• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 6120 Classic

huy_turbo

Em dung rất nhiều máy đều có mục báo thức theo lịch trình ( có nghĩ là mình đặt là chỉ thứ 2 thứ 3, thú 6 là phải báo thức lúc 6h sáng thôi , còn những ngày khác thì thôi),riêng con NOKIA 6120classic ( S60v3) mà vẫn chưa tìm ra mong các anh giúp đỡ ! Thank

tien714

Bạn dùng sim mobi hay vina điện lên 18001516 tổng đài của nokia đó,hơi khó gặp điện thoại viên 1 chút nhưng điện hoài 1 lát là được thôi,làm việc tu 8h đến 18h.hay pn 4mat lại máy thử xem.chúc bạn thành công.

kp_enter

Em dung rất nhiều máy đều có mục báo thức theo lịch trình ( có nghĩ là mình đặt là chỉ thứ 2 thứ 3, thú 6 là phải báo thức lúc 6h sáng thôi , còn những ngày khác thì thôi),riêng con NOKIA 6120classic ( S60v3) mà vẫn chưa tìm ra mong các anh giúp đỡ ! Thank

Bạn mở Clock/tab alarm/new alarm là có phần chọn repeat đó

Posted via Mobile Device

leetran72

Posted via Mobile Device
The nay moi dung bac nay: bac bat Clock(dong ho) len. Bam option(tuy chon) chon setting(cai dat), keo xuong phan workdays(ngay lam viec) va tich vao monday, tuesday va friday la dc.sau do ban cai gio bao thuc moi(new quick alarm), dat la 6h.tiep do, ban chon reset alarm(cai dat lai cho bthuc) o phan repeat(lap lai) chon workdays la dc

hoangqn135

6120 không nhận được file wma

Các bác cho em hỏi cái này một tí. em đang dùng con 6120 ngon lành, hôm trước cho thằng em nó mượn một ngày không biết nó làm sao mà twj nhiên máy lại không nhận được file wma nữa nhưng dùng trình phát nhạc vẫn đọc được. Các bác giúp em với nhé, cảm ơn nhiều

songtoan93

Các bác cho em hỏi cái này một tí. em đang dùng con 6120 ngon lành, hôm trước cho thằng em nó mượn một ngày không biết nó làm sao mà twj nhiên máy lại không nhận được file wma nữa nhưng dùng trình phát nhạc vẫn đọc được. Các bác giúp em với nhé, cảm ơn nhiều
Bạn vào Music library chọn Update music library để nó quét tất cả nhạc trong máy là đc thôi

Posted via Mobile Device

huy_turbo

Có pác nào bít gì về cái GPS trong em 6120 này ko ạ ? hình như ko phải là GPS mà bắt bluetooth hay sao í , em chả bít nghịch thế nào !

ansu16

Active Member
Có pác nào bít gì về cái GPS trong em 6120 này ko ạ ? hình như ko phải là GPS mà bắt bluetooth hay sao í , em chả bít nghịch thế nào !

6120c không có GPS, nếu bạn muốn dùng thì bạn phải mua thêm thiết bị GPS ngoài kết nối với điện thoại qua bluetooth

Posted via Mobile Device

leetran72

6120c không có GPS, nếu bạn muốn dùng thì bạn phải mua thêm thiết bị GPS ngoài kết nối với điện thoại qua bluetooth

Posted via Mobile Device

Đúng hơn là 6120c có hộ trợ GPS nhưng chưa đc tích hợp vào trong máy. Bạn có thể bỏ ra khoảng gần 200k (Nghe đồn thế - chưa mua bao giờ >:)) để kiếm cho mình 1 cái về mà dùng

leetran72

up fw thì có gì khác ko mấy bạn. Thanks

Có chứ bạn. Từ 5 lên 6.01 thì có vẻ nhanh hơn. Từ 6.01 lên 7.10 thì có...nhiều lỗi hơn 1 chút >:)(7.02 chưa test chưa biết thế lào, hay là bác test thử giúp mình luôn)ban 7.10 hơn đc 1 cái là mình có thể khởi động sw ngay lúc mới cài vào (Máy sẽ hỏi:"Bắt đầu...?" hay "Start...?"), nhưng mà hay bị khởi động lại máy khi bạn lỡ bấm vào 1 file mà máy ko đọc đc, cấu hình fw hình như cũng chưa ổn định lắm. Đang định chủ nhật ra Care chạy lại 6.01(Best) >:)

fabregas2000

Có chứ bạn. Từ 5 lên 6.01 thì có vẻ nhanh hơn. Từ 6.01 lên 7.10 thì có...nhiều lỗi hơn 1 chút >:)(7.02 chưa test chưa biết thế lào, hay là bác test thử giúp mình luôn)ban 7.10 hơn đc 1 cái là mình có thể khởi động sw ngay lúc mới cài vào (Máy sẽ hỏi:"Bắt đầu...?" hay "Start...?"), nhưng mà hay bị khởi động lại máy khi bạn lỡ bấm vào 1 file mà máy ko đọc đc, cấu hình fw hình như cũng chưa ổn định lắm. Đang định chủ nhật ra Care chạy lại 6.01(Best) >:)

ra care thì mất nhiu tiền hả bạn. Nếu mình tự up thì có vấn đề j hok.

ansu16

Active Member

Khi ra care, nếu điện thoại còn bảo hành thì không mất tiền và hư họ chịu, nếu hết thì tốn đâu cỡ 100k. Nếu tự up nếu có sự cố (như mất điện, đứt cáp giữa chừng) thì tự làm tự chịu, nên trước khi up bạn phải chuân bị tinh thần và lường trước mọi tình huống có thể xảy ra

Posted via Mobile Device

fabregas2000

Khi ra care, nếu điện thoại còn bảo hành thì không mất tiền và hư họ chịu, nếu hết thì tốn đâu cỡ 100k. Nếu tự up nếu có sự cố (như mất điện, đứt cáp giữa chừng) thì tự làm tự chịu, nên trước khi up bạn phải chuân bị tinh thần và lường trước mọi tình huống có thể xảy ra

Posted via Mobile Device

ek. Thế để im mà xài cho chắc. Đem ra care chắc chờ mòn mỏi. Mà chắc j người ta đả rảnh mà up cho mình. Có bh nhưng đâu có nói là đc up fw free đâu bạn.

hoangqn135

Bạn vào Music library chọn Update music library để nó quét tất cả nhạc trong máy là đc thôi

Posted via Mobile Device

nhạc trong máy nó vẫn đọc đwowcj nhưng trong phần quản lý file nó không nhận được file wma, khi mở thì nó không chạy bằng trình phát nhạc mà chạy bằng phần mềm core play mình cài trong máy.

hhkkll

nhạc trong máy nó vẫn đọc đwowcj nhưng trong phần quản lý file nó không nhận được file wma, khi mở thì nó không chạy bằng trình phát nhạc mà chạy bằng phần mềm core play mình cài trong máy.

Vậy là đúng rùi bạn. real player ko hỗ trợ đọc file wma ở dòng máy này. Còn core player thì có hỗ trợ.

leetran72

Máy còn bảo hành >:) Nếu tự down mà nó die thì cũng hơi mệt một chút. Thôi thì cứ đem ra nhờ bên Care cho tiện>:)

balder

cho mình hỏi các bạn tí :mình đang dùng sim viettel, tối qua chằng hiểu sao mình ko lên web được máy nó báo "no gateway relpy" mặc dù hồi chiều vẫn vào được(sim vẫn còn tiền).mặc dù mình dùng sim mobi vẫn lên được. Ai biết cách khắc phục chỉ mình với

tien714

Vậy chắc gprs của bạn bị khóa rồi đó.tài khoản chính bạn còn tiền ko?