• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM DÙNG EVO 3D

hanoiwap

Super V.I.P
Đang dùng bản rom ship chưa can thiệp gì cả .Nhưng máy chơi game bị nóng ,ko hiểu tại sao ? Game tank riders

Mà sao phần mềm nhạc mặc định chỉ scan mục Sdcard/Android.Còn các mục khác ko tìm tới,mà cần scan phải vào phần setting vào tháo thẻ nhớ rồi lại chọn lắp lại thì mới có nhạc dùng ???

Chú ý: Trong thư mục có file .nomedia thì phần mềm không tự nhận file media trong thư mục này

meomeotom

Các bạn ơi cho mình hỏi. mình vừa mua em nó chiều nay, đang vọc. Mình mới tải cái zip gì đó mà báo hiệu % của pin, sau đó mình chép sang thẻ nhớ của em nó, giờ mình không biết làm sao để sử dụng. Cũng không tìm thấy zip đó ở đâu cả, chỉ có bỏ thẻ nhớ vào lap mới thấy

lebinh__hung

Ông bạn cho hỏi xuất film ra cổng HDMI thì mua cable cho EVO 3D ở đâu vậy ? giá cả thế nào nhờ ?

ở vn cũng có rồi ko cần đi đâu xa nữa, mình mua ở htc vn.

lưu ý nếu bạn xuất 3D thì cáp HDMI của bạn phải hỗ trợ 3D

MHL Adaptor + HDMI 1.4 Cable + HD TV 3D

meomeotom

Mình dùng 3G hoặc Wifi đều vào mạng được, nhưng khong thể nào vào được Facebook. Các bạn có thể giúp mình được không? Cám ơn nhiều lắm

hanoiwap

Super V.I.P
Mình dùng 3G hoặc Wifi đều vào mạng được, nhưng khong thể nào vào được Facebook. Các bạn có thể giúp mình được không? Cám ơn nhiều lắm

Bản ROM của tôi vẫn vào Facebook tốt

meomeotom

Bản ROM của tôi vẫn vào Facebook tốt

Bác ơi, nhưng máy của em mới mua chiều qua, chưa dám vọc gì cả, s-on, hboot hay root chưa đôgnj gì cả, thì có vào được FB không? Và một điều nữa, là không tìm thấy chỗ Báo thức. Buồn cười, trong khi phần chỉnh âm thanh báo thức thì có

Nếu mình mua về mà chưa thay đổi gì thì không vào được FB hả bác?

ancola66

Super V.I.P
Bác ơi, nhưng máy của em mới mua chiều qua, chưa dám vọc gì cả, s-on, hboot hay root chưa đôgnj gì cả, thì có vào được FB không? Và một điều nữa, là không tìm thấy chỗ Báo thức. Buồn cười, trong khi phần chỉnh âm thanh báo thức thì có Nếu mình mua về mà chưa thay đổi gì thì không vào được FB hả bác?
Chí vào cái đồng hồ >>> Ra báo thức:D

lamphong107

Chí vào cái đồng hồ >>> Ra báo thức:D

nghe nói bác bỏ HTC qua Galaxy S2 rồi hả,tiếc thật e mới bỏ galaxy s2 để qua HTC 3D, thằng GLX S2 dùng mượt và nhanh hơn thằng HTC 3D thấy rõ thế thì

ancola66

Super V.I.P
nghe nói bác bỏ HTC qua Galaxy S2 rồi hả,tiếc thật e mới bỏ galaxy s2 để qua HTC 3D, thằng GLX S2 dùng mượt và nhanh hơn thằng HTC 3D thấy rõ thế thì
Mỗi cái nó hay một kiểu, mình thích dùng Rom Miiui nên chuyển qua S2 thôi:D

nmmvnnnet

EVO 3D , cái tên đã nói lên tất cả. S2, IP4S, WP7 đều hay nhưng không có hiệu ứng 3D.

teranosaus

@anh ancola: em mới mua EVO 3D, nhờ anh hướng dẫn em sạc đúng cách cho lần sạc đầu tiên ạ.

ducdl2

@anh ancola: em mới mua EVO 3D, nhờ anh hướng dẫn em sạc đúng cách cho lần sạc đầu tiên ạ.

Dùng cho cạn pin sau đó cắm sạc từ 8 đến 12h làm như vậy 3 lần là ok nhất.

thqt1b

HI các bro. Mình vừa mua 1 cây EVo 3D ở Hnammobile.com, sau đó mình tìm hỉu và biết cách vào Bootloader (hehe). Sau đây là vấn đề mình mún hỏi:
1. HBOOT của mình là 0018 Và CID là HTC__204. Vậy mình có thể biết xuất xứ máy dc ko?
2.Từ cái xuất xứ -> mình phải làm gì để up ROM. Mình đã đọc quy trình ROOT, S-OFF, nhưng quả thật là... Không hỉu gì hết. Và cũng vì không biết máy SX ở nước nào nên chưa dám làm gì.
3. Sau khi dùng thử 1 tuần, mình cảm thấy HĐH hiện tại hoặc bị ngu ngu, hoặc nó không khai thác hết tài nguyên của máy. VD : mình chơi FIFA 12 -> đang đá thì lỡ tay bấm nút HOME -> Toàn bộ màn hình đen thui -> đợi 5p sau mới ra dc màn hình chính. CPU dual 1,2G + Ram 1g mà, khác xa so với khi mình xài IP4. Nhiều khi chơi đánh bài cũng bị treo.
4. Ram mình biết là 800mb ,nhưng xài một hồi còn 1xx mb thui, Mình nghe nói là Android 2.3.4 này có thể tự thu hồi Ram mà?
Trên đêy là một số thắc mắc của mình, mong các bạn giúp đỡ. Các bạn chỉ mình cách xác định xuất xứ máy, cách unlock bootloader, s-off, root, UP rom nha.
PS all: sẽ có bạn phán rằng mình dốt. OK . Nhưng nói xong rồi thì chỉ cho mình mấy việc ở trên.
Xin cám ơn.

jinsakura

HI các bro. Mình vừa mua 1 cây EVo 3D ở Hnammobile.com, sau đó mình tìm hỉu và biết cách vào Bootloader (hehe). Sau đây là vấn đề mình mún hỏi:
1. HBOOT của mình là 0018 Và CID là HTC__204. Vậy mình có thể biết xuất xứ máy dc ko?
2.Từ cái xuất xứ -> mình phải làm gì để up ROM. Mình đã đọc quy trình ROOT, S-OFF, nhưng quả thật là... Không hỉu gì hết. Và cũng vì không biết máy SX ở nước nào nên chưa dám làm gì.
3. Sau khi dùng thử 1 tuần, mình cảm thấy HĐH hiện tại hoặc bị ngu ngu, hoặc nó không khai thác hết tài nguyên của máy. VD : mình chơi FIFA 12 -> đang đá thì lỡ tay bấm nút HOME -> Toàn bộ màn hình đen thui -> đợi 5p sau mới ra dc màn hình chính. CPU dual 1,2G + Ram 1g mà, khác xa so với khi mình xài IP4. Nhiều khi chơi đánh bài cũng bị treo.
4. Ram mình biết là 800mb ,nhưng xài một hồi còn 1xx mb thui, Mình nghe nói là Android 2.3.4 này có thể tự thu hồi Ram mà?
Trên đêy là một số thắc mắc của mình, mong các bạn giúp đỡ. Các bạn chỉ mình cách xác định xuất xứ máy, cách unlock bootloader, s-off, root, UP rom nha.
PS all: sẽ có bạn phán rằng mình dốt. OK . Nhưng nói xong rồi thì chỉ cho mình mấy việc ở trên.
Xin cám ơn.
1.Với Hboot 0018 thì máy của bạn xuất xứ Châu Âu, còn nước nào thì mình không nhớ lắm. cho mình cái số Imei của máy thì sẽ check ra được ngay thôi, ngày trước chú Ancola6 có nói mấy cái CID rồi nhưng mình quên rồi, giờ chả biết tìm ở đâu.
2. Từ cái xuất sứ bạn có thể bắt đầu UNLOCK bootloader bằng công cụ trực tuyến của HTC, hướng dẫn đã có, không rõ nữa thì hỏi anh google. sau đó thực hiện hạ Hboot xuống 007 để S-off, Recovery và Root. sau đó up rom.
3. Cái thẻ nhớ của bạn chắc chắn là thẻ rởm nên mới sảy ra hiện tượng như vậy. bới vì data game được lưu giữ trên SDcard, khi chơi nó sẽ lấy data ở đó, thẻ nhớ của bạn có tốc độ truy nhập thấp, không đáp ứng được cho game nên mới bị giật, treo..., bỏ tiền đầu tư cái SDcard class 10 sẽ thấy ngay sự khác biệt, hoặc class 6 thôi cũng đủ thấy rồi. IP4 sử dụng ổ cứng SSD có tốc độ truy xuất cao nên không bị lag là phải rồi.
4. Hệ thống sẽ tự thu hồi Ram để phục vụ cho các ứng dụng bạn gọi lên, nên không cần quan tâm đến cái free Ram đấy làm gì cả, nhiều hay ít không quan trọng lắm đâu.
5. Cách UNLOCK, S-off... đã có hướng dẫn quá rõ ràng rồi mà, mọi người biết hướng dẫn bạn kiểu gì hơn được đây ? có hướng dẫn thì cũng chỉ nói lại y hệt như thế thôi. Bạn cứ mày mò đi, sợ die thì nhờ ai đó rành họ làm cho.

thqt1b

1.Với Hboot 0018 thì máy của bạn xuất xứ Châu Âu, còn nước nào thì mình không nhớ lắm. cho mình cái số Imei của máy thì sẽ check ra được ngay thôi, ngày trước chú Ancola6 có nói mấy cái CID rồi nhưng mình quên rồi, giờ chả biết tìm ở đâu.
2. Từ cái xuất sứ bạn có thể bắt đầu UNLOCK bootloader bằng công cụ trực tuyến của HTC, hướng dẫn đã có, không rõ nữa thì hỏi anh google. sau đó thực hiện hạ Hboot xuống 007 để S-off, Recovery và Root. sau đó up rom.
3. Cái thẻ nhớ của bạn chắc chắn là thẻ rởm nên mới sảy ra hiện tượng như vậy. bới vì data game được lưu giữ trên SDcard, khi chơi nó sẽ lấy data ở đó, thẻ nhớ của bạn có tốc độ truy nhập thấp, không đáp ứng được cho game nên mới bị giật, treo..., bỏ tiền đầu tư cái SDcard class 10 sẽ thấy ngay sự khác biệt, hoặc class 6 thôi cũng đủ thấy rồi. IP4 sử dụng ổ cứng SSD có tốc độ truy xuất cao nên không bị lag là phải rồi.
4. Hệ thống sẽ tự thu hồi Ram để phục vụ cho các ứng dụng bạn gọi lên, nên không cần quan tâm đến cái free Ram đấy làm gì cả, nhiều hay ít không quan trọng lắm đâu.
5. Cách UNLOCK, S-off... đã có hướng dẫn quá rõ ràng rồi mà, mọi người biết hướng dẫn bạn kiểu gì hơn được đây ? có hướng dẫn thì cũng chỉ nói lại y hệt như thế thôi. Bạn cứ mày mò đi, sợ die thì nhờ ai đó rành họ làm cho.

Mình đang unlock = htcdev, nhưng khi chạy addroid-sdk_r13-windows -> SDK Manager thì nó báo lỗi Java Instead gì đó. Mình đang xài win 7 64bit, phải sửa thế nào?

Chạy đến bước nhấn fastboot flash unlocktoken Unlock_code.bin nhưng cmd trả về " remote : unlock token check failed" là sao?

Chỉnh sửa cuối: