• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 6120 Classic

ansu16

Active Member
không cần phải khởi động lại máy đâu, bạn chỉ cần chọn dòng "update music library" trong mục "music library" là được
Posted via Mobile Device

Kojiro

Super V.I.P
không cần phải khởi động lại máy đâu, bạn chỉ cần chọn dòng "update music library" trong mục "music library" là được
Posted via Mobile Device

Có máy update ko được đó bạn à :)

gmuu

Cho mình hỏi, mình dùng duyệt wap (mặc định của máy) để vào các trang web nghe nhạc như zing.mp3... nhưng ko thể nghe nhạc hoặc xem clip đc, máy báo memory full. close some application. Thì phải làm sao? mình ko dùng PM nào chạy ẩn hết.
Còn khi mình dùng Opera mini 4.1 thì cũng ko nghe nhạc hay xem cip đc, ai giúp mình với, hoặc cho mình trình duyệt web có thể nghe nhạc và xem clip. Thanks!

Kojiro

Super V.I.P
Cho mình hỏi, mình dùng duyệt wap (mặc định của máy) để vào các trang web nghe nhạc như zing.mp3... nhưng ko thể nghe nhạc hoặc xem clip đc, máy báo memory full. close some application. Thì phải làm sao? mình ko dùng PM nào chạy ẩn hết.
Còn khi mình dùng Opera mini 4.1 thì cũng ko nghe nhạc hay xem cip đc, ai giúp mình với, hoặc cho mình trình duyệt web có thể nghe nhạc và xem clip. Thanks!

Đơn giản là do các trang web đó dùng flash bản ko phù hợp với điện thoại nên load ko được bạn à, theo thông tin mình biết là thế, cách đây mấy tháng lai được.

leetran72

Trả lời bạn này: Vì trình duyệt của máy là 1 trình duyệt tiêu hao 1 lượng lớn bộ nhớ RAM của 6120c. Do đó khi bạn vào các trang nghe nhạc thì bộ nhớ RAm ko còn đủ để chạy trình hỗ trợ nghe nhạc nữa, dẫn đến việc máy báo "memory full. close some application" (Tức là: Bộ nhớ đầy, hãy đóng 1 vài ứng dụng). Với Opera thì khác. PM này ko tiêu hao 1 lượng bộ nhớ RAM đáng kể như của browser mặc định nên vẫn có thể nghe nhạc và xem phim tốt.
Khuyên bạn: nên dùng UCWeb 7 và UCPlayer đi kèm để nghe và xem 1 cách tốt nhất>:)

ansu16

Active Member

Chỉ có dùng skyfire kết hợp với 3g là tuyệt nhất
À, cho mình hỏi luôn, cái vụ mà nokia thay giao diện cho symbian không biết máy 6120c có được thay đổi không?

Posted via Mobile Device

gmuu

Mình muốn kiểm tra Ram của 6120 còn bao nhiu thì kiểm tra thế nào vậy? Mình dùng X-plore 122 vào tool -> device info có những dòng sau:
total: 48.3MB
Free memory: 12.4MB
CPU speed: 192 MHz

Đây là những thông số gì vậy ạ?

ansu16

Active Member
Mình muốn kiểm tra Ram của 6120 còn bao nhiu thì kiểm tra thế nào vậy? Mình dùng X-plore 122 vào tool -> device info có những dòng sau:
total: 48.3MB
Free memory: 12.4MB
CPU speed: 192 MHz

Đây là những thông số gì vậy ạ?

Dòng một là tổng RAM
Dòng hai là số RAM còn lại
Dòng 3 là tốc độ CPU (giống trên PC)

meodihia_cool

Pin của mình yếu quá rồi,dùng ít thì được có hơn một ngày.Anh em biết chỗ nào bán pin Galilio xịn chỉ với.Thank

ansu16

Active Member
cho hỏi một tí, khi trong vùng phủ sóng của 3g mà máy lại ở chế độ dual mode, khi mình vào web thì máy tự chuyển sang 3g hay mình phải tự chỉnh sang UMTS
Posted via Mobile Device

hhkkll

cho hỏi một tí, khi trong vùng phủ sóng của 3g mà máy lại ở chế độ dual mode, khi mình vào web thì máy tự chuyển sang 3g hay mình phải tự chỉnh sang UMTS
Posted via Mobile Device

Khi để chế độ dual mode, nó sẽ chọn cho bạn loại sóng mạnh nhất, thông thường hay để ở sóng 3g. nếu bạn thấy chữ 3G ở cột sóng thì lúc vào web sẽ là 3g còn nếu hok thấy thì là ngprs, lúc này bạn hãy chuyển qua UMTS nhé. Thân.

gmuu

Posted via Mobile Device
Khi mình để chế độ UMTS mà ở khu vực ko có sóng 3G thì có thể ko nhận đc tin nhắn hay cuộc gọi đó, khi nào ở khu vực ko có 3G nên để Dual Mode!

fabregas2000

hjx. Ko hiểu sao giờ máy mình ko cài đặt video đc nữa. Cài đặt chụp hình thì đc, nhưng chọn cài đặt video là bị đá lun. Bạn nào bít bị j ko? Thanks

leetran72

Chỉ có dùng skyfire kết hợp với 3g là tuyệt nhất
À, cho mình hỏi luôn, cái vụ mà nokia thay giao diện cho symbian không biết máy 6120c có được thay đổi không?

Posted via Mobile Device

Kiểu "biến s60v3 thành win XP" hay "biến s60v3 thành win 7" á? Nó đòi hỏi RAM nhiều hơn gấp 3 lần RAM tổng của 6120c bạn à >:)
Nhưng yên tâm là vẫn có 1 số ct đổi giao diện của s60v3 sang giao diện win XP-Vista-7 mà ko tiêu hao RAm cho lắm. Nhưng mấy cái giao diện ấy dùng ko thích lắm vì chúng khá là bất tiện, chỉ làm cảnh 1,2 hôm là del thôi vì "ko chịu nổi">:)
Còn nếu bạn hỏi về cái vụ mà dạo này bên nokia đang xì xào về việc thay đổi giao diện cho các máy symbian thì mình nghĩ chắc là chi dành cho các máy symbian sắp ra thôi. Mà cũng biết đâu đc đấy, sau 1 vài bản up ROM nữa nokia lại chẳng giúp bạn thay đổi hoàn toàn giao diện symbian. HopE!

hhkkll

hjx. Máy mình h khoảng 20pm và khoảng 5 60 games. Format thì chết.

Posted via Mobile Device
Rág 4mat đi bạn, hết cách. Nếu bạn còn lưu file cài thì 4mat máy rùi dùng ctrình tự cài nhé, máy tự độg cài ứg dụg.