• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VIET MAP - Thảo luận sử dụng (cập nhật trang 84-156)

Status
Không mở trả lời sau này.

Ducvabi

các bác ơi sao em cài vào rùi rùi chạy cái file crack nó báo update error là sao các bác.hơn nữa khi vào vietmap thì nó báo memory full.plz close another programme or reset.em khởi động lại máy vẫn bị là sao các bác

con è cua em cài bản 1.06 trả hiểu sao cứ vào khởi tạo dữ liệu là nó lại tự thoát ra.

Lỗi đó là do bạn cop dữ liệu Vietmap trong thẻ bị sai. Để khắc phục, Bạn kiếm một bản dữ liệu cũ full của tháng 3 or tháng 8 trên diễn đàn, cop vào máy. Sau đó down dữ liệu tháng 11 trên web vietmap về, extract vào thư mục Vietmap/maps trên thẻ là sẽ hết.

tuannghia84vn

Quá chuẩn! Trước mình đặt cách định vị là GPS tích hợp+Mạng cơ sở thì 10-15 phút mới bắt được tín hiệu dù vệ tinh trông thấy rất nhiều. Nhưng khi đặt lại là A-GPS+Mạng cơ sở thì chỉ 3-10s là bắt được rồi.

Nói chung là phần mềm này dùng rất ổn nhưng hạn chế là nó không chỉ rõ đường nào là đường một chiều.

Chào bạn
Mình đang dùng E72 , khi do` GPS thì hơi tốn time , bạn cho mình hỏi mình muốn chuyển thành A-GPS-Mạng cơ sở phải làm sao bạn, và E72 có tích hợp đc A-GPS ko bạn .....
Cảm ơn bạn nhiều

Kojiro

Super V.I.P
Chào bạn
Mình đang dùng E72 , khi do` GPS thì hơi tốn time , bạn cho mình hỏi mình muốn chuyển thành A-GPS-Mạng cơ sở phải làm sao bạn, và E72 có tích hợp đc A-GPS ko bạn .....
Cảm ơn bạn nhiều

E72 hỗ trợ A-GPS mà bạn :-?

deptraiBN

có dữ liệu tháng 1.2010 rồi nhỉ. :)
xài cái này tốn pin. mà bị nhầm khoảng 50m nhỉ. các bác có bị vậy ko. :-??

Kojiro

Super V.I.P
N76 thì có hỗ trợ A-GPS ko mình vào google map vẫn thấy vị trí của mình mà

A để hỗ trợ tín hiệu mạnh hơn, nhanh hơn thôi bạn à, chứ GPS không thì nó vẫn tìm ra được mà.

có dữ liệu tháng 1.2010 rồi nhỉ. :)
xài cái này tốn pin. mà bị nhầm khoảng 50m nhỉ. các bác có bị vậy ko. :-??

Tất nhiên là phải tốn rồi vì lúc này bộ phận thu tín hiệu của máy phải hoạt động liên tục mà :D

adinadin

vọc mấy chục trang trên topic tìm bản full hjxhjx. a kojiro cho mình xin nha. xài 3 ngày xog hết hạn sử dụng ròi, fải làm sao đây ?? hướng dẫn mình cài bản full lun nhe tks muck.
email của mình nếu cần : dvduyen@gmail.com

N5320

Mình cài zo máy N82 xong vào VM nó báo bộ nhớ đầy, cần đóng các ứng dụng khác hoặc khởi động lại máy. Vào đi vào lại nó vẫn báo như vậy. Cách khắc phục thế nào, ai giúp với. Thẻ mình 2GB mới dùng đc có mấy trăm MB à

Thuannt8x

Mình cài zo máy N82 xong vào VM nó báo bộ nhớ đầy, cần đóng các ứng dụng khác hoặc khởi động lại máy. Vào đi vào lại nó vẫn báo như vậy. Cách khắc phục thế nào, ai giúp với. Thẻ mình 2GB mới dùng đc có mấy trăm MB à

Bạn xem lại trong thư mục vietmap có thể còn thư mục vietmap con khác. Chỉ để một thư mục vietmap trong thẻ thôi

Chienkon88

vậy thì bạn xóa viêt map đi cài lại từ đầu thôi .

đầu tiên bạn cài phần mềm việt map khoảng hơn 1M vào thẻ nhớ .

http://www.mediafire.com/?xjyo5gjmgkz .

sau đó bạn giải nén thư mục việt map dưới đây trên máy tính

http://www.mediafire.com/?zgzjkcyhlmz

rồi bạn copy thư muc việt map đó vào thẻ nhớ ( tất cả làm trên máy tính nhé )

trong này có sẵn dữ liệu map tháng 1 - 2010 rồi

chúc vui ! ;;)

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.