• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC Effect dùng cho các máy s60v3 đều dùng được đây

Status
Không mở trả lời sau này.

prettyboy247

n73 dùng được ko bạn ơi trông hiệu ứng trong menu đẹp thiệt

n73 rất tiếc là trước có bạn bảo ko làm được bạn cứ thử xem.nếu cài theme ThemeEffectsn82-95.sis và vào theme có mục bật hiệu ứng on/off thì sẽ làm được,mình ko có máy để test nên ko rõ lắm

luncat88

Mình nghĩ là được, bạn thấy trong thư mục effects có các file hình, nếu bạn lấy file hình của effects khác copy vào thay thế hình cũ rồi đổi tên giống vậy chắc là được.
bạn làm thử nhé.

mình cũng biết là như thế, các file hình trong các efects nó đều có tên giống nhau và để hiện đc hiệu ứng thì các file ấy nó phải đi kèm với file .kml của nó nữa.
vì vậy nên chỉ cóp file hình thôi thì chưa đủ, còn phải chỉnh thông số ở trong file .kml nữa.
cái chỉnh này thì mình chịu :| bạn nào thông thiên văn tường địa lý thì chỉ bảo với:D

tieuthientuan

tình hình là phần mềm themeEffect cài vào máy thì bt sau 2lần reset máy thì không thể vào Free-ims đc nữa :)) em đã xóa themeEffect thì lại vào được ! trong 2 cái thì em chọn dùng free-ims thôi ! em xài e71... xài kô đc themeEffect chán quá ! ai bít cách fix kô :(
p/s là em xài kratos nhé :)) !

Chỉnh sửa cuối:

0o__o0

tình hình là phần mềm themeEffect cài vào máy thì bt sau 2lần reset máy thì không thể vào Free-ims đc nữa :)) em đã xóa themeEffect thì lại vào được ! trong 2 cái thì em chọn dùng free-ims thôi ! em xài e71... xài kô đc themeEffect chán quá ! ai bít cách fix kô :(

Chức năng SMS của máy dùng vẫn tốt cần gì phải Free-ims! Muốn Pro thì mua hẳn Iphone dùng cho hoành tráng:D

MinhThang

Manager

Đây vẫn dùng bình thường cả tháng nay có sao đâu bạn.

traicauhd

Cách tự động bật hiệu ứng effec khi reset máy mà không cần vào theme chỉnh off/on lại các bạn dow tập đính kèm về và làm theo hướng dẫn bên trong nhé
có ai làm được ko . mình làm không được

ahgnaoh_h2t

Làm như thế này bạn nhé :

Điều kiện : Máy đã hack và cài ROMPatcher
+ B1: Down file KastorUI về và chép vào thư mục patches của thẻ nhớ ( nó sẽ hiện trong pm RomPatches của dt ).Sau đó chọn apply KastorUI và add to auto lun .
+ B2 : Down và cài ThemeEffectsn82-95.sis rồi restart máy để có Bật/Tắt hiệu ứng trong thư mục Theme.Sau khi restart dt xong có thể vào themes để ktra lại.
+ B3 : Down 1 cái effect bất kỳ nào đó trong bài này bỏ vào thẻ nhớ, rùi dùng X-plore copy cái thư mục effect từ thẻ nhớ vào C:\resource . Nếu có thông báo chép đè lên thì cứ chọn YES.
+ B4 : Dùng Xplore vào thư mục C:\resource\effect tìm đến file Manifest.MF ( ở gần cuối cái thư mục effect ) rồi Edit dòng <effectdenifitions path ="z:\resource\effects\" .... thành <effectdenifitions path ="c:\resource\effects\" .... ( đổi ổ đĩa chạy effect từ ổ z: sang c: ).
+ B5 : Vào Cài đặt -> Bình thường -> Cài đặt riêng -> Chủ đề -> rồi bật Hiệu ứng chủ đề lên .
Thao tác này đơn giản hơn cài Python + Pips + AnimenuPlus + C2Z . Nếu muốn thay hiệu ứng khác thì bỏ cái effects khác vào c:\resource , nó hỏi chép đè thì nhấn OK

Mình lấy cái hd của prettyboy và chỉnh sửa lại từng bước làm cho các bạn đọc dễ hiểu hơn. Ngoài ra khuyên các bạn ko nên dùng C2Z vì nó dễ làm máy bị " bệnh " đấy, bro nào ko chuyên mà cứ đâm đầu vào thì chỉ có chết ;;)

Nhưng không có c2z thì cái này nó không chạy bạn à,mình test rồi,nếu như không có KastorUI thì vẫn chạy bình thường.

prettyboy247

Cách tự động bật hiệu ứng effec khi reset máy mà không cần vào theme chỉnh off/on lại các bạn dow tập đính kèm về và làm theo hướng dẫn bên trong nhé
có ai làm được ko . mình làm không được

bạn làm trên máy naò.ai cũng làm được mà bạn,bạn làm đc hết các bước bên trong chứ,hay bị lôĩ chỗ naò ko

leminhhai111

hiệu ứng dành cho anh em theo đạo Phật nè

Hiệu ứng này là do Oo......Oo làm thanks

NGUỒN: http://symbianvn.net

DOWNLOAD

http://www.mediafire.com/?pukkdpkdsb3syb9

damvanty

Click here to enlarge Nguyên văn bởi damvanty Click here to enlarge
n5320 >>>>>> * BƯỚC 1: Quan trọng nhất là thiếu theme effect trong cài đặt theme,ta sẽ cài phần mềm này.Đánh dấu vào 1 trong mấy dòng khi cài đặt. Khởi động lại máy.Bây giờ trong setting đã có bật tắt theme effect>>>>>>>>>>>>>>nhưng không vào duoc MENU
Mình có gói sẵn bộ dữ liệu dùng cho 5320 kèm theo hướng dẫn trong đó , bạn down về rồi làm theo nhé .

LINK
>>>>>>>>>> thank đã ok hihhihih

luncat88

gần đúng như bạn nói, mình cũng có một số pm ko vào đc khi dùng theme effects và kratos. khi tắt hiệu ứng đi thì mới vào đc
m dùng n81 8G v21

0o__o0

effec bạn tải lên và hình ảnh effec bạn úp có chỗ khác nhau vậy có 2 cái hả bạn

Chỉ là thay chùm sao bảy màu thành màu trắng thôi! Nếu hiệu ứng quá nhiều màu sặc sỡ sẽ giống cải lương OK:D

same

Chỉ là thay chùm sao bảy màu thành màu trắng thôi! Nếu hiệu ứng quá nhiều màu sặc sỡ sẽ giống cải lương OK:D

Anh T có thể hướng dẫn em cách tạo những effects không ạ??

0o__o0

Anh T có thể hướng dẫn em cách tạo những effects không ạ??

dùng Photoshop tạo ảnh với nền trong suốt, kích thước tùy chọn (ảnh to hay nhỏ tùy:D) lưu dưới dạng PNG

same

dùng Photoshop tạo ảnh với nền trong suốt, kích thước tùy chọn (ảnh to hay nhỏ tùy:D) lưu dưới dạng PNG

Anh có thể hướng dẫn chi tiết thêm được không ạ? khoảng phóthop thì em làm được như anh nói rồi. Còn làm thể nào để làm nguyên 1 gói effect áh....

0o__o0

Anh có thể hướng dẫn chi tiết thêm được không ạ? khoảng phóthop thì em làm được như anh nói rồi. Còn làm thể nào để làm nguyên 1 gói effect áh....

Bạn lấy đại một hình PNG trong themes bất kỳ rồi thực hành thôi, dễ lắm

Status
Không mở trả lời sau này.