• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo Luận sử dụng Nokia 5800 XpressMusic

Status
Không mở trả lời sau này.

curoa

5800 XM bị lệch cảm ứng. Trước hết mình xin khẳng định rằng đây ko phải là lỗi có thể khắc phục bằng cách "cân chỉnh màn hình cảm ứng". . Đã nhiều lần mình cân chỉnh nhưng ko có tác dụng và những lần có tác dụng là do cầm điện thoại lắc mạnh hoặc lật úp vài lần.
Ko hiểu đây là bệnh gì nữa. Mình xin mô tả như sau: thỉnh thoảng mở khóa máy ra mình ko thể sử dụng được 2 phím "danh bạ" và "điện thoại"; khi ấn vào các biểu tượng bên trái thì máy lại vào biểu tượng bên phải cùng hàng; hoặc, khi đang ở trong một ứng dụng nào đó, ấn "tùy chọn" lại thành ra "thoát". Theo quan sát của mình thì hình như cảm ứng bị kéo lệch về bên trái (nếu để máy thẳng đứng) và lệch xuống dưới (nếu để máy theo chiều ngang

máy bạn die oy:)) ,
mang ra care đi bạn kiu nó sửa cho chứ mấy lỗi này post lên thì bó tay. Chắc bạn làm rớt nên nó vậy

bosscarrot

5800 XM bị lệch cảm ứng. Trước hết mình xin khẳng định rằng đây ko phải là lỗi có thể khắc phục bằng cách "cân chỉnh màn hình cảm ứng". . Đã nhiều lần mình cân chỉnh nhưng ko có tác dụng và những lần có tác dụng là do cầm điện thoại lắc mạnh hoặc lật úp vài lần.
Ko hiểu đây là bệnh gì nữa. Mình xin mô tả như sau: thỉnh thoảng mở khóa máy ra mình ko thể sử dụng được 2 phím "danh bạ" và "điện thoại"; khi ấn vào các biểu tượng bên trái thì máy lại vào biểu tượng bên phải cùng hàng; hoặc, khi đang ở trong một ứng dụng nào đó, ấn "tùy chọn" lại thành ra "thoát". Theo quan sát của mình thì hình như cảm ứng bị kéo lệch về bên trái (nếu để máy thẳng đứng) và lệch xuống dưới (nếu để máy theo chiều ngang
màn hình cảm ứng của bạn đã ra đi rồi. Lên care đi bạn, Còn bảo hành thì okey, hết bảo hành thì chắc cũng 700k
Mình len trang facebook bang trinh duyet mac đinh cua may thi bi bao la ten may chu không hơp lê!co ai biet cach khac phuc lôi nay không?xin giup minh!
Bạn vào phần chỉnh GPRS hoặc Wifi đó, Chọn option > advance, chỉnh DNS sang của Google 8.8.8.8 và 8.8.4.4.

chip_dep_zai

bạn thử format lại máy xem nào

tc89

Ai gửi giúp mình phần mềm V-menu cho con 5k8 đc k? mình search tren goole và 4rum k thấy. Thanks!!

tleqn

người bạn mới cho con nokia 5800, khi mình cắm cab nối với pc nó hiện lên 4 lựa chọn, mình chọn PC Suit hay ổ đĩa chung thì nó báo đã kết nối nhưng máy tính thì ko nhận được. thay dây khác cũng tương tự. Anh em có ai bị như mình mà khắc phục được rồi thì chỉ cho mình với.
cám ơn đã xem tin.

tochungdo

May truoc cua cung bi giong het vay, do m o que k co care va may cung het bh nen m tu thao ra xem, va tinh hinh la cap bi dut, minh cung k hieu lm sao ma dut dc, co le do bi gaapj lau qua, no chua dut het nen thinh thoang van dc.

thechipmunks

các bác cho e hỏi , con 5k8 của e khi nâng fw lên v52 lần đầu thì thấy có quicofffice, nhưng hôm e bị lỗi nên flash lại vẫn fw đó mà ko hiểu sao lại ko thấy quickoffice đâu nữa, ai biết chỉ e với

llTuyetTinhCocll

các bác cho e hỏi , con 5k8 của e khi nâng fw lên v52 lần đầu thì thấy có quicofffice, nhưng hôm e bị lỗi nên flash lại vẫn fw đó mà ko hiểu sao lại ko thấy quickoffice đâu nữa, ai biết chỉ e với

có chắc là 2 lần flash cùng 1 fw ko bạn....????

kakiko

mọi người ơi cho mình hỏi tại sao video mình download từ youtube về định dạng flv, mp4 không thể xem được? máy luôn báo lỗi systerm error

Whinny

mọi người ơi cho mình hỏi tại sao video mình download từ youtube về định dạng flv, mp4 không thể xem được? máy luôn báo lỗi systerm error

flv thì phải dùng soft mới xem được.còn MP4 thì trình mặc định cũng chơi đc rùi.
bạn thử bỏ vô máy tính coi có chạy ngon không,nếu ok thì 4mat lại máy coi sao nhé;;)

thaingocduan1

ai mua 5800 navigation edition rồi cho hỏi cái

hôm qua mình nên nokia care ở 12B Hai Bà Trưng, Q.Hoàn Kiếm, Hà Nội định thay vỏ của nó cho con 5800 xpemusic của mình nhưng người ta bảo không có ,mình hỏi mua điện thoại 5800 navigation edition cũng không có luôn .vậy có bạn nào mua chưa và mua ở đâu uy tín chỉ cho mình với .nokia care bảo không có mình mua ở ngoài sau này bị làm sao sợ nó từ chối bảo hành thì chết.

kitafung

Nếu có thể mua vỏ ở ngoài rồi mang lên nokia care người ta thay cho. Nếu ở SG thì có rất nhiều Nokia Care, bạn nên tìm được số đt rồi liên lạc hỏi thử còn vỏ đó ko, phải chắc chắn rồi mang máy đến thay.

levan2

ban a hom qua minh cung dien len hoi thay nhan vien ho bao la co nhung ma ko du bo ma soa dat qua a tan 1,5 trieu khong biet o noi khac co dat vay ko nua dinh thay vo sao thay chot da hic:(

mrquyen1993

ban a hom qua minh cung dien len hoi thay nhan vien ho bao la co nhung ma ko du bo ma soa dat qua a tan 1,5 trieu khong biet o noi khac co dat vay ko nua dinh thay vo sao thay chot da hic:(

bạn nhầm rồi tất cả khung với viền tàm 4tram đổ lại thôi bạn ra nokia care to nhất khu vực xem có ko nếu bạn ko biết thay gọi cho mình mình hướng dẫn bổ máy cái 58 chả có cái j` mình bổ nát con máy mình rồi thay linh tinh bây h vẫn chạ bon mà mình mua đc gần 2 năm rồi
mà mình ko thích bọn nokia bọn chém chó nó het giá trên trời mình đành nhờ người quen mua hộ (họ làm đại lý) thế là mình mang về tự thay

levan2

bạn nhầm rồi tất cả khung với viền tàm 4tram đổ lại thôi bạn ra nokia care to nhất khu vực xem có ko nếu bạn ko biết thay gọi cho mình mình hướng dẫn bổ máy cái 58 chả có cái j` mình bổ nát con máy mình rồi thay linh tinh bây h vẫn chạ bon mà mình mua đc gần 2 năm rồi
mà mình ko thích bọn nokia bọn chém chó nó het giá trên trời mình đành nhờ người quen mua hộ (họ làm đại lý) thế là mình mang về tự thay

vay a the ma chung no bao vay bon nay het gia kinh qua di a ban mua cho nguoi quen gia bao nhieu vay chat luong co tot khong may nay to dung cung duoc 2 nam roi

llTuyetTinhCocll

chắc chắn 100% luôn.thế nên e mới thắc mắc chứ

cài thêm vô.....ở dd mình giờ có á....Cr luôn....
CŨng tùy file heng bạn.....mình ko hiểu nó bị gì nữa cứ báo " lỗi hệ thống" có file coi dc có file ko......

mrquyen1993

mình mua vỏ 58 navi khung trên làm bằng kim loại nên trông sang hẳn ko bẩn bẩn như cái vỏ nhựa cũ đâu khoảng 3 trăm 8 mấy hay sao ấy cái máy đấy tớ đưa thằng e dùng lâu rồi nên chả chú ý

Status
Không mở trả lời sau này.