• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VIET MAP - Thảo luận sử dụng (cập nhật trang 84-156)

Status
Không mở trả lời sau này.

Kojiro

Super V.I.P
Có bác nào ở Hà Nội hôm nào giúp mình vụ gps này với, đã dùng đủ cách mà vẫn đành chịu, Mình dùng N95 8g mà chưa bao h bắt được tín hiệu gps cả :(:)(:)((.

Bạn thử vào GPS Data trong máy trước khi vào VietMap để xem nó có bắt được tín hiệu ko đã :-?

tiephien1

Có bác nào ở Hà Nội hôm nào giúp mình vụ gps này với, đã dùng đủ cách mà vẫn đành chịu, Mình dùng N95 8g mà chưa bao h bắt được tín hiệu gps cả :(:)(:)((.

bạnj kiểm tra lại điểm tiếp xúc của ăng ten GPS với bo mạch xem thế nào. ăng ten đó là một đoạn mạch nhỏ ở nắp đít dưới của N95 ấy.
thân!

tuanlinh_qtri1

sao minh cai toan bao loi viu lòng khởi tạo dữ liệu ban đầu?dù đã hack phone.mong các anh em giúp

Chỉnh sửa cuối:

anhxike

Lỗi của bạn cũng ko phải ít người gặp đâu. Lần đầu tiên mình cài cũng bị nè. Mình cũng đc chỉ dẫn từ các bạn ở đây nên mới cài đc. đầu tiên bạn cài VietMap vào bộ nhớ máy, sau đó mới Copy data vào thẻ (E:/VietMap/Maps <nếu ko có Folder thì tạo nha>). Trong Folder VietMap hình như có 5 Folder con thì phải (<Maps>;<Profile>;<USER>;<VoiceEN>;<VoiceVN>) bạn thử kiểm tra xem có đủ chưa nha. Và mình nghĩ bạn nên copy data cũ của tháng nào đó, rùi sau đó mới copy data mới nhất vào.

chán vãi chả biết làm sao cả để xài.làm theo i chỉ dẫn mà chạy loanh quanh nhiều nơi vẫn chả thấy được sóng gps đâu hết

Chienkon88

chán vãi chả biết làm sao cả để xài.làm theo i chỉ dẫn mà chạy loanh quanh nhiều nơi vẫn chả thấy được sóng gps đâu hết

việc gì phải đi đâu , bạn vào việt map , rôi ấn menu chọn cấu hình gps , ấn vào đấy bật gps lên là xong , rồi vào tiếp cấu hình hệ thống chọn hướng dẫn giọng nói tiếng việt .
nếu vẫn chưa được thì bạn thoát ra ngoài vào cài đặt > cài đặt chung > định vị > tích vào 3 dòng cuôi cùng là xong .
rồi vào lại việt map , chọn vị trí gps mới nhất đặt làm điểm khởi hành , rồi vào điểm đến > địa chỉ >nhập tên đường mà bạn muốn đến vào đấy > đặt làm điểm đến . đợi một lúc nhé ( ra ngoài đường cho yên tâm )

nếu được thì thanks tớ nhé .

BẠn nào cho mình xin link down full dành cho e71 với. Cám ơn nhiều

bạn down bản 1.06 và phần mềm dữ liệu việt map đầy đủ tháng 11/09 về xem sao

http://www.mediafire.com/?xjyo5gjmgkz

đây là dữ liệu đầy đủ http://www.mediafire.com/?nxz2ezhngtn

bạn xóa hết các bản cũ trong máy cài vietmap 1.06 trước sau đó copy toàn bộ dữ liệu việt map vào ổ E nhé

Last edited by a moderator:

xelibri

bạnj kiểm tra lại điểm tiếp xúc của ăng ten GPS với bo mạch xem thế nào. ăng ten đó là một đoạn mạch nhỏ ở nắp đít dưới của N95 ấy.
thân!

Có lẽ máy mình có vấn đề thật rùi, vào phần gps data cũng không thấy j (chờ mãi rùi lại báo là không có kết nối, dù đã bật gps):-/:-/:-/, bác nào ở Hà Nội biết phần này thì giúp mình với, càng sớm càng tốt vì có mà không dùng được ức chế lắm. Trước đây không để ý mấy vụ này lắm, h có thời gian thì lại chả dùng được, chán wa!:(:)(:)((

Trungls

E63 không có GPS nên không dùng được VietMap nhé bạn.
Chẳng có lý do gì mà không có GPS thì không dùng được. Em vẫn cài đặt và sử dụng bình thường trên máy E63.
Có thế chụp hình cho anh coi.

tainhachay

Active Member
Chẳng có lý do gì mà không có GPS thì không dùng được. Em vẫn cài đặt và sử dụng bình thường trên máy E63.
Có thế chụp hình cho anh coi.

bạn thử chụp cái hình vị trí hiện tại cho mọi người xem nhé! điện thoại của bạn là cái đặc biệt đây! chăc nokia nó gắn GPS cho mỗi con của bạn

Trungls

Xin bạn hãy đọc kĩ những lời mình nói.
Mình nói máy mình dùng được VietMap chứ không nói máy mình dùng được GPS.
Bạn nói gì nên suy nghĩ kĩ. Thảo luận chứ không phải đâm chọt người khác.

xelibri

Xin bạn hãy đọc kĩ những lời mình nói.
Mình nói máy mình dùng được VietMap chứ không nói máy mình dùng được GPS.
Bạn nói gì nên suy nghĩ kĩ. Thảo luận chứ không phải đâm chọt người khác.

Đúng vậy vẫn cài và dùng bình thường như bản đồ dạng emap thui.

Chỉnh sửa cuối:

xelibri

Có lẽ máy mình có vấn đề thật rùi, vào phần gps data cũng không thấy j (chờ mãi rùi lại báo là không có kết nối, dù đã bật gps):-/:-/:-/, bác nào ở Hà Nội biết phần này thì giúp mình với, càng sớm càng tốt vì có mà không dùng được ức chế lắm. Trước đây không để ý mấy vụ này lắm, h có thời gian thì lại chả dùng được, chán wa!:(:)(:)((

Có ai giúp mình với!

Status
Không mở trả lời sau này.