• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 6120 Classic

ximuoi

tại vì thấy để trên web thôg tin của máy là vậy mà :| hổg phải hả 8-|

ninhhot

K phải đâu b.màn hình của 6120c là 240*320.Lọai màn hình 320*240 đa số hướng về dòng E

huy_turbo

cho em hỏi : khi nâng cấp FW nó có tự động nần cấp Adobe Reader và Quick office ko ạ ?

tien714

6120 có cách hack nào mà khi mh 4 mat vẫn ko cần hack lại ko mấy huynh.ai bt chỉ em với

ximuoi

nhữg theme apply vô máy rồi h muốn bỏ thì phải làm sao đây? mà cái này cài ct quản lý nào dc nhất vậy?

ninhhot

nhữg theme apply vô máy rồi h muốn bỏ thì phải làm sao đây? mà cái này cài ct quản lý nào dc nhất vậy?

Bạn vào qủan lý ửng dụng"app managar"tìm đúng tên theme b đã cài mà xóa thôi

boykiss

mình cũng đang sài con này.máy chạy lạ lắm. thông số của máy là 64 MB SDRAM, 128 MB ROM nhưng sao khi mình mở nhiều chương trình thì nó mau hết ram,còn báo là ko đủ bộ nhớ,tắt một số ứng dụng và thử lại. khi đóng hết ứng dụng,bắt đầu mở lại ứng dụng thì lại mở được ít chương trình hơn.thậm chí chỉ mở được 1 ứng dụng hà.phải khời động lại máy mới bình thường. sao lạ vây? dòng máy là hệ điêu hành mà càng dùng càng hết bộ nhớ ram. mình tưởng nó là 64 MB SDRAM chớ? có ai biết chỉ mình với!!!!!!!!!!!!!trên các shop lại ko có chương trình nào làm cho ram khôi phục như ban đầu sau khi tắt ứng dụng cả!!!!!!!!giúp mình với!!!!!!!!!!11

ninhhot

mình cũng đang sài con này.máy chạy lạ lắm. thông số của máy là 64 MB SDRAM, 128 MB ROM nhưng sao khi mình mở nhiều chương trình thì nó mau hết ram,còn báo là ko đủ bộ nhớ,tắt một số ứng dụng và thử lại. khi đóng hết ứng dụng,bắt đầu mở lại ứng dụng thì lại mở được ít chương trình hơn.thậm chí chỉ mở được 1 ứng dụng hà.phải khời động lại máy mới bình thường. sao lạ vây? dòng máy là hệ điêu hành mà càng dùng càng hết bộ nhớ ram. mình tưởng nó là 64 MB SDRAM chớ? có ai biết chỉ mình với!!!!!!!!!!!!!trên các shop lại ko có chương trình nào làm cho ram khôi phục như ban đầu sau khi tắt ứng dụng cả!!!!!!!!giúp mình với!!!!!!!!!!11

Ram chỉ khôi phục hòan toàn khi khởi động thôi b àh.

boykiss

hix!vậy là sao hả bạn?nếu mình dùng máy nhiều thì khoảng 1buổi phải khởi động lại mới bình thường hả?mình dùng x-plore để xem thử thì hình như ổ D là ram phải ko?khi dùng nhiều chương trình thì dung lượng của ổ D giảm dần!thậm chí bằng 1,...;hoặc 0,...!thì máy nó tự động đóng một số ứng dụng và báo bộ nhớ đầy đóng 1 số ứng dụng và thử lai!vì mình ko hiểu lắm nên xin mấy tiền bối giải thích giúp mình với!chẳng nhẽ ram lại sử dụng bộ nhớ trống của bộ nhớ trong hả? thế còn thông số ram 64 MB SDRAM là gì? theo mình để ý thì ổ D ko bao giờ có dung lượng vượt quá dung lượng bộ nhớ trống của máy(bộ nhớ trong)! và càng sử dụng thì ổ D càng giảm dung lượng!so với lúc khởi động thì sau 1 thời gian dùng,khi đã tắt hết ứng dung, ổ D vẫn ko bằng lúc mới khởi động. và mình phải khởi động lại ít nhất là 1ngày 1 lần nếu dùng máy hơi nhiều!có ai bị giống mình ko? xin hãy giải thích cho mình hiểu với!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

fabregas2000

Ram 6120c chỉ 48.3 mb thì phải. Khi khởi động thì đc khoảng 20mb. Xài từ từ còn lại trung bình 15mb. Nếu sử dụng 1 số pm chạy ẩn thì còn tầm 12mb.

boykiss

sao kì vậy ta?có ai trả lời giúp thắc mắc của mình với!các tiền bối ơi!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

boykiss

ko có thư mục đó bạn ah!có phải bạn đang dùng nokia 6120c ko vây?mình tìm hoài mà có thấy thư mục đó đâu!hix!hết bít làm sao luôn rồi!~X(

ninhhot

ko có thư mục đó bạn ah!có phải bạn đang dùng nokia 6120c ko vây?mình tìm hoài mà có thấy thư mục đó đâu!hix!hết bít làm sao luôn rồi!~X(

Thế máy b đã hack chưa?hay k dc nữa thì b 4mat máy là hết àh:D

boykiss

Máy mình hack rồi.nói như b thì cũg như ko hà!mà mìh mún hỏi là máy nokia 6120c nào cũg zậy hết hả?Ko có cáh nào khắc phục hả?

ximuoi

làm sao để cài dc chức năg khóa bàn phím, mỗi lần mở là phải đăg nhập pass vậy? mìh mò hoài mà k ra :-s