• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VIET MAP - Thảo luận sử dụng (cập nhật trang 84-156)

Status
Không mở trả lời sau này.

dangcap

Mình dùng Cho E72 lúc khởi động lại máy thì tìm được đường và địa điểm, lần sau vao llai thì ko tim được nữa ! Vietmap 1.06

Chienkon88

Mình dùng Cho E72 lúc khởi động lại máy thì tìm được đường và địa điểm, lần sau vao llai thì ko tim được nữa ! Vietmap 1.06

bạn phải thông cảm sóng GPS ở VN hiện vẫn còn yếu lém !

muốn xài ngon lành thì sử dụng lúc trời quang mây tạnh ;;) ,

tốt nhất nên đứng 1 chỗ thoáng mát , :p không khí trong lành :D !

thỉnh thoảng chập chờn cũng là lẽ thường , nếu bạn mua key thì sẽ ngon lành hơn !

chúc vui !

BuuPhucCT

Well-Known Member

Bạn phải đợi cho tới khi nó xác định được vị trí đã. Muốn nhanh hơn thì xài 3G sẽ được hỗ trợ từ mạng di động nên việc định vị sẽ nhanh hơn

bebibo_br

mình cài VM 1.05 xài cho N82 xài được mấy ngày thì máy không tìm thấy GPS nữa? vậy VM bị sao vậy bạn?

AndyCuong

Supper Moderators
mình cài VM 1.05 xài cho N82 xài được mấy ngày thì máy không tìm thấy GPS nữa? vậy VM bị sao vậy bạn?

có thẻ chổ của bạn sống GPS quá yếu , bạn nên ra ngoài do GPS nhé! mình có dùng qua N82 , sóng GPS rất mạnh.

BuuPhucCT

Well-Known Member

Bạn nên sử dụng thêm sóng 3G để hỗ trợ việc định vị thì việc bắt tín hiệu rất nhanh. Mình đã thử và cảm thấy rất OK.

Chienkon88

n82 là 1 trong những máy bắt sóng GPS khỏe nhất dòng s60v3 đó bạn à !

bạn nên sử dụng Việtmap ở chỗ thoáng mát , trời quang mây tạnh thì mới phát huy hết khả năng của phần mềm này !

chúc vui !

Pr_huy

các bác phải up file sống lâu lâu chứ và hướng dẫn cụ thế vào 1 trang chừng này đọc mờ mắt

BuuPhucCT

Well-Known Member
có soft nào tương tự cho N73 ko anh em

N73 k có GPS nên chỉ có thể xài gmap hay emap để xem bản đồ thôi

các bác phải up file sống lâu lâu chứ và hướng dẫn cụ thế vào 1 trang chừng này đọc mờ mắt

Muốn cài PM thì bạn phải tự tìm hiểu. Còn có gì thắc mắc thì hỏi đàng hoàng thì sẽ có người giải đáp chứ nói chung chung thế thì đúng là bó tay~X(

Chienkon88

Mình đang dùng N73 ME, chủ thớt pm cho mình xin 1 bản full nha. Send vào mail này cho mình nha. boy_khongtinhyeuhd@ovi.com .Thank trước nha ^^ (Phố phường hà nội mịt mù quá ....)

Đây là bản Việtmap 1.06 bạn cài vào đi : :D , không cần chỉnh năm đâu nhé , cài vô tư .

http://www.mediafire.com/?xjyo5gjmgkz

DỮ liệu ở đây :

http://www.mediafire.com/?zgzjkcyhlmz

sau khi cài xong bản 1.06 , bạn chép thư mục ViệtMap từ PC => thẻ nhớ nha .

sau khi cài dữ liệu rồi , thì down cái map dưới này chép đè vào dữ liệu bạn vừa down ở trên nhé : :D

http://www.vietmap.vn/DownloadDetail.aspx?tid=20&id=46

chúc vui !

Chỉnh sửa cuối:

BuuPhucCT

Well-Known Member
Bác Chiencoi nhiệt tình nhưng quên mất N73 ME có GPS đâu mà dùng VietMap :-/

N73 thì mua thêm cái GPS gắn ngoài kết nối với điện thoại qua bluetooth thì có thể xài vietmap được liền

toan_829

N73 thì mua thêm cái GPS gắn ngoài kết nối với điện thoại qua bluetooth thì có thể xài vietmap được liền

cái đó e cg nghe nhưng thấy k tiện lắm a nhỉ..
a xem e pm a vụ tai nghe đóa,mãi k thấy a pm lại :(
@w2k
post lại bài của a Phuc cho ai vào sau ngại tìm hoặc tìm ở trang 134 bài #1340 (chủ đề này )
PM NÀY TUY CŨ NHƯNG DO YÊU CẦU CỦA NHIỀU BẠN MÌNH XIN MẠN PHÉP HƯỚNG DẪN LẠI SƠ LƯỢC CÁC MEM CÁCH CÀI VIETMAP FULL.

- Bước 1: Cài phần mềm Vietmap vào trong bộ nhớ chính của máy.
Lưu ý các bạn nếu xài bản FULL thì phải SIGN hay HACK máy thì mới cài được.( Do quy định của diễn đàn nên PM Vietmap FULL không up lên trực tiếp được, các mem nên PM để xin).

- Bước 2: Down về nguyên file rar có tên là VietMapS17_0903.rar các bạn giải nén ra thì sẽ có thư mục cùng tên. Đây là thư mục bao gồm:

a. Thư mục Vietmap là nơi chứa toàn bộ dữ liệu bản đồ và các file âm thanh hướng dẫn đường đi. Cái này là quan trọng nhất và mình đã cập nhật luôn dữ liệu tháng 3/2009 vào luôn rồi nên đây là data FULL mới nhất.

b.Phần còn lại là các file hướng dẫn cách cài đặt và hướng dẫn sữ dụng để các bạn tham khảo thôi nên không quan trọng lắm.

- Bước 3: Chép nguyên thư mục Vietmap lên thẻ nhớ là xong.

Vào chạy PM Vietmap và đọc hướng dẫn sử dụng để biết cách xài. Lần đầu nó có thể khởi tạo dữ liệu hơi lâu nhưng những lần sau thì khi vào nó chỉ hiện lên cái bảng cảnh báo thì bạn chọn đồng ý để vào màn hình của Vietmap luôn.

ĐÂY CHỈ LÀ KINH NGHIỆM MÀ MÌNH ĐÃ TEST THÀNH CÔNG TRÊN MÁY CỦA MÌNH. NẾU CÓ GÌ THIẾU SÓT THÌ NHỜ NHỮNG MEM CÓ KINH NGHIỆM HỖ TRỢ TIẾP.

ĐÂY LÀ LINK DATA FULL MÀ MÌNH ĐÃ CHÉP LUÔN PHẦN CẬP NHẬT VÀO NÊN ĐÃ LÀ DATA MỚI NHẤT
http://www.4shared.com/file/115166563/f5e3d664/VietMapS17_0903.html

Do file khá lớn nên mình phải up lên trang chia sẻ nên tốc độ download không được nhanh. Các bạn cũng có thể vào thẳng trang chủ vietmap.vn rồi tìm down phần data thì tốc độ sẽ nhanh hơn.

MÌNH TẶNG ANH EM FILE ĐÍNH KÈM TỔNG HỢP CÁC LINK CHO DỄ XÀI TRONG NÀY CÓ ĐỦ CÁC THỨ CẦN THIẾT CHO VIỆC CÀI VIETMAP BẢN FULL. CỨ DOWN VỀ VÀ DÙNG THÔI.

lemonsac

Cập nhật dữ liệu bản đồ 63 tỉnh thành Việt Nam cho Vietmap phiên bản 13/4/2010

DOWNLOAD

Hướng dẫn cập nhật: Tải file này về, giải nén rồi copy đè (overwrite) tất cả các files trong file zip này vào thư mục "VietMap\Maps" trên thẻ nhớ hoặc bộ nhớ trong.

Status
Không mở trả lời sau này.