• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC Effect dùng cho các máy s60v3 đều dùng được đây

Status
Không mở trả lời sau này.

myhang79

N86 Không xài được hiệu ứng. Chép thủ công thì được nhưng effects chép vô không có tác dụng. khi on hiệu ứng thì vẫn là hiệu ứng gốc. Buồn quá đi

hattieu198

Chép nguyên cả folder effect nha bạn....
vẫn chưa đc bạn ơi.Mình làm thế này.Mới đầu chép nguyên cái folder effects vừa down ở trên xong, sau đó mình tải effects sấm sét về, mình dùng x-plore chép đè thư mục sấm sét vào C:/resoure/effects/samset.Mình vào theme effect, bật on rồi, restart lại máy rồi nhưng vẫn ko đc.giúp mình với.

angelpooh

Đã up lại rồi mà ??

trời,hèn chi,khác wá trời màn hình N73,của mình là trong tools rồi vô general không có mục personlize đâu,nó có riêng 1 thư mục theme ở bên ngoài luôn á,vào thư mục đó,chọn options thì chỉ ra preview,apply ,edit ,help,exit thôi à,mà dù sao cũng thank bạn nhiều :)

prettyboy247

mình cài c2zmaker rồi, sau khi vào thì mình thấy thứ nhất là generate tiếp dưới là others.. Thế nhấn vào chỗ nào để tạo hả bạn ?Mình nhấn vào generate thì máy báo fail, còn vào others thì duyệt web mấy cái như blog.....

muốn tạo c2z bạn dow foder c2z.rar này rồi giải nén vào một thư mục trên máy tính nha.sau đó bằng Dùng x-plore vào z:\sys\bin\EFSrv.dll copy file EFSrv.dll ra thư mục bạn vừa giải nén,rồi bạn ấn vào file c2z.exe sẽ tạo ra một file c2z.rmp trong thư mục đó luôn nhé.vậy là đã thành công tạo c2z copy vao mục patcher trên đt là ok
View attachment 178518

prettyboy247

bạn ơi,mình làm theo Cách tự động bật hiệu ứng effec khi reset máy mà không cần vào theme chỉnh off/on nhưng khi mình restart máy thì máy không lên đc nữa,nó chỉ hiện lên màn hình sáng và chữ nokia là tắt ngúm.có cách nào không bạn,mìng ngại format máy lắm,giúp mình với

bạn tháo thẻ nhớ ra xem.ko được chỉ còn nước fomat thui :D

prettyboy247

Mình xóa c2z đi và apply kái patch kastorUI mà sao khôg đc thế chủ thớt
ban làm theo cái này nhé:(file đính kèm mình úp ở trên đó.)bạn nào mà cứ copy hiệu ứng vào là mất không thấy chạy gi nữa thì tải foder effec gốc đính kèm này của mình vào c:resource...(đổi đuôi 7z trước khi giải nén nha).Sau đó vào theme options -> on/of thì có lại hiệu ứng bình thường. Sau đó bạn có thể copy đè hiệu ứng mà bạn thích

prettyboy247

trời,hèn chi,khác wá trời màn hình N73,của mình là trong tools rồi vô general không có mục personlize đâu,nó có riêng 1 thư mục theme ở bên ngoài luôn á,vào thư mục đó,chọn options thì chỉ ra preview,apply ,edit ,help,exit thôi à,mà dù sao cũng thank bạn nhiều :)
vậy có thể máy bạn ko hỗ trợ hoặc do bạn cài file ThemeEffectsn82-95 thôi,nhưng theo mình biết hầu hết ai cài xong reset máy đều hiện mục các hiệu ưng on/off

prettyboy247

vẫn chưa đc bạn ơi.Mình làm thế này.Mới đầu chép nguyên cái folder effects vừa down ở trên xong, sau đó mình tải effects sấm sét về, mình dùng x-plore chép đè thư mục sấm sét vào C:/resoure/effects/samset.Mình vào theme effect, bật on rồi, restart lại máy rồi nhưng vẫn ko đc.giúp mình với.
hiii mình nghĩ bạn làm bước thứ 2 là cóp vào C:/resoure/effects/samset là sai rồi nhé.thừa samset rồi bạn a`,bạn phải giải nén cái samset ra để chỉ còn foder tên là effects rồi cóp đè vào C:resoure thôi nhé.nhưng mà bạn phải copy lại foder effec mặc định ở trên phần chú ý kia đi đã rồi vào theme bật off/on lại sau đó bạn mới cóp hiệu ứng sâm set vao nha.

angelpooh

vậy có thể máy bạn ko hỗ trợ hoặc do bạn cài file ThemeEffectsn82-95 thôi,nhưng theo mình biết hầu hết ai cài xong reset máy đều hiện mục các hiệu ưng on/off

ừ thì máy mình đã hack,trên máy có cài RP+,mình open for all,đã tạo được c2z và đã apply luôn,mình cài themeeffect,nhưng tìm mãi ko thấy muc đó ở đâu,nên mình thử chép KastorUI.rmp vào RP+ để apply nhưng ko duợc,nó hiện dấu X đỏ,không cho apply,mình đã cài thêm RPDomainPlus nhưng cũng ko thể apply file này,nguyên ngày hôm này rồi,mình bỏ cuộc :)),hi vọng sẽ có ai đóa làm thành công trên model này,dẫu vậy,thank bạn rất nhiều vì bài post bổ ích nhé :)

prettyboy247

N86 Không xài được hiệu ứng. Chép thủ công thì được nhưng effects chép vô không có tác dụng. khi on hiệu ứng thì vẫn là hiệu ứng gốc. Buồn quá đi

được mà bạn,bạn thử làm lại xem,tải foder effec gốc đính kèm này của mình vào c:resource...(đổi đuôi 7z trước khi giải nén nha).Sau đó vào theme options -> on/of thì có lại hiệu ứng bình thường. Sau đó bạn có thể copy đè hiệu ứng mà bạn thích.

macke362

cài đc nhưng máy chạy chậm đi rất nhiều
1 số phần mềm bị lỗi khi cài thêm cái này vào :(

prettyboy247

ừ thì máy mình đã hack,trên máy có cài RP+,mình open for all,đã tạo được c2z và đã apply luôn,mình cài themeeffect,nhưng tìm mãi ko thấy muc đó ở đâu,nên mình thử chép KastorUI.rmp vào RP+ để apply nhưng ko duợc,nó hiện dấu X đỏ,không cho apply,mình đã cài thêm RPDomainPlus nhưng cũng ko thể apply file này,nguyên ngày hôm này rồi,mình bỏ cuộc :)),hi vọng sẽ có ai đóa làm thành công trên model này,dẫu vậy,thank bạn rất nhiều vì bài post bổ ích nhé :)
mình nghĩ ko hiện được on/off vì có thể bạn apply c2z trước rồi mới cài ThemeEffectsn82-95 nên ko được,vi` file này rất hay gây lỗi,bây giờ bạn xóa c2z trog foder patcher đi ko apply nó nữa rồi reset máy,xog bạn cài lại themeeffectsn82-95 một lần nưa xem được ko nào.nhớ cài xog reset máy nhé

prettyboy247

cài đc nhưng máy chạy chậm đi rất nhiều
1 số phần mềm bị lỗi khi cài thêm cái này vào :(
bạn nên cài hiệu ứng nhẹ thôi,do ram yếu nên máy chậm đó,còn lỗi phần mềm là do file c2z.rmp,bạn nên làm cách thủ công là chép hiệu ứng chứ ko nên dùng c2z nhé,một số máy có hỗ trợ hiệu ứng menu và muốn khi reset ko phải vào bật lại hiệu ứng mới cần cài thôi

hattieu198

hiii mình nghĩ bạn làm bước thứ 2 là cóp vào C:/resoure/effects/samset là sai rồi nhé.thừa samset rồi bạn a`,bạn phải giải nén cái samset ra để chỉ còn foder tên là effects rồi cóp đè vào C:resoure thôi nhé.nhưng mà bạn phải copy lại foder effec mặc định ở trên phần chú ý kia đi đã rồi vào theme bật off/on lại sau đó bạn mới cóp hiệu ứng sâm set vao nha.
tức là C:/resoure/effect/effect(samset). Đúng ko bạn, hay mình phải lôi hết các file trong effect(samset) ra rồi cop đè vào C:/resoure/effect/ .mà khi làm xong thì ra nó có liền hả bạn ?(mình đã bật sẵn on trước rồi )

prettyboy247

tức là C:/resoure/effect/effect(samset). Đúng ko bạn, hay mình phải lôi hết các file trong effect(samset) ra rồi cop đè vào C:/resoure/effect/ .mà khi làm xong thì ra nó có liền hả bạn ?(mình đã bật sẵn on trước rồi )

khi cóp đè sẽ ra hiệu ứng luôn nha,VD nhé bạn có foder là effect(sấm sét) bạn copy đè foder effect này vào c/resource thôi đừng cóp vào C:/resoure/effect nhớ là pass vào resource thôi nhé,đừng pass vào mục effect nữa

hattieu198

khi cóp đè sẽ ra hiệu ứng luôn nha,VD nhé bạn có foder là effect(sấm sét) bạn copy đè foder effect này vào c/resource thôi đừng cóp vào C:/resoure/effect nhớ là pass vào resource thôi nhé,đừng pass vào mục effect nữa
vậy phải đổi tên cái effect(samset) thành tên khác hả bác?vì mình đã chép cái folder effect mặc định kia trước rồi,sao mà trong folder resoure có 2 thư mục cùng tên effect đc.hjx, mình chậm khoản này lắm, lu bu mãi mới đc vầy

Status
Không mở trả lời sau này.