• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VIET MAP - Thảo luận sử dụng (cập nhật trang 84-156)

Status
Không mở trả lời sau này.

muadaunguon

Mình đã cài vietmap một lần ăn luôn sau khi đọc kỹ topic, phần mêm rất hữu dụng, đã dùng 1 tuần, bắt sóng gps tốt, nhanh. Máy mình là N95 8gh. Các ơn các bác nhiều

vitbo

vậy thì bạn xóa viêt map đi cài lại từ đầu thôi .

đầu tiên bạn cài phần mềm việt map khoảng hơn 1M vào thẻ nhớ .

http://www.mediafire.com/?xjyo5gjmgkz .

sau đó bạn giải nén thư mục việt map dưới đây trên máy tính

http://www.mediafire.com/?zgzjkcyhlmz

rồi bạn copy thư muc việt map đó vào thẻ nhớ ( tất cả làm trên máy tính nhé )

trong này có sẵn dữ liệu map tháng 1 - 2010 rồi

thành công thì ấn thanks mình cái nhé ;;)

Hỏi khi cài bước 1 thì có cần phải chỉnh lại ngày tháng gì ko bạn chiencoi. Mình cũng gặp tình trạng nó báo là máy ko đủ bộ nhớ, check = X-plore thì Total Memory là 110.3MB, free 65,1MB không biết có đủ ko? Thẻ nhớ thì là 2G xài có 2 trăm MB. Mà mình có cài gì nhiều đâu?

Tiện đây cho mình hỏi cái phần mềm Bản đồ nguyên gốc trong điện thoại E71 là sao? Khi khởi động nó ra hình trái đất giống Google Earth rồi trắng nhách, vào chổ quản lý ứng dụng thì cũng chả thấy tên chương trình đó. Ai biết chỉ dùm nhe. Thx

Chienkon88

Hỏi khi cài bước 1 thì có cần phải chỉnh lại ngày tháng gì ko bạn chiencoi. Mình cũng gặp tình trạng nó báo là máy ko đủ bộ nhớ, check = X-plore thì Total Memory là 110.3MB, free 65,1MB không biết có đủ ko? Thẻ nhớ thì là 2G xài có 2 trăm MB. Mà mình có cài gì nhiều đâu?

Tiện đây cho mình hỏi cái phần mềm Bản đồ nguyên gốc trong điện thoại E71 là sao? Khi khởi động nó ra hình trái đất giống Google Earth rồi trắng nhách, vào chổ quản lý ứng dụng thì cũng chả thấy tên chương trình đó. Ai biết chỉ dùm nhe. Thx

không cần phải chỉnh gì đâu bạn à

bạn phải copy thư mục vietmap vào thẻ nhớ trên máy tính

đừng giải nén và copy bằng xplore nhé .

tiephien1

không đủ bộ nhớ nghĩa là không đủ ram ấy bạn ah. bạn nên tắt bớt các pm đang chyaj hoặc khới động lại máy để Ram max. và có thể do 1 nguyên nhân nữa ( chủ yếu là do cái này), bạn đã cóp sai dữ liệu. bây giờ bản tải bộ dữ liều full tại ĐÂY. sau đó giả nén trên PC, thấy có 1 folder Vietmap, bạn cóp thẳng vào thẻ nhớ, cài tiếp pm việt map vào ( nên dùng bản full cho đỡ tốn kém :D:D:D, lấy trên 4r ấy). vậy là ok. bạn cứ làm theo các bước trên đảm bảo thành công 100% :D
còn pm mặc định bạn nói đó là nokia map, và nó không có trong quản lý ứng dụng là đúng rồi. thân!

nvlam1971

các bác cho hỏi tôi cài viet map được cho con E72 chạy tốt nhưng khi cài hộ con N86 của bạn thì lại không được, cứ bấm vào icon lại thoát ra, không hiểu sao nữa. N86 có 3 bộ nhớ: sơ cấp, thứ cấp và thẻ nhớ thì cài vào cái nào hả các bác? Tôi đã thử mấy lần không đc. Xin bác nào cao thủ giúp hộ tôi với, xin cám ơn!

12345

Mình cài bản 1.05 được rồi ,nhưng khi vào menu kích vào việtmap thì máy báo; xin vui lòng chờ khởi tạo dữ liệu cho lần sử dụng dầu tiên . máy e90 đã hac rồi sư huynh nào giúp với .cảm ơn nhiều

Chienkon88

Mình cài bản 1.05 được rồi ,nhưng khi vào menu kích vào việtmap thì máy báo; xin vui lòng chờ khởi tạo dữ liệu cho lần sử dụng dầu tiên . máy e90 đã hac rồi sư huynh nào giúp với .cảm ơn nhiều

lần đầu tiên ai chẳng bị thế hả bạn .

còn các lần sau thì nó chỉ báo là " đang khởi tạo dữ liệu " thôi bạn à !

12345

cảm ơn bạn ,thế bây giờ phải làm thế nào ,xin chỉ dẫn với .cảm ơn

Chienkon88

cảm ơn bạn ,thế bây giờ phải làm thế nào ,xin chỉ dẫn với .cảm ơn

thì chẳng phải làm gì hết đợi nó load dữ liệu xong sử dụng thôi (ra chỡ thoáng mát nhé ) .

keke !

chúc vui !

cong_namcam

Mình mới mua E71 hack = helloox 2.01 .Sau đó cài việtmap nó báo là "lỗi cập nhập" là sao vậy??bác nào giúp mình với

nxhoang90

cập nhật dữ liệu bãn đồ tháng 1/2010
Mã:
http://www.vietmap.vn/downloads/maps/VietMap_SB_1001.zip
Down về . giải nén , chép đè vào thư mục Maps trong data

vitbo

ai chỉ cách xài được ko? Mình set được home rồi, nhưng giả sử muốn tới địa chỉ 123 đường xxx quận yyy thì làm thế nào ? Help

Chienkon88

ai chỉ cách xài được ko? Mình set được home rồi, nhưng giả sử muốn tới địa chỉ 123 đường xxx quận yyy thì làm thế nào ? Help

bạn vào việt map , rôi ấn menu chọn cấu hình gps , ấn vào đấy bật gps lên , rồi vào tiếp cấu hình hệ thống chọn hướng dẫn giọng nói tiếng việt .

sau đó bạn vào xem bản đồ > tùy chọn > vị trí GPS mới nhất > tùy chọn > đặt điểm lộ trình > cái này tùy bạn thôi ( đặt điểm khởi hành nhé ) .

sau đó bạn quay ra vào điểm đến > địa chỉ > rồi bạn nhập tên đường vào > tùy chọn > đặt điểm lộ trình > đặt điểm đến nhé .

rồi bạn trở ra > lộ trình > xem lộ trình > tùy chọn > mô phỏng .

bạn nhớ ra chỗ nào thoáng mát nhé , trời quang mây tạnh đấy ( cố gắng đợi một tí nhé )

Chỉnh sửa cuối:

trungdo

Một số điện thoại có chức năng tự động tắt đèn màn hình nên Vietmap sẽ ngừng chạy. Các bạn nên dùng phần mềm SmartLight để đèn nền lúc nào cũng sáng thì sẽ không bị gián đoạn.

Status
Không mở trả lời sau này.