• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo Luận sử dụng Nokia 5800 XpressMusic

Status
Không mở trả lời sau này.

llTuyetTinhCocll

anh em có ai giúp tôi với có ai bị như tôi ko? Màn hình cảm ứng thi thoảng đơ ko ấn đc phải để một lúc vuốt đi vuốt lại mới ấn dc tiếp. Mới đầu chỉ bi thi thoảng giờ tần suất liên tục, khổ thế máy lại vừa hết bảo hành mơi đau chứ:(( hay la đỏi tiền rùi, có pro nao giúp với

Vậy là do lỗi màn hình cảm ứng rồi. Mấy cái về phần cứng thì bạn cứ ra care thôi. Chắc cũng đắt đó. Mấy trc màn hình của mình chọc chỗ này thì ra chỗ nọ. Ra care thay, free^^ còn bảo hành mà

Mình cũng ko rành về phần cứng cho lắm nhưng theo bạn hitman thì cái này do máy chạy chậm.....fw cũ.....1 lúc xài nhiều pm....theme lớn hoặc chạy kèm hiệu ứng.....chứ hư cảm ứng thì làm gì có chuyện vuốt 1 hồi......hihih.....bạn bấm *#0000# .... bạn kiểm tra xem mình đang xài fw bao nhiêu.....( có lẽ bạn là thành viên mới có thể ko rành....bạn có thể tìm tài liệu đọc 1 chút về dòng máy mình đang xài ).....nếu từ v40 trở lên thì bạn coi lại dữ liệu có đầy quá ko....theme....pm đang xài....có nhiều wá.....còn nếu thấp hơn v40 thì khỏi phải bàn......bạn nên tham khảo qua box FW....

Chúc thành công.......

chungvcvb

Cac ban cho minh hoi, minh thay cac dien dan ve dien thoai cua nuoc ngoai noi rang chuc nang tv out cua 5800 da bi nokia go bo, luc mua may minh cung thay co 1 to giay tieng anh noi dung dai khai la chuc nang tv out da ko con kha dung nua, co dung the ko?, dang dinh mua 1 cai cap tv ma so ko dung dc.
Ps: post bai bang dt nen ko dau, sr nhe.

Trvuphuong

Member
Cac ban cho minh hoi, minh thay cac dien dan ve dien thoai cua nuoc ngoai noi rang chuc nang tv out cua 5800 da bi nokia go bo, luc mua may minh cung thay co 1 to giay tieng anh noi dung dai khai la chuc nang tv out da ko con kha dung nua, co dung the ko?, dang dinh mua 1 cai cap tv ma so ko dung dc.
Ps: post bai bang dt nen ko dau, sr nhe.

Đúng rùi đó bác nokia loại bỏ tính năng này nhằm để hạ giá thành sản phẩm! Trong trang web của nokia cũng đã gỡ tính năng này xuống rùi!!!!!
Lúc trước vì dụ này nên mình mí mua x6-8g nak!

hitman83

Mình cũng ko rành về phần cứng cho lắm nhưng theo bạn hitman thì cái này do máy chạy chậm.....fw cũ.....1 lúc xài nhiều pm....theme lớn hoặc chạy kèm hiệu ứng.....chứ hư cảm ứng thì làm gì có chuyện vuốt 1 hồi......hihih.....bạn bấm *#0000# .... bạn kiểm tra xem mình đang xài fw bao nhiêu.....( có lẽ bạn là thành viên mới có thể ko rành....bạn có thể tìm tài liệu đọc 1 chút về dòng máy mình đang xài ).....nếu từ v40 trở lên thì bạn coi lại dữ liệu có đầy quá ko....theme....pm đang xài....có nhiều wá.....còn nếu thấp hơn v40 thì khỏi phải bàn......bạn nên tham khảo qua box FW....

Chúc thành công.......[/QU
Mình là thành viên mới nhưng theo dõi thường xuyên diễn đàn lắm của mình xái FW 51 roài hôm qua mang care nó thay màn hình mất 800k hu hu xót cứng cả người. Mình đang nâng cấp lên 52 roài ko biết có gì mới ko

chungvcvb

v52 thất vọng tràn trề, đang đi học ko có box để revert lai C6 v20, đành ngậm ngùi dùng tạm v52 vài tháng :(

N_6600

Đúng rùi đó bác nokia loại bỏ tính năng này nhằm để hạ giá thành sản phẩm! Trong trang web của nokia cũng đã gỡ tính năng này xuống rùi!!!!!
Lúc trước vì dụ này nên mình mí mua x6-8g nak!

Nhầm rồi bạn.
Nokia chỉ bỏ cái cáp đi thôi, tính năng TV-OUT vẫn dùng được nếu bỏ tiền mua cáp. Máy mình mới mua vẫn dùng TV-OUT
Bạn chưa dùng 5800 thì đừng phán như Thánh thế.

Chúc thành công.......[/QU
Mình là thành viên mới nhưng theo dõi thường xuyên diễn đàn lắm của mình xái FW 51 roài hôm qua mang care nó thay màn hình mất 800k hu hu xót cứng cả người. Mình đang nâng cấp lên 52 roài ko biết có gì mới ko

bác thay lun cái màn hình hay là tấm kính cảm ứg vậy em mún thay tấm kính cảm ứg tại tấm cũ hơi xướt nhìu.bác nào bít giá bao nhiu ở care ko? Níu ma chát wa thì e kệ lun.:p
ah camera của e có cái chấm đen đen ở giữa màn hình bác nào bjt cách khắc fục ko?

chungvcvb

Nhầm rồi bạn.
Nokia chỉ bỏ cái cáp đi thôi, tính năng TV-OUT vẫn dùng được nếu bỏ tiền mua cáp. Máy mình mới mua vẫn dùng TV-OUT
Thật à bạn, thế thì phải mua ngay cái cáp TV mới đc.

llTuyetTinhCocll

bác thay lun cái màn hình hay là tấm kính cảm ứg vậy em mún thay tấm kính cảm ứg tại tấm cũ hơi xướt nhìu.bác nào bít giá bao nhiu ở care ko? Níu ma chát wa thì e kệ lun.:p
ah camera của e có cái chấm đen đen ở giữa màn hình bác nào bjt cách khắc fục ko?

Lâu rồi....có ng nói là 1tr8 ko biết giờ vật giá ra sao.....còn cái vụ camera thì nếu cái chấm là của ống kính thì lấy ra lau đi.....có khi dính bụi á....
Nhầm rồi bạn.

Đúng rồi....làm gì có chuyện mà mất tính năng.....Thằng bạn mới mua ở tgdd xong......đúng là ko có cái dây cáp kèm theo....nhưng vẫn còn out TV đc.....test nhanh là gắm cái tai nghe vô nhưng đừng gắm cái mic.....nó sẽ báo 4 mục trong đó có out tv

Anonyz

Hôm wa e ra nokia care hỏj thay 1 số ljnk kjện cho con 5800. Họ báo giá là cục pjn mớj 350k,vỏ la 550k,tấm kjếg là 900k,káj màn hình bên trog là 1tr5 . Ko bjết có phảj toàn hàng zjn,chính hãg nokia ko mà giá cả chém gió như vậy. Bác nào có kjnh ngjệm thì chja sẻ vớj. Đag cần thay vỏ vớj tấm kjếg,tạj trầy nhìu wá...

mrquyen1993

thôi thế thì mua máy mới cho xong bạn bè mình bán đầy có ai mua đâu bọn nokia chỉ đc chặt chém chứ cục pin ghẻ của nó đc cái mác nokia như mình thì thà mua pin 1700mAh vừa bền khỏe lại rẻ ngon chán so với cụ BL 5J

h3ll

có ai biết khi down ứng dụng trên Ovi thì nó lưu ở đâu trong máy ko.Thanks

sonl0v3ngoc

Dúng rùi đó chỉ next radio dc trước Fw 50 mjnh next dc up lên 5.1 52 thì tịt

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 27 minutes:

Alo có ai pít sửa ko

Chỉnh sửa cuối:

thanhtam18

Mình len trang facebook bang trinh duyet mac đinh cua may thi bi bao la ten may chu không hơp lê!co ai biet cach khac phuc lôi nay không?xin giup minh!

Status
Không mở trả lời sau này.