• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

X-Speedy CFW [C6-5800] | by Anther (Update 16/9)

tantu

Flash files are corupted or missing...
Coi lại file FW đi (có cook thêm vượt quá dung lượng cho phép hay lúc đóng gói bị lỗi hay k X_X)

dung lượng cao nhất được phép trong FW C6 là bao nhiêu vậy bạn????

simhoang

Không phải vậy đâu. Chỉ cần đổi tên file V01 thành V20 là flash ok. Mình hồi trước cũng bị như vậy và đổi tên là ok liền!

ohannguyent

chính xác, nên coi kĩ lại đuôi rofs2 trước khi jaf, mình nghĩ các cooker nên đổi đuôi v01 thành v20 luôn để những bạn mới khỏi bị lầm. Đồng thời có sự đồng bộ hơn trong diễn đàn PDAViệt, dù sao thì v20 cũng là file dùng cho người Việt mà ha!!!

kaka_nd

ram mình test lúc thì 34 lúc thì 35MB (không chạy ứng dụng nào) Như thế liệu có ổn không nhỉ?mình nghĩ như thế là còn trống ít ram quá thì phải?
Sau khi flash bản mới nhất này xong thì không vào được Ovi nữa chứ. Bấm vào biểu tượng thì không thấy phản ứng gì cả. Như thế là sao nhỉ?

Anther1991

ram mình test lúc thì 34 lúc thì 35MB (không chạy ứng dụng nào) Như thế liệu có ổn không nhỉ?mình nghĩ như thế là còn trống ít ram quá thì phải?
Sau khi flash bản mới nhất này xong thì không vào được Ovi nữa chứ. Bấm vào biểu tượng thì không thấy phản ứng gì cả. Như thế là sao nhỉ?

Ram vậy là khá ổn, bản firmware gốc mình đo chỉ có 31-32 MB.
Mình có cập nhật ovi store bản mới nhất bên trên, bạn tải về cài vào là dùng bình thường.

joeD

enther ơi sao tự nhiên hôm bữa lên cầu ánh sao chụp hình về mấy ngya2 sao toàn bộ ảnh đã bị hư hết vậy vào QLTT thì coi đc còn vào trình duyệt thì coi không đc nó gạch chéo hết là sao vậy

kaka_nd

enther ơi sao tự nhiên hôm bữa lên cầu ánh sao chụp hình về mấy ngya2 sao toàn bộ ảnh đã bị hư hết vậy vào QLTT thì coi đc còn vào trình duyệt thì coi không đc nó gạch chéo hết là sao vậy
Bạn thừ vào mục lưu trữ ảnh của bạn xóa đi một vài bức ảnh xem thế nào.

TungBach

có ai chỉ giúp tôi cách xóa ovimap trong bản cook với :(

bạn cook lại 1 bản đi, xóa cũng kô phải là khó nhưng mà khi Anther copy Ovi 3.04 vào chắc nó đè vào bản cũ, xóa đi chắc bản cũ cũng sẽ kô còn đâu. Thân !

kaka_nd

Topic từ hôm qua đến nay ít sôi nổi quá. Không có bài nhận xét hay ý kiên gì thêm nữa.Mình Flash bản CFW này thì nhận thấy game không có gì luôn. Dường như nó được loại bỏ hết à?

nobjtadjxega

bạn cook lại 1 bản đi, xóa cũng kô phải là khó nhưng mà khi Anther copy Ovi 3.04 vào chắc nó đè vào bản cũ, xóa đi chắc bản cũ cũng sẽ kô còn đâu. Thân !

mình thực sự chẳng bao giờ dùng đến ovimap cả,bạn chỉ mình cách xóa với :D

pvtien7

mình xin nhận xét sơ wa về firmware của athet như sau,các bác chém thoải mái:
1. Tốc độ rất good
2. Ram hơi ít. Hii
3. Theme neamo và font chữ rất đẹp.
4. Nhìu thứ tiện lợi hơn và hay hơn 5800 gốc
5. Nếu có thể tự chuyển đổi từ bàn fím qwerty nhỏ thành qwerty toàn màn hình khi way ngang thì wá tuyệt
5. Theo mình thì có cách nào đó mà khi không khoá fím.đèn màn hình tắt chỉ cần chạm vào màn hình thì đèn sáng thì tốt và tiện hơn dùng fím cứng giữa. Tốt hơn là do sợ bấm nhìu fím cứng bị lờn.bị hư.hii
5. Khi khoá phím mún coi đồng hồ phải bấm fím giữa.nếu chuyển sang giống firmware gốc 5800 là chỉ cần giữ nhẹ fím chụp hình là thấy đc đồng hồ thì tuyệt (mà hình như đồng hồ lúc khoá fím bị lỗi áh. Sử dụng 2 ngày giờ baấm fím giữa lúc khoa fím hok hiện đồng hồ mà hiện màn hìnn chủ ???)

galabuon

mình xin nhận xét sơ wa về firmware của athet như sau,các bác chém thoải mái:

5. Nếu có thể tự chuyển đổi từ bàn fím qwerty nhỏ thành qwerty toàn màn hình khi way ngang thì wá tuyệt
5. Theo mình thì có cách nào đó mà khi không khoá fím.đèn màn hình tắt chỉ cần chạm vào màn hình thì đèn sáng thì tốt và tiện hơn dùng fím cứng giữa. Tốt hơn là do sợ bấm nhìu fím cứng bị lờn.bị hư.hii

5. xài swype đi bro
6. xài mod khác của anh chàng locolh0st (DM) luôn thì ok (mình cũng ghét bấm phím cứng lắm)

Khoaaaa

Active Member
A anther ơi,wa bên topic cfw 5800 9hs của a xem nguyện vọng của ae (nhìu là e)đi ạ,ai củng theoc6>5800,hay n97-c6>5800 mất rùi
chúc sức khỏe ae,chúc hàng của a thật đắt

nin1009

không hiểu sao máy mình xài bình thường thì không sao,nhưng khi xem video định dạng mp4(những phim dài),xem khoản nữa phim thì bị khởi động lại,không hiểu tại sao nữa,Anther có gặp tình trạng này lần nào chưa:-?:-?:-?:-?

nin1009

(5. Theo mình thì có cách nào đó mà khi không khoá fím.đèn màn hình tắt chỉ cần chạm vào màn hình thì đèn sáng thì tốt và tiện hơn dùng fím cứng giữa. Tốt hơn là do sợ bấm nhìu fím cứng bị lờn.bị hư.hii)
nếu có cái này thì cái alo của bạn đang xài không còn là 5800 nữa mà nó là 580000000=))=))=)),IP còn chưa làm được chuyện này nữa chứ đừng nói gì 5800=))=))=))=))=))=))

Anther1991

Topic từ hôm qua đến nay ít sôi nổi quá. Không có bài nhận xét hay ý kiên gì thêm nữa.Mình Flash bản CFW này thì nhận thấy game không có gì luôn. Dường như nó được loại bỏ hết à?

Coi vậy chứ mình thấy lượt tải tăng đều đều, tới giờ thì hơn 100 lượt rồi. Bản gốc cũng đâu có game :))
mừng avatar mới nào :D

(sorry mod cho spam cái :D)
Chuyển qua xài android chưa mà chơi cái avatar đó vậy ông

không hiểu sao máy mình xài bình thường thì không sao,nhưng khi xem video định dạng mp4(những phim dài),xem khoản nữa phim thì bị khởi động lại,không hiểu tại sao nữa,Anther có gặp tình trạng này lần nào chưa:-?:-?:-?:-?

Chưa bạn ơi