• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC Effect dùng cho các máy s60v3 đều dùng được đây

Status
Không mở trả lời sau này.

Hikira

tức là C:/resoure/effect/effect(samset). Đúng ko bạn, hay mình phải lôi hết các file trong effect(samset) ra rồi cop đè vào C:/resoure/effect/ .mà khi làm xong thì ra nó có liền hả bạn ?(mình đã bật sẵn on trước rồi )
In đậm là đúng, thành công trên e63

datvietdatviet

bạn nên cài hiệu ứng nhẹ thôi,do ram yếu nên máy chậm đó,còn lỗi phần mềm là do file c2z.rmp,bạn nên làm cách thủ công là chép hiệu ứng chứ ko nên dùng c2z nhé,một số máy có hỗ trợ hiệu ứng menu và muốn khi reset ko phải vào bật lại hiệu ứng mới cần cài thôi

chép thủ công là như nào hả b ?
Đối với máy có effect mặc định thì bỏ qua bước kài aminplus máy mìh N78 mình làm thế này b xem thế nào nhé
B1 cop c2z vô patches
B2 cop effect vô c/resouce
B3 vô rompatches apply c2z
B4 tận hửơng thành qủa (đẹp mêly :D)
B5 máy lỗi tùm lum :((
nghe b nói là xóa c2z đi (đã xoá) cop kastorUI.rmp vô patches => vô RPC apply auto kastorUI => Tắt máy khởi độg lại khôg thấy hiệu ứng j . Why ???

datvietdatviet

bạn nên cài hiệu ứng nhẹ thôi,do ram yếu nên máy chậm đó,còn lỗi phần mềm là do file c2z.rmp,bạn nên làm cách thủ công là chép hiệu ứng chứ ko nên dùng c2z nhé,một số máy có hỗ trợ hiệu ứng menu và muốn khi reset ko phải vào bật lại hiệu ứng mới cần cài thôi

chép thủ côg là như nào hả b ?
Đối với máy có effect mặc định thì bỏ qua bước kài aminplus máy mìh N78 mình làm thế này b xem thế nào nhé
B1 cop c2z vô patches
nghe b nói là xóa c2z đi (đã xoá) cop kastorUI.rmp vô patches => vô RPC apply auto kastorUI => Tắt máy khởi độg lại khôg thấy hiệu ứng j . Why ???

prettyboy247

chép thủ công là như nào hả b ?
B1 cop c2z vô patches
bạn làm ntnay mới được nhé apply kastorUI sau đó tải foder effec gốc đính ở phần chú ý trên của mình vào c:resource...(đổi đuôi 7z trước khi giải nén nha).Sau đó vào theme options -> on/of thì có lại hiệu ứng bình thường. Sau đó bạn có thể copy đè hiệu ứng mà bạn thích. thoát ra là có hiệu ứng mới vừa cóp mà không cần phải khởi động lại máy nha

prettyboy247

vậy phải đổi tên cái effect(samset) thành tên khác hả bác?vì mình đã chép cái folder effect mặc định kia trước rồi,sao mà trong folder resoure có 2 thư mục cùng tên effect đc.hjx, mình chậm khoản này lắm, lu bu mãi mới đc vầy

bạn chú ý mình nói là chép đè lên foder effect mặc định nha,nghĩa là khi chép máy sẽ báo cho fep chép đè hay ko,bạn cứ ok chép đè là được.ko phải đổi tên thư mục effect thành tên khác,nếu bạn đổi sẽ ko dùng được.nếu ko được bạn add yah mình sẽ hdan cụ thể cho prettyboy_0129

datvietdatviet

bạn làm ntnay mới được nhé apply kastorUI sau đó tải foder effec gốc đính ở phần chú ý trên của mình vào c:resource...(đổi đuôi 7z trước khi giải nén nha).Sau đó vào theme options -> on/of thì có lại hiệu ứng bình thường. Sau đó bạn có thể copy đè hiệu ứng mà bạn thích. thoát ra là có hiệu ứng mới vừa cóp mà không cần phải khởi động lại máy nha

thành công thành công đã không thành công. Bạn đọc lại bài trước của mình xem đi.mình khôg cài iminuplush đâu.

prettyboy247

thành công thành công đã không thành công. Bạn đọc lại bài trước của mình xem đi.mình khôg cài iminuplush đâu.

ủa hướng dẫn bạn làm ntnay mới được nhé apply kastorUI sau đó tải foder effec gốc đính ở phần chú ý trên của mình vào c:resource...(đổi đuôi 7z trước khi giải nén nha).Sau đó vào theme options -> on/of thì có lại hiệu ứng bình thường. Sau đó bạn có thể copy đè hiệu ứng mà bạn thích. thoát ra là có hiệu ứng mới vừa cóp mà không cần phải khởi động lại máy nha.đâu có liên quan đến aniplush đau bạn.mà bạn xem đã apply kasto...rmp chưa?apply xog mới cóp hiệu ứng nhé.bạn xem hình này và tham khảo nha
IMG

datvietdatviet

ủa hướng dẫn bạn làm ntnay mới được nhé apply kastorUI sau đó tải foder effec gốc đính ở phần chú ý trên của mình vào c:resource...(đổi đuôi 7z trước khi giải nén nha).Sau đó vào theme options -> on/of thì có lại hiệu ứng bình thường. Sau đó bạn có thể copy đè hiệu ứng mà bạn thích. thoát ra là có hiệu ứng mới vừa cóp mà không cần phải khởi động lại máy nha.đâu có liên quan đến aniplush đau bạn.mà bạn xem đã apply kasto...rmp chưa?apply xog mới cóp hiệu ứng nhé.bạn xem hình này và tham khảo nha

như này mình apply auto lun kastor sau đó khởi độg phone cho chắc ăn.m vào xplo => eff mặc địh of b gỉai nén vô c/resouce => ra menu khôg còn hiệu ứng nữa vô theme => on/of => ra menu không có hiệu ứng vô xplo chép eff khác ra menu khôg có gì xảy ra

tranquangluc86

điên mất ae ạ, làm từ hôm qua đến giờ không được, tức phát ức, chỉ muốn đập tan cái máy ra thui $#%%$#@$%^&&* nhưng không dám "bởi vì anh không dũng cảm"
Bạn nào bít thì giúp mình phát, mình dùng E72, làm tất cả mọi cách rùi mà không được

prettyboy247

như này mình apply auto lun kastor sau đó khởi độg phone cho chắc ăn.m vào xplo => eff mặc địh of b gỉai nén vô c/resouce => ra menu khôg còn hiệu ứng nữa vô theme => on/of => ra menu không có hiệu ứng vô xplo chép eff khác ra menu khôg có gì xảy ra

lúc bạn copy effec măc đinh vaò xong vaò theme mở off on,hay on off,có bạn dung n78 vẫn đôỉ được bt mà,lạ wa nhỉ nêú ko đuươc thì maý bạn phaỉ sống chung vơí c2z rôì.bạn thử tạo c2z trên máy tinh xem,như thế sẽ it gặp lôĩ đó

vietnova89

điên mất ae ạ, làm từ hôm qua đến giờ không được, tức phát ức, chỉ muốn đập tan cái máy ra thui $#%%$#@$%^&&* nhưng không dám "bởi vì anh không dũng cảm"
Bạn nào bít thì giúp mình phát, mình dùng E72, làm tất cả mọi cách rùi mà không được

Bạn mắc chỗ nào

tranquangluc86

Bạn mắc chỗ nào

mình dùng E72, trong theme nó đã có sẵn hiệu ứng chủ đề, copy effects cào c:/resouce/ rùi nè, bật kasoUI trong Rompartcher lên rùi nè, đã sửa file manifest.mf rùi mà chẳng ra hiệu ứng gì cả, bật on/off trong theme thì mất luôn hiệu ứng có sẵn, phải restart lại mới có lại hiệu ứng ban đầu, đã làm theo cách copy thư mục effects gốc của bác chủ thớt nhưng cũng chẳng ăn thua.
Làm cách 2 giống chủ thớt : chạy phần mềm Animenu plus việt hóa ý, chạy cả PIP, fix, python đầy đủ rùi nhừn cũng không bật phần mềm Animenu lên được, cứ vào là văng ra,
Ghét thế không biết, cài cho thằng em dùng N82, cài phát được luôn mới cú chứ, trong khi của mình cứ trầy trật ra mà chưa được
Bạn biết giúp mình với, mình sai ở bước nào?

prettyboy247

mình dùng E72, trong theme nó đã có sẵn hiệu ứng chủ đề, copy effects cào c:/resouce/ rùi nè, bật kasoUI trong Rompartcher lên rùi nè, đã sửa file manifest.mf rùi mà chẳng ra hiệu ứng gì cả, bật on/off trong theme thì mất luôn hiệu ứng có sẵn, phải restart lại mới có lại hiệu ứng ban đầu, đã làm theo cách copy thư mục effects gốc của bác chủ thớt nhưng cũng chẳng ăn thua.
Làm cách 2 giống chủ thớt : chạy phần mềm Animenu plus việt hóa ý, chạy cả PIP, fix, python đầy đủ rùi nhừn cũng không bật phần mềm Animenu lên được, cứ vào là văng ra,
Ghét thế không biết, cài cho thằng em dùng N82, cài phát được luôn mới cú chứ, trong khi của mình cứ trầy trật ra mà chưa được
Bạn biết giúp mình với, mình sai ở bước nào?

bạn cài animenu vh vào thôi nhé,xoá pip...va fix đi,xem mở được ko.nêú vẫn ko đươc bạn taọ thêm c2z rôì apply trog rompatche xen tnao.cách tạo c2z trên pc mình hg dẫn ở mâý baì trc đó

Chỉnh sửa cuối:

tranquangluc86

cũng hok đựoc bạn ạ cứ vào là bị văng ra luôn ý.. Làm thế nào bây giờ? Trên thớt đã có bạn nào cài trên E72 thành công chưa bạn??

Chỉnh sửa cuối:

hattieu198

thanks chủ thớt nhé, tớ đã làm thành công trên con n79.Nhưng tớ có thắc mắc tại sao khi đổi theme khác thì ko con hiệu ứng nữa ( mặc dù đã cài lại từ đầu ).Mà khi chạy hiệu ứng thì bật cái c2z lên nhưng có điều là mình ko thể vào app manager hoặc pm uninstallking để remove các pm khác đc, phải tắt cái c2z thì mới vào đc.

hattieu198

chắc n78 của bạn giống n79 của mình.Hôm qua hì hục mãi nhưng rốt cuộc phải tạo file c2z, tưởng đâu vẫn ko cài đc, tự nhiên sáng nay vao RP aplly hết, rồi sau đó làm từng bước của chủ thớt rồi đc ngay.Có điều xài c2z bất tiện quá.Hjx

prettyboy247

thanks chủ thớt nhé, tớ đã làm thành công trên con n79.Nhưng tớ có thắc mắc tại sao khi đổi theme khác thì ko con hiệu ứng nữa ( mặc dù đã cài lại từ đầu ).Mà khi chạy hiệu ứng thì bật cái c2z lên nhưng có điều là mình ko thể vào app manager hoặc pm uninstallking để remove các pm khác đc, phải tắt cái c2z thì mới vào đc.

Cái c2z có thể gây chậm maý hoăc xung đôt pmêm bạn ak,điêù naỳ là ko tráh khoỉ,như của minh chép effec thủ công ko cần dùng c2z vân được,nhưng mình nghĩ maý bạn hỗ trợ săn effec nên phaỉ chạy c2z,mơí đôỉ được effec.còn bạn muôn đôỉ theme hay reset ma k bi mat hiệu ưng thì lam theo chú ý ở trên đó ban caì aututheme đó

Status
Không mở trả lời sau này.