• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 6120 Classic

hailong259

muốn tắt tiếng đơn giản nhất là cài cái remove camera sound vào
Luôn tiện đây cho mình hỏi sao 3g minh vào chỉ ngang mức 50kb/s trở xuống, không biết do mạng hay do con 6120c này chỉ hổ trợ ngang đó

Chỉnh sửa cuối:

ansu16

Active Member
muốn tắt tiếng đơn giản nhất là cài cái remove camera sound vào
Luôn tiện đây cho mình hỏi sao 3g minh vào chỉ ngang mức 50kb/s trở xuống, không biết do mạng hay do con 6120c này chỉ hổ trợ ngang đó

Theo tui biết thì 6120c hỗ trợ 3G đến tối đa là 1,8MB/s, còn trung bình là 384Kb/s (trên lý thuyết là vậy, còn thực tế thì tui không rõ vì chưa thử)

Posted via Mobile Device

fabregas2000

Theo tui biết thì 6120c hỗ trợ 3G đến tối đa là 1,8MB/s, còn trung bình là 384Kb/s (trên lý thuyết là vậy, còn thực tế thì tui không rõ vì chưa thử)
Posted via Mobile Device
Hôm bữa mình thử lúc cao nhất là 280kbs. Nói chung là mọi thứ ko tồi. Nhưng ram hơi yếu thu

fabregas2000

Là 280kbs đó bác. ko biết lên 4g có đc 280kb/s ko. Mà máy này đâu có hỗ trợ 4g đâu nhỉ !
Posted via Mobile Device

1 giây đc 280kb mấy bạn ạ. Lúc đó mình chụp ko kịp. Chỉ chụp đc lúc 240kb/s thui. Mình có hình, nhưng online đt nên hok post dc.

Nynk_102

1 giây đc 280kb mấy bạn ạ. Lúc đó mình chụp ko kịp. Chỉ chụp đc lúc 240kb/s thui. Mình có hình, nhưng online đt nên hok post dc.
Thế thì 3g ở việt nam qua good luôn. Bên này e down lúc cao nhứt cũng chỉ đến 22 -23kb/s , chưa bao giờ đến 28 hay 30kb/s cả. Mọi người có biết tại sao ko ? Chỉ cho e với.

Posted via Mobile Device

fabregas2000

Thế thì 3g ở việt nam qua good luôn. Bên này e down lúc cao nhứt cũng chỉ đến 22 -23kb/s , chưa bao giờ đến 28 hay 30kb/s cả. Mọi người có biết tại sao ko ? Chỉ cho e với.

Posted via Mobile Device

22-23 thì ai gọi là 3g hả bạn. Mà bạn ở đâu đấy.?

Nynk_102

22-23 thì ai gọi là 3g hả bạn. Mà bạn ở đâu đấy.?
Thì 3g chứ gì nữa hả bác. Gọi video call, gọi Fring, Nimbuzz, mấy pm gọi Voip đều cho chất lượng tốt mà. Nhưng down load chỉ có thế thui, bình thường thì chỉ 15 _20kb/s thui ah. Tested by Ucweb download Manager..E đang ở Libi.

Posted via Mobile Device

fabregas2000

Thì 3g chứ gì nữa hả bác. Gọi video call, gọi Fring, Nimbuzz, mấy pm gọi Voip đều cho chất lượng tốt mà. Nhưng down load chỉ có thế thui, bình thường thì chỉ 15 _20kb/s thui ah. Tested by Ucweb download Manager..E đang ở Libi.

Posted via Mobile Device

Sao bên đó yếu thế nhỉ. Chẳng lẽ viet nam đẳng cấp hơn. He he

ninhhot

Bạn nào có cách nào làm ram mình trống hơn ko?. Chứ xài riết mà ram còn có 12mb àh.
K dùng thì k tốn b ạ.đùa đó hehehe mà b dùng kiểu gì mà ram ngốn kinh vậy.mỗi lần như vạy thì khởi động lại máy đi b ạ.
Posted via Mobile Device

fabregas2000

K dùng thì k tốn b ạ.đùa đó hehehe mà b dùng kiểu gì mà ram ngốn kinh vậy.mỗi lần như vạy thì khởi động lại máy đi b ạ.
Posted via Mobile Device

Hix. Mỗi lần khởi động lại gần 5 phút mới xài đc. Còn trước đó là đơ máy. Có cách nào giúp khởi động máy nhanh ko bạn. Mình toàn rút thẻ ra rùj khởi động lại rùi gắn thẻ vào

thanhduc_iit

Nokia 6120c hổ trợ HSDPA 3.6Mbps, trên lý thuyết có thể down đến ~540KB/s

Test thực tế với 3G VinaPhone:

Chỉnh sửa cuối:

ansu16

Active Member
đúng vậy, đây là 3,5G chứ không phải 3G, tốc độ nhanh hơn nhiều so với 3G

Posted via Mobile Device