• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC Effect dùng cho các máy s60v3 đều dùng được đây

Status
Không mở trả lời sau này.

same

Nói cài được cho các máy v3, làm mình mừng vào mới thấy là chỉ dùng cho các máy đã hack. Cho hỏi có ai đã có cách hack N86 fw 30.009 chưa vậy.

Hình như N86 fw30 hack được rồi đấy. Trên diễn đàn có bài hướng dẫn đấy bạn...

leminhhai111

Có anh em nào thấy mấy hiệu ứng này chưa

traigoi2211

ủa bạn , trong cái hướng dẫn auto starttheme của bạn có đề cập đến RPAutostart.exe nhưng mà mình tìm ko thấy , bên thớt xoay màn hình chờ cũng cần cái này mà có thấy đâu bạn , mình xài N82 V31

prettyboy247

ủa bạn , trong cái hướng dẫn auto starttheme của bạn có đề cập đến RPAutostart.exe nhưng mà mình tìm ko thấy , bên thớt xoay màn hình chờ cũng cần cái này mà có thấy đâu bạn , mình xài N82 V31
bạn vào mục patcher ở thẻ nhớ copy hết file .rmp ra 1 thư mục sau đó xóa rompatche của bạn đi cài roompatche này của mình và cóp cả cái open4all.rmp va copy hết file lúc nãy .rmp trở lại vào mục patche trên thẻ và apply thì bạn sẽ tìm thấy file RPAutostart.exe nhé.

traigoi2211

bạn vào mục patcher ở thẻ nhớ copy hết file .rmp ra 1 thư mục sau đó xóa rompatche của bạn đi cài roompatche này của mình và cóp cả cái open4all.rmp va copy hết file lúc nãy .rmp trở lại vào mục patche trên thẻ và apply thì bạn sẽ tìm thấy file RPAutostart.exe nhé.

í mình làm được rùi , ủa mà vẫn phải lệ thuộc vào c2z hả bạn , tắt nó được không

prettyboy247

í mình làm được rùi , ủa mà vẫn phải lệ thuộc vào c2z hả bạn , tắt nó được không
bạn dùng máy j thế.nếu là n78.n79 thì phải dùng c2z còn đâu ngoài ra ko cần dùng chỉ cần dùng kastor...rmp là được thôi

traigoi2211

bạn dùng máy j thế.nếu là n78.n79 thì phải dùng c2z còn đâu ngoài ra ko cần dùng chỉ cần dùng kastor...rmp là được thôi

N82 V31 đó bạn , mình apply cai kasto dis cai c2z nhưng mà có thấy nó hoạt động đâu

stupid1314

Hì, prettyboy247 ơi, chỉ dùm mình cách tạo ra tập tin đính kèm như trên với. Mình vọc mãi không được, nó cứ báo là dung lượng của tập tin đính kèm lớn nên không được. Đôi khi post bài có người yêu cầu tập tin đính kèm mà làm mãi không được.

traigoi2211

bạn hướng dẫn mình cụ thể được không? trước tiên cài phần mềm nào rùi thiết lập ra sao ,mình gà zụ này :D

prettyboy247

N82 V31 đó bạn , mình apply cai kasto dis cai c2z nhưng mà có thấy nó hoạt động đâu

thế máy bạn có cái chỉnh on/off hiệu ứng ngay từ đầu hay bạn phải cài themeeffecn82-n95 mới có? bạn apply cái kasto xong thi`phai chép effec thủ công lại vào c:resorce nhé.bạn làm thử xem.có hướng dẫn ở chu'ý trên cùng đó bạn

traigoi2211

àh ko í mình là khởi động lại mọi thứ vẫn bình thường ,phải vào rompatch apply caj c2z nó mới ra ,mình phải cài effect theme đó chứ máy mình ko có sẵn

prettyboy247

àh ko í mình là khởi động lại mọi thứ vẫn bình thường ,phải vào rompatch apply caj c2z nó mới ra ,mình phải cài effect theme đó chứ máy mình ko có sẵn

bạn làm theo hướng dẫn chú ý đó rồi chọn 1effec mình thix caì luôn,nếu ko dùng c2z mà bạn lại khơỉ đông máy thì sẽ bị mất effec,bạn phải cài aututheme thì sẽ khơỉ động lại vẫn có effec

prettyboy247

Hì, prettyboy247 ơi, chỉ dùm mình cách tạo ra tập tin đính kèm như trên với. Mình vọc mãi không được, nó cứ báo là dung lượng của tập tin đính kèm lớn nên không được. Đôi khi post bài có người yêu cầu tập tin đính kèm mà làm mãi không được.

à tại tệp bạn up lên lớn quá đấy mà,nêú lơn khi nén vao winrar bạn nhớ thêm .7z đằng sau sẽ up đươc,vì .7z đc úp dung lượng lơn hơn so voi zip và rar nhé.

quydzamta

Làm như thế này bạn nhé :

Điều kiện : Máy đã hack và cài ROMPatcher
+ B1: Down file KastorUI về và chép vào thư mục patches của thẻ nhớ ( nó sẽ hiện trong pm RomPatches của dt ).Sau đó chọn apply KastorUI và add to auto lun .
+ B2 : Down và cài ThemeEffectsn82-95.sis rồi restart máy để có Bật/Tắt hiệu ứng trong thư mục Theme.Sau khi restart dt xong có thể vào themes để ktra lại.
+ B3 : Down 1 cái effect bất kỳ nào đó trong bài này bỏ vào thẻ nhớ, rùi dùng X-plore copy cái thư mục effect từ thẻ nhớ vào C:\resource . Nếu có thông báo chép đè lên thì cứ chọn YES.
+ B4 : Dùng Xplore vào thư mục C:\resource\effect tìm đến file Manifest.MF ( ở gần cuối cái thư mục effect ) rồi Edit dòng <effectdenifitions path ="z:\resource\effects\" .... thành <effectdenifitions path ="c:\resource\effects\" .... ( đổi ổ đĩa chạy effect từ ổ z: sang c: ).
+ B5 : Vào Cài đặt -> Bình thường -> Cài đặt riêng -> Chủ đề -> rồi bật Hiệu ứng chủ đề lên .
Thao tác này đơn giản hơn cài Python + Pips + AnimenuPlus + C2Z . Nếu muốn thay hiệu ứng khác thì bỏ cái effects khác vào c:\resource , nó hỏi chép đè thì nhấn OK

Mình lấy cái hd của prettyboy và chỉnh sửa lại từng bước làm cho các bạn đọc dễ hiểu hơn. Ngoài ra khuyên các bạn ko nên dùng C2Z vì nó dễ làm máy bị " bệnh " đấy, bro nào ko chuyên mà cứ đâm đầu vào thì chỉ có chết ;;)

luncat88

bạn nào biết cách trộn lẫn các hiệu ứng vào với nhau hok, mình mày mò mãi mà vẫn chưa làm đc.
ví dụ như trộn lẫn các hiệu ứng chuyển đổi vào với nhau ấy (chứ ko phải trộn hiệu ứng di chuyển con trỏ)

pekuon

bạn nào biết cách trộn lẫn các hiệu ứng vào với nhau hok, mình mày mò mãi mà vẫn chưa làm đc.
ví dụ như trộn lẫn các hiệu ứng chuyển đổi vào với nhau ấy (chứ ko phải trộn hiệu ứng di chuyển con trỏ)

Mình nghĩ là được, bạn thấy trong thư mục effects có các file hình, nếu bạn lấy file hình của effects khác copy vào thay thế hình cũ rồi đổi tên giống vậy chắc là được.
bạn làm thử nhé.

Status
Không mở trả lời sau này.