• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VIET MAP - Thảo luận sử dụng (cập nhật trang 84-156)

Status
Không mở trả lời sau này.

tiephien1

mỉnh thấy pm này có vẻ là đụng với "dữ liệu GPS" mặc định của máy. khi để cả 2 chương trình cùng chạy ẩn thì chỉ vào được Vietmap. không vào được "dữ liệu GPS", (mình dùng N95-2Gb, và Jbak Taskman) cớ bạn nào bị như thế không nhỉ?

Chienkon88

mỉnh thấy pm này có vẻ là đụng với "dữ liệu GPS" mặc định của máy. khi để cả 2 chương trình cùng chạy ẩn thì chỉ vào được Vietmap. không vào được "dữ liệu GPS", (mình dùng N95-2Gb, và Jbak Taskman) cớ bạn nào bị như thế không nhỉ?

bạn xóa việt map đi cài lại xem sao , mình dùng n82 không bị như bạn nói

vitbo

rồi bạn nhập tên đường vào

Làm đúng các bước bạn chỉ, set được vị trí khởi hành rồi nhưng để phần này, dù mình nhập tên đường cỡ nào thì nó toàn báo ko có dữ liệu
VD: Lê Lợi ; Le Loi ; lê lợi ; le loi,.... ---> ( không có dữ liệu ) !!!!!! Thay Lê Lợi = các đường khác, as the same result ! :(
Bạn chỉ dùm với !

Chienkon88

Làm đúng các bước bạn chỉ, set được vị trí khởi hành rồi nhưng để phần này, dù mình nhập tên đường cỡ nào thì nó toàn báo ko có dữ liệu
VD: Lê Lợi ; Le Loi ; lê lợi ; le loi,.... ---> ( không có dữ liệu ) !!!!!! Thay Lê Lợi = các đường khác, as the same result ! :(
Bạn chỉ dùm với !

vậy bạn thoát hẳn ra khỏi việt map .

rồi bạn vào lại đến bước đấy thử nhập 1 tên đường khác vào xem sao , ( chỗ nào gần gần điểm khởi hành ý ) .

nếu vẫn chưa được thì : sau đó bạn quay ra vào điểm đến > địa chỉ > rồi bạn nhập tên đường vào ( không viết tên đường có dấu nhé , viết hoa chữ cái đầu thôi , vd : Tran Quang Khai , Le Loi v . v. . . )

đến bước này nó sẽ tìm dữ liệu , nếu lâu quá bạn ấn bỏ qua > tùy chọn > khu vực > bạn ở TP nào thì chọn TP đấy ( ví dụ : TP. Hồ Chí Minh > tất cả hoặc quận có đường mà bạn chọn làm điểm đến ) nó sẽ tìm dữ liệu bạn đợi một lúc nhé ( kiểu gì cũng thành công ) .

bạn phải nhớ ra chỗ nào thoáng mát đấy nhé , trời quang mây tạnh đấy ( cố gắng đợi một tí nhé ) .

chúc vui !

Chỉnh sửa cuối:

vanninh1978

Bạn chỉ dùm với !

cái vu này là bạn dùng bản bẻ zui còn những bản có bản quyền thì ok, nếu bạn muốn tìm đường [le loi ] bạn đánh chữ [ le ], thui Mình mới nâng cấp data mới nó dẫn đi lung tung có bạn nào như mình ko

motoboy

dẫn đường trên E72 được tầm 5p thì treo cứng ngăt, phải reset, bro nào biết cách khắc phục ko?

Chienkon88

dẫn đường trên E72 được tầm 5p thì treo cứng ngăt, phải reset, bro nào biết cách khắc phục ko?

bị nhiều lần hay chỉ bị lần hả bạn ? :-?

nếu 1 lần thì không vấn đề nhé , còn nhiều thì thử xóa đi cài lại xem sao !

chúc vui !

tiephien1

Mình đang định độ GPS cho N95-1. mình định nối angten GPS vào tấm thép inox mà ở phía dưới cục pin, tầm inox ở chỗ lắp Sim ấy, hình như đó là cực mát của máy, không biết đấu vào đó có được không nhỉ? mà hình như có người bảo là angten GPS đã đấu sẵn vào tấm thép đó, không biết có đúng không nhỉ vì mình không có đồng hồ đa năng nên không kiểm tra được. bạn nào có điều kiện thì test hộ mình cái. thank!

vanninh1978

E72 của mình vẫn bình thường dẫn 1h liền vẫn ok bạn coi lai máy bạn có đụng phần mềm ko

motoboy

E72 của mình vẫn bình thường dẫn 1h liền vẫn ok bạn coi lai máy bạn có đụng phần mềm ko

Mình có dùng handy shell, đã ngắt nó luôn rồi, chắc phải tắt luôn screen saver luôn quá....mình chép hết 64 tỉnh thành vào luôn, có khi nào nó nặng quá rồi bị như thế ko nhỉ?

vanninh1978

Mình có dùng handy shell, đã ngắt nó luôn rồi, chắc phải tắt luôn screen saver luôn quá....mình chép hết 64 tỉnh thành vào luôn, có khi nào nó nặng quá rồi bị như thế ko nhỉ?

Của mình chep hết data của nó chạy từ tỉnh này qua tỉnh khác vẩn bình thường chỉ mỗi tội dât mới chỉ đi lung tung nên lại dât cũ thui

gaucon07

Mình cài bản full 1.06.0515 trên con E72 chạy tốt không lỗi gì cả. Nhưng khi cài trên con E63 thì bị lỗi khi xem bản đồ không sử dụng được nút * và # để phóng to thu nhỏ?
Các anh em giúp mình cách khăc phục với. Thanks

deptraiBN

da ta tháng 1 chán qá. hay lỗi. hi vọng da ta tháng 3 sẽ ngon hơn. chắc sắp có các bác nhỉ. :)

vanninh1978

da ta tháng 1 chán qá. hay lỗi. hi vọng da ta tháng 3 sẽ ngon hơn. chắc sắp có các bác nhỉ. :)

Mình có gọi điên thắc mắc với vietmap nhưng họ nói là mang những đoạn đường nào lỗi lên cho họ coi mình ko có thời gian đều bó tay có nhiều lỗi chết người như đi theo mũi tên chỉ thì đúng còn nghe mà đi thì sai bét ,mũi tên chỉ trái nhưng nói quẹo phải ,còn đường thì chỉ đi lung tung có thể tới nơi nhưng đoan đường xa hơn mình lấy vi dụ đợt tết mình về quê trên đường đi về quê mình thì đúng nhưng đi được khoảng 20km thì lại hướng dẫn quay lại ?

Chienkon88

Mình có gọi điên thắc mắc với vietmap nhưng họ nói là mang những đoạn đường nào lỗi lên cho họ coi mình ko có thời gian đều bó tay có nhiều lỗi chết người như đi theo mũi tên chỉ thì đúng còn nghe mà đi thì sai bét ,mũi tên chỉ trái nhưng nói quẹo phải ,còn đường thì chỉ đi lung tung có thể tới nơi nhưng đoan đường xa hơn mình lấy vi dụ đợt tết mình về quê trên đường đi về quê mình thì đúng nhưng đi được khoảng 20km thì lại hướng dẫn quay lại ?

bạn dùng nó lúc đang đi xe thì phải chấp nhận sai lệch thôi :D !

còn rất nhiều đường chưa được hỗ trợ mà bạn !

chính vì thế nó mới phải cập nhập nhiều dữ liệu mới bạn àh !

các bác ui! có định vị đươc sô dtdd kô các bác!hihi

không đâu bạn nhé !

chúc vui !

Status
Không mở trả lời sau này.