• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC Effect dùng cho các máy s60v3 đều dùng được đây

Status
Không mở trả lời sau này.

0o__o0

:D em gà khảong này lắm anh T... hihi... em vẫn chưa hiểu lắm áh....

Nếu làm biếng thì lấy Ví dụ như sau>> mở file jm_p_list4.png có kích thước là 70x70 pixcel chẳng hạn >> xóa hình cũ dán hình mới mình thích vào. Nếu thích thì Resize lại kích thước 100 hoặc 200x200 hoặc to hơn cũng được...

prettyboy247

Nếu làm biếng thì lấy Ví dụ như sau>> mở file jm_p_list4.png có kích thước là 70x70 pixcel chẳng hạn >> xóa hình cũ dán hình mới mình thích vào. Nếu thích thì Resize lại kích thước 100 hoặc 200x200 hoặc to hơn cũng được...

thay hình thì mình làm được rồi nhưng mà còn việc effec ở icon thì làm thế nào hả bạn,ví dụ mình muốn kết hợp cả 2 effec lại.1 là hiệu ứng lá vàng rơi ở mục chọn icon 2 là có hiệu ứng chym phượng bay nữa.thì làm thế nào để thêm hiệu ứng vào icon nữa nhỉ

hattieu198

Làm như thế này bạn nhé :

Điều kiện : Máy đã hack và cài ROMPatcher
+ B1: Down file KastorUI về và chép vào thư mục patches của thẻ nhớ ( nó sẽ hiện trong pm RomPatches của dt ).Sau đó chọn apply KastorUI và add to auto lun .
+ B2 : Down và cài ThemeEffectsn82-95.sis rồi restart máy để có Bật/Tắt hiệu ứng trong thư mục Theme.Sau khi restart dt xong có thể vào themes để ktra lại.
+ B3 : Down 1 cái effect bất kỳ nào đó trong bài này bỏ vào thẻ nhớ, rùi dùng X-plore copy cái thư mục effect từ thẻ nhớ vào C:\resource . Nếu có thông báo chép đè lên thì cứ chọn YES.
+ B4 : Dùng Xplore vào thư mục C:\resource\effect tìm đến file Manifest.MF ( ở gần cuối cái thư mục effect ) rồi Edit dòng <effectdenifitions path ="z:\resource\effects\" .... thành <effectdenifitions path ="c:\resource\effects\" .... ( đổi ổ đĩa chạy effect từ ổ z: sang c: ).
+ B5 : Vào Cài đặt -> Bình thường -> Cài đặt riêng -> Chủ đề -> rồi bật Hiệu ứng chủ đề lên .
Thao tác này đơn giản hơn cài Python + Pips + AnimenuPlus + C2Z . Nếu muốn thay hiệu ứng khác thì bỏ cái effects khác vào c:\resource , nó hỏi chép đè thì nhấn OK

Mình lấy cái hd của prettyboy và chỉnh sửa lại từng bước làm cho các bạn đọc dễ hiểu hơn. Ngoài ra khuyên các bạn ko nên dùng C2Z vì nó dễ làm máy bị " bệnh " đấy, bro nào ko chuyên mà cứ đâm đầu vào thì chỉ có chết ;;)
vậy em cầm n79 nhờ bác làm dùm mà ko cần c2z nhé :D.

kimthulong1990

Em vừa làm xong cái Effects hình mặt cười anh em download về test thử nhá .

Anh em nào có ảnh đẹp đã tách ra khỏi background thì share cho mình nha .

Tải về :

View attachment 178733

0o__o0

Ngoài ra khuyên các bạn ko nên dùng C2Z vì nó dễ làm máy bị " bệnh " đấy, bro nào ko chuyên mà cứ đâm đầu vào thì chỉ có chết ;;)

Khối em trên diễn đàn này đã bị Die máy vì dùng c2z ko đúng mục đích:D

hysokavn

đã test trên N95 8gb fw v35 , kết quả là ko thể dùng effect mà ko dùng c2z , kể cả theo cái cách Autotheme của chủ topic hay cách ko cần mọi thứ của bạn 0o__o0
dùng C2Z thì máy phát sinh quá nhiều lỗi :
- máy chậm khi dùng
- khởi động cực chậm
- vào 1 số phần mềm bị lag giật mh như khi chơi game đồ hoạ cao trên máy tính pIII vậy ;))
đẹp thì có đẹp , nhưng hại máy nên ko dùng hjx nhìn thèm vậy

same

đã test trên N95 8gb fw v35 , kết quả là ko thể dùng effect mà ko dùng c2z , kể cả theo cái cách Autotheme của chủ topic hay cách ko cần mọi thứ của bạn 0o__o0
dùng C2Z thì máy phát sinh quá nhiều lỗi :
- máy chậm khi dùng
- khởi động cực chậm
- vào 1 số phần mềm bị lag giật mh như khi chơi game đồ hoạ cao trên máy tính pIII vậy ;))
đẹp thì có đẹp , nhưng hại máy nên ko dùng hjx nhìn thèm vậy

Bạn apply file KastorUI.rmp trong rompathcer vẫn hiện được effects mà, đâu nhất thiết phải apply file c2z.rmp. bạn làm thử xem thế nào?

mafi1988

Mình dùng n79 copy effect vào c:recoure j j đó rồi,trong fần themes cũng mặc định on/off hiệu ứng themes rồi sao ko dc.add to auto trong rompatcher rùi.thử cài animenu plus cũng ko dc.thèm mà pótay.có ai cài dc trên n79 thì help...

anhrungxanh

Đã cài được Effect cho Nokia 5320 XM :O
Xin phép chủ thớt trước nha !
Điều kiện: 5320 đã CRACK và bật rompatcher
Các bạn làm theo hướng dẫn này nhé chưa biết post hình nên chiệu khó đọc thui :-/
1. Đầu tiên tải cái này về và giải nén
http://www.mediafire.com/download.php?zbz1pwvgmta6kzy
được 3 file :KastorUI.rmp, C2Z+Maker+1.01.sisx, 5320Effects.sis
2.Cài C2Z+Maker+1.01.sisx (vào C: không biết E: thế nào), xong thì chạy nó và bấm general để nó tạo file C2Z máy của bạn ( tạo trong E:)
3.Copy 2 file C2Z vừa tạo với KastorUI.rmp vào E:\patches
4.Cài 5320Effects.sis vào C:
5.Khởi động lại máy rồi vào rom bật cả 3 cái KastorUI, C2Z, installserver và add to auto( để nó tự bật cho ta khi máy khởi động lại đó mà ), hơi gà tí :(
6.Giờ vào themes -> Bình thường ( các themes bạn có) -> phím phải lựa chọn sẽ hiện cho ta phần lựa chọn bảng các hiệu ứng -> nếu on\off ->off -> on
7.Thưởng thức thui :)) . Nếu vẫn chưa thấy gì làm lài từ bước 5 nhé :(

Lưu ý: Nếu ai thích effect khác thì download cái effect bạn thích của chủ thớt về (cái effect sấm sét mình cài vào không chạy), bật open4all ->on, vào hiệu ứng themes -> off, rồi giải nén nó vào C:\resoucre\effects (nhớ chép đè nhé). Sau đó vào themes -> Bình thường ( các themes bạn có) -> phím phải lựa chọn sẽ hiện cho ta phần lựa chọn bảng các hiệu ứng -> nếu on\off ->off -> on

Chúc vui :D

ai thấy được thì thank phát ủng hộ mình nha thèm wé :((

Chỉnh sửa cuối:

prettyboy247

Mình dùng n79 copy effect vào c:recoure j j đó rồi,trong fần themes cũng mặc định on/off hiệu ứng themes rồi sao ko dc.add to auto trong rompatcher rùi.thử cài animenu plus cũng ko dc.thèm mà pótay.có ai cài dc trên n79 thì help...

máy bạn đã có c2z chưa??? Quan trọng nhất là c2z đc apply đó

kenzzi

nhờ sự giúp sức của W2K và TIENQUOC87,đã cài đặt thành công trên N82,thanks all !

mckenzise

hic apply trên N78 mà không ăn thua!dù đã làm như bạn nói

Dòng FP2 thì làm effects còn dể hơn dòng FP1 nữa .

Bạn để ý kỹ lại xem có sai sót chỗ nào kô .

Bỏ effects vào C:\resource , apply c2z và vào theme bật thành on là xong !

Status
Không mở trả lời sau này.