• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng Hợp Các MOD Cho SPB MOBILE SHELL ( Phiên Bản Mới ) !!!

anhquan1993

Bác cho em hỏi là dow cái mod về rồi,giải nén ra 1 cái folder thì chép cái folder đấy vào X:\private\20028b16 hay là phải chép từng file trong đấy vào X:\private\20028b16

longtb76

Các bro cho hỏi, mh chép các mod của Neek vào bản 349 việt hóa nên h không có 3d vậy này làm cách nào để kích hoạt 3d???

thanh19589

:( hix hix , chuyển sang xài theme mới có chữ đen kết quả phải design lại cả 1 đống mod . Vì các mod mình xài đa phần màu đen nên khi chuyển qua trang pro thì nó đen thui hết trơn X_X

nhoxheo

mở mấy file *.dat để sửa code bằng chương trình nào vậy mấy bác.e hơi gà mấy vụ này

liuymax

Các bác ơi sao em chép mấy file đó vào X:\private\20028b16 (X:\ là ổ bạn chọn khi cài đặt SPB ) sau đó khởi động lại SPB mà k có đc là sao :-??

thanh19589

Nói chung đơn giản lại thế này : Thường thì mọi người chọn cài đặt SPB vào thẻ nhớ , sau khi down bản mod về thì bạn chép thẳng vào thẻ nhớ ngay trên PC luôn . rút cáp USB ra thì nó sẽ tự load

daugiang1987

Các bác ơi sao em chép mấy file đó vào X:\private\20028b16 (X:\ là ổ bạn chọn khi cài đặt SPB ) sau đó khởi động lại SPB mà k có đc là sao :-??

Chép sai đường dẩn rồi bạn ơi, nếu cài vào thẻ nhớ thì phải là E\private\20028b16 nó mới load được chứ.

thanh19589

Tại mấy hôm nay bận quá nên ko mod thêm gì nữa , hơn nữa ở diễn đàn nước ngoài cũng hạ nhiệt SPB rồi nên cũng ko biết chôm món gì cho mọi người cả :D

daugiang1987

Tại mấy hôm nay bận quá nên ko mod thêm gì nữa , hơn nữa ở diễn đàn nước ngoài cũng hạ nhiệt SPB rồi nên cũng ko biết chôm món gì cho mọi người cả :D

Có vẻ như cái HS SAM SUNG nó đang nóng quá nên cái SPB này chùng xuống thành ra thấy it quan tâm đến nhỉ, cái nào củng có cái hay của nó.

thanh19589

Update thêm 2 hàng mới :
-Đồng hồ :

http://www.mediafire.com/?ydni3orzgmy

-Lịch : ( chỉ những ai xài trang PRO mà theme là chữ màu đen thì hãy tải về )

http://www.mediafire.com/?ja0mvyi2jlr

thanh19589

Ngày tháng trên đồng hồ thì chạy thêm widget "ngày hiện tại " rồi kéo vào vị trí mình muốn thôi . Còn thanh bar thì xoay ngang màn hình bị là đúng rồi , ai cũng vậy cả . Mod đứng đã mất thời gian lắm rồi nên mọi người đa phần chỉ dừng lại ở đó cho nhanh

riverlong

em gà cái vụ này nên cho em hỏi, cái này là FW mod lại phải không, dành cho tất cả màng hình cảm ứng của nokia phải không, hay là phần mềm

daugiang1987

Chỉnh sửa cuối:

bebivodoi

Ngày tháng trên đồng hồ thì chạy thêm widget "ngày hiện tại " rồi kéo vào vị trí mình muốn thôi . Còn thanh bar thì xoay ngang màn hình bị là đúng rồi , ai cũng vậy cả . Mod đứng đã mất thời gian lắm rồi nên mọi người đa phần chỉ dừng lại ở đó cho nhanh

Co e hỏi thêm kâu nữa, e đang dùng bản VH của bác Kiênvp h e muốn mod lại kái music thì phải làm sao, ( mấy kái mod e đã thử trong topic này hình như k có thay đổi gì) thank

thanh19589

Muốn mod music thì có 2 vấn đề :
1- hình ảnh hiển thị nằm trong va_misc_now.dat ( tự làm hoặc chép từ bất kì nguồn nào )
2- code liên quan đến vị trí hiển thị nằm trong qa_layout.dat -> widget.xml (nếu tự làm thì phải tự mò code để đặt đúng vị trí cần , nếu chép từ nguồn khác thì copy toàn bộ code về "media" của họ vào widget.xml của mình

Nynk_102

Bro nào cho em xin cái Mod 6panels cho bản này với ạ. Em chép cái dùng cho bản cũ vào thi ko thích hợp nữa. Thanks !!

thanh19589

Hình như mình nhớ trước bạn đã hỏi câu này rồi mà , đã nói rõ là sửa file \20028b16\spbmobileshell.rgs là đc . Bạn thích panel nào thì giữ nguyên còn ko thì xóa dòng code nó đi , save lại rồi chép đè vào chỗ cũ -> xóa file system\apps\spb.......reg + \20028b16\spbshellbackup.reg . Load lại SPB