• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC Effect dùng cho các máy s60v3 đều dùng được đây

Status
Không mở trả lời sau này.

luncat88

chủ pic ơi, có 1 số hiệu ứng vẫn bị mất con trỏ dù mình đã xóa folder effec trước rùi mới chép đè. (mình mới test cụ thể là hiệu ứng sao kim)
mình dùng n81 8G. có cách nào khắc phục ko bạn
bonus thêm là cái hiệu ứng sấm sét của cậu sao m chép vào nó ko ra nhở, nó chỉ ra mấy cái đốm sáng nhỏ nhỏ thôi chứ ko thấy sấm sét đâu cả :|

dracula_bg

Cái c2z có thể gây chậm maý hoăc xung đôt pmêm bạn ak,điêù naỳ là ko tráh khoỉ,như của minh chép effec thủ công ko cần dùng c2z vân được,nhưng mình nghĩ maý bạn hỗ trợ săn effec nên phaỉ chạy c2z,mơí đôỉ được effec.còn bạn muôn đôỉ theme hay reset ma k bi mat hiệu ưng thì lam theo chú ý ở trên đó ban caì aututheme đó
autotheme ở đâu đó bạn? bạn phải nói ở #bao nhiêu chứ nói vậy thì mò sao đc

mckenzise

điên mất ae ạ, làm từ hôm qua đến giờ không được, tức phát ức, chỉ muốn đập tan cái máy ra thui $#%%$#@$%^&&* nhưng không dám "bởi vì anh không dũng cảm"
Bạn nào bít thì giúp mình phát, mình dùng E72, làm tất cả mọi cách rùi mà không được

Ủng hộ 2 tay lun , đập nó đi rồi mua cái FP2 khác là có Full Effects lìn àh :))

Nói chứ máy bạn là dòng FP2 thì kô cần dùng cách như trong topic này đâu . Bạn qua bài viết này đọc và làm theo như hướng dẫn trong đó lun là sẽ có Full Effects ngay .

@ Topic này ae tham gia sôi nổi quá :)

Mình cũng thích cái này lắm và đã test thành công trên nhiều máy rồi , h chia sẽ lại cách làm cho ae .

1/ Đầu tiên là khi chưa cài cái ThemeEffectsn82-95.sis thì bạn vào X-plore kiểm tra trên ổ Z:\resource ( máy phải hack rồi và bật open4all lên nhé ) nếu có thấy thư mục effects trong đó và vào cài đặt chủ đề có thấy on/off thì kô cần làm theo bài này , mà qua bài này để làm .

2/ Nếu như cái 1/ kô có thì làm theo cách sau :

- Cài đặt ThemeEffectsn82-95.sis trước , khởi động lại máy và vào cài đặt chủ đề xem có bật tắt hiệu ứng theme chưa ? OK , nếu có thì tiếp tục . Nhưng cứ để nó ở trạng thái off ,chưa cần bật lên đâu nhé .

- Cài đặt Python rồi cài Pips xong cài tiếp C2Z maker . Cài Python thì bạn chỉ cần cài cái này là đủ .

- Cài xong C2Z maker thì mở C2Z maker lên , bấm Generate xong nó sẽ tạo ra file c2z.rmp nằm trong ổ thẻ nhớ . Dùng x-plore copy c2z.rmp bỏ vào E:\patches . Nếu thư mục patches chưa có thì tạo ra .

Hoặc bạn có thể tạo file c2z.rmp bằng cách sau : LINK

- Cài AnimenuPlus v2.0 , cài tiếp AnimenuPlus Fix . Khởi động máy lần nữa .

- Sau đó vào ROMPatcher apply cái C2Z và KastorUI lên ,add to auto lun .

- Vào AnimenuPlus , chọn cái đầu tiên Animations rồi chọn đại 1 cái nào trong đó ( kô phải tất cả đều hỗ trợ đâu ) , ví dụ chọn cái Autumn Blue chẳng hạn .

- Vào cài đặt chủ đề bật hiệu ứng lên , tắt rồi bật lại lần nữa là có Effects .

Mình làm theo cách như vậy và thành công trên những máy đã test . (E63 V400 , E71 V410/V500 , N82 V35 , N95 V35 , N73 V4 , N77 V3 )

Hy vọng chút ít kiến thức giúp ích cho ae .

luncat88

bạn nào chỉ mình với, mình vẫn bị mất con trỏ. m dùng n81 8G, làm theo cách coppy hiệu ứng vào C/resource
cho m xin link dow hiệu ứng sấm sét nữa nhé, cái của chủ topic mình dow về nhưng nó ko ra sấm sét :(

dracula_bg

ở chính trên topic mình taọ ra,bạn đọc kĩ ở trên bài đi ở trên mâý cái hình effec mình pos đó bạn #1 nhé

bạn làm thử chưa? sao mình dùng E71 vào tìm RPAutoStart.exe trong C:\sys\bin không thấy file nào thế này nhỉ

prettyboy247

bạn làm thử chưa? sao mình dùng E71 vào tìm RPAutoStart.exe trong C:\sys\bin không thấy file nào thế này nhỉ

mình làm thử rôì mà.mình con up cả file RPAutoStart.exe ở mâý baì trc đó,mình cũng dung E71 tìm cái thấy ngay,bạn xem lại xem

dracula_bg

mình làm thử rôì mà.mình con up cả file RPAutoStart.exe ở mâý baì trc đó,mình cũng dung E71 tìm cái thấy ngay,bạn xem lại xem

tìm đi tìm lại vẫn không thấy đâu cả :D nản quá
dùng hẳn chức năng search của xplorer mà không có

mckenzise

tìm đi tìm lại vẫn không thấy đâu cả :D nản quá
dùng hẳn chức năng search của xplorer mà không có

Ngộ ??? Đa phần ROMPatcher cài trên thẻ nhưng vẫn có mặt trong C:\sys\bin .

ROMPatcher do bạn cài hay do HelloOX tự cài ? Nếu kô thì bạn copy những cái có trong E:\patches ra nơi nào đó . Xóa cái ROMPatcher rồi cài lại thử xem và bỏ những file đã copy vào lại thư mục pacthes .

prettyboy247

bạn nào chỉ mình với, mình vẫn bị mất con trỏ. m dùng n81 8G, làm theo cách coppy hiệu ứng vào C/resource
cho m xin link dow hiệu ứng sấm sét nữa nhé, cái của chủ topic mình dow về nhưng nó ko ra sấm sét :(

Bạn thử cóp hiệu ứng sấm sét đính kèm này vào xem được ko.cóp đè nhé.ko phải xóa foder effec nữa xem thế nào.à mà trước hết bạn phải cài efec mặc định đính kèm trên kia để có lại hiệu ứng đã rồi hãy copy đè hiệu ứng sấm sét này(nếu giải nén trên dt nhớ bỏ đuôi 7z)

prettyboy247

(cài c2zmaker để tạo file c2z.rmp)
thế này là sao?mình ko hiểu!
bạn làm theo cái này để tạo c2z mà ko phải cài j cả:
muốn tạo c2z bạn dow foder c2z.rar này rồi giải nén vào một thư mục trên máy tính nha.sau đó bằng Dùng x-plore vào z:\sys\bin\EFSrv.dll copy file EFSrv.dll ra thư mục bạn vừa giải nén,rồi bạn ấn vào file c2z.exe sẽ tạo ra một file c2z.rmp trong thư mục đó luôn nhé.vậy là đã thành công tạo c2z copy vao mục patcher trên đt là ok

prettyboy247

mình thêm một số hiệu ứng kèm cả hình ảnh bên trong các bạn tải tất cả về nhé số hiệu ứng sẽ giôg với số ảnh mình úp lên đây cho các bạn lựa chọn
2

3

9

10

16

20

21

22

23

*DOWLOAT*

prettyboy247

mình đang làm cái này "AutoStartTheme.rar" nhưng mà sao ko thấy cái file
RPAutoStart nhỉ :-?
bạn copy hết file .rmp trong foder patcher ở thẻ nhớ ra một chỗ khác rồi vào xóa pmem rompatch và cài lại phần mềm rompatcher nhé.sau đó copy file .rmp lại vào trong mục patcher và vào roompatcher apply và tìm lại xem nào tải p.mềm rompatch của mình luôn cài thử nè

dracula_bg

Ngộ ??? Đa phần ROMPatcher cài trên thẻ nhưng vẫn có mặt trong C:\sys\bin .

ROMPatcher do bạn cài hay do HelloOX tự cài ? Nếu kô thì bạn copy những cái có trong E:\patches ra nơi nào đó . Xóa cái ROMPatcher rồi cài lại thử xem và bỏ những file đã copy vào lại thư mục pacthes .

rompatcher mình cài là có sẵn trong helloOX 2.03 mà, hich, nản roài, thôi chịu khó mỗi lần vào chạy qua bật nó lên vậy

vuongtieuhau

có ai bị và biết cách khắc phục lỗi này không.
mình xài 85.không cài chỉ bỏ folder vô để chạy thôi.nhưng nếu cứ để auto rompatcher c2z và kastorUI thì khi tắt máy đi bật lại máy hiệu ứng sẽ chạy ngon lành nhưng khi nghe nhạc sẽ bị báo "bình thương: lỗi hệ thông" đã thử nhiều lần.khi nghe đến bài thứ 2 sẽ bị báo lỗi.vậy nên toàn phải tắt auto.như thế thật là quá mất hứng.hic.
ai có biết thì chỉ với ná :D

Status
Không mở trả lời sau này.