• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 6120 Classic

ansu16

Active Member
có bác nào biết cách nào kết nối 6120c với PC để dùng 3G không, tui đang định thử với IDM xem tốc độ đạt được bao nhiêu
Posted via Mobile Device

langtuomdan

có bác nào biết cách nào kết nối 6120c với PC để dùng 3G không, tui đang định thử với IDM xem tốc độ đạt được bao nhiêu
Posted via Mobile Device

Tui dùng thử rồi bạn à. Good lắm, dùng em 6120c này làm Modem, vào web thì hơi chậm hơn ADSL của VNPT 1 tý thôi, tốc độ download ở trên mediafire với 2 vạch sóng là 80-90 kb/s. 5 vạch 150-170 kb/s. Chưa test lúc full vạc sóng. quá ngon bác ạ

nhqpro6120

Hix. Mỗi lần khởi động lại gần 5 phút mới xài đc. Còn trước đó là đơ máy. Có cách nào giúp khởi động máy nhanh ko bạn. Mình toàn rút thẻ ra rùj khởi động lại rùi gắn thẻ vào
cai het pm vao bo nho may di ban dam bao se nhanh hon nhieu,vua tranh dc loi ko ket noi dc voi may tinh khi co pm dang chay ngam
Posted via Mobile Device

ansu16

Active Member
hiện tại ở TP HCM viettel đang cho thử nghiệm sóng 3G, bác nào đã thử chưa. Tốc độ ntn vậy?

hailong259

cái 6120c này kết nối internet qua máy tính hay bị rớt mạng lắm. Để yên thì không sao nhưng khi vào đọc tin nhắn 1 cái là bị rớt liền

DonPhuongViAi

Các bác ơi con 6120c của em bị lỗi gì đấy, em tắt máy sạc pin xong rồi không cần bấm nút bật nguồn nhưng nó vẫn tự mở máy. Khi mở máy lên rồi để im chưa tới 1p là nó tự hiện lên cái bảng giống như lúc mình ấn nút bật nguồn (cái bảng có hiện chữ: Tắt nguồn, khoá phím với các cấu hình ấy) rồi tự động chạy lên xuống lung tung, em đã tháo thẻ nhớ ra+ 4mat 4 ngón rồi mà vẫn bị, không biết bị lỗi gì nữa. Bác nào biết chỉ em với.

habaolinh

Super V.I.P
Các bác ơi con 6120c của em bị lỗi gì đấy, em tắt máy sạc pin xong rồi không cần bấm nút bật nguồn nhưng nó vẫn tự mở máy. Khi mở máy lên rồi để im chưa tới 1p là nó tự hiện lên cái bảng giống như lúc mình ấn nút bật nguồn (cái bảng có hiện chữ: Tắt nguồn, khoá phím với các cấu hình ấy) rồi tự động chạy lên xuống lung tung, em đã tháo thẻ nhớ ra+ 4mat 4 ngón rồi mà vẫn bị, không biết bị lỗi gì nữa. Bác nào biết chỉ em với.

Công tắc nguồn bị dở hơi ăn cám lợn rồi.

leetran72

Có thể nút điều hướng bị nghẹt do "bụi bẩn và thời gian" rồi. Đem ra ngoài kia bảo mấy ông thợ ông lau qua cho là đc. Ko đc thì...lên hỏi tiếp>:)

gmuu

Trước đây mình xài N70, có phím cây bút rất tiện lợi nhưng khi chuyển qua 6120c ko có phím cây bút thấy khó chịu sao á, vô tình mình phát hiện phím # cũng có tác dụng như phím cây bút, dùng để chọn nhiều file, dùng copy or cut.
Nếu phát hiện này mà ai cũng bit rồi thì xin các mod xoá bài giùm em nhé!

ninhhot

Trước đây mình xài N70, có phím cây bút rất tiện lợi nhưng khi chuyển qua 6120c ko có phím cây bút thấy khó chịu sao á, vô tình mình phát hiện phím # cũng có tác dụng như phím cây bút, dùng để chọn nhiều file, dùng copy or cut.
Nếu phát hiện này mà ai cũng bit rồi thì xin các mod xoá bài giùm em nhé!
Hầu như tất cả các máy s6v3 thuộc dòng N đều là fim # thay fim bút chì đó b.k chỉ riêng 6120c đâu
Posted via Mobile Device

gmuu

Dịch vụ 3G của mobifone có dịch vụ xem tivi, cho mình hỏi 6120 có coi TV đc ko? Và muốn kiểm tra máy mình có hỗ trợ xem TV ko thì kiểm tra như thế nào ? Thanks

fabregas2000

Dịch vụ 3G của mobifone có dịch vụ xem tivi, cho mình hỏi 6120 có coi TV đc ko? Và muốn kiểm tra máy mình có hỗ trợ xem TV ko thì kiểm tra như thế nào ? Thanks

Hầu như tất cả các dòng máy v3 của nokia đều xem tv hết bạn ah. Kể cả s40v3 (3g nhá). Nhưng mà có realplay xem nét hơn, và s60 thì tốc độ 3g cũng cao hơn. 6120c tuy bình thường nhưng xài tốt. Xem tv nét. Tốc độ down khoãng 100- 280.

huy_turbo

Em xin hỏi các bác con NOKIA 6121,6120 Classic duyệt web tốc độ có chấp nhận được không ạ , thấy bảo nó có HSDPA
Cám ơn các bác !

nhatnam0689

các bác cho hỏi.e xài 6120c nhưng copy nhạc vào thẻ nhớ thì máy không update được.cho e hỏi cách khắc phục ạ?

kp_enter

các bác cho hỏi.e xài 6120c nhưng copy nhạc vào thẻ nhớ thì máy không update được.cho e hỏi cách khắc phục ạ?

chắc do bạn tháo thẻ nhớ ra để copy :) bạn khởi động lại máy là update đc thôi :D