó tìm hiểu, đọc và nghiên cứu sẽ có giải pháp cho câu hỏi của bạn :D

kysskute

mình là newbie chưa hiểu biết nếu co' 1 cái gốc thì mình sẽ có thể hiểu được nhưng rất nhiều câu trả lời bạn giúp mình chọn được không :)

IPHONE12

bạn lên đọc topic có ghi là "Hướng dẫn nâng cấp fw 3.0 hoặc 3.0.1 & JB cho iphone 3G." thì bạn sẽ hiểu.cứ làm đúng từng bước là ok thôi

kysskute

Install iPhone 3.0 xong tại sao chế độ rung nó rung rất lâu( nó rung 1 hồi, bình thừỏng nó chỉ rung 1 nhịp) , làm mình rất khó chịu :( có ai biết cách xử lý chỉ cho mình nhé.

neverlovegirl11

cho mình xin firmware 3.1 gốc để restore do bị lỗi 1600. mấy bác cho mình link down tốt nha! hnay mình tìm hoài mà link nó cứ trục trặc hoài!:-/

XuanTruong

Super V.I.P
Mobile Substrate đã Update phiên bản mới nhưng vẫn không ăn thua gì với "Network Not Available"!:))​

Status
Không mở trả lời sau này.