• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo Luận sử dụng Nokia 5800 XpressMusic

Status
Không mở trả lời sau này.

assassinzero

Mình mới lên Navifirm check, vẫn ko có luôn. Tự nhiên cái N8 lên 11tr5 :( Ko thì thay dế rồi :), dành dùng lại 5800 + D3100 zay :(

bad204

Member
Dạo này 5k8 ko có j mới mẻ nhỉ.Qua thời kì hot rùi.Bây giờ mà có s60 ra thì mới hot lại đc :D

Wertruong3

Không hiểu mình cài phần mềm gì vào máy mà khi thóat 1 pm gì nó lại đề :ứng dụng đóng ...Và khi vào menu của máy nó cứ nhảy lên các chữ số 7,54 hoặc 12,4 rồi các số khác ở chỗ đồng hồ (khi mở menu).mình ko biết đã cài pm gì mà bị vậy.ai biết chỉ mình với.thank

Trvuphuong

Member
Không hiểu mình cài phần mềm gì vào máy mà khi thóat 1 pm gì nó lại đề :ứng dụng đóng ...Và khi vào menu của máy nó cứ nhảy lên các chữ số 7,54 hoặc 12,4 rồi các số khác ở chỗ đồng hồ (khi mở menu).mình ko biết đã cài pm gì mà bị vậy.ai biết chỉ mình với.thank

máy bạn có cài pm ghi âm cuộc gọi ko?

Jehell

Các bác giúp em với !

tình hình là cục cưng 5800 của em bị lỗi màng hình sọc ngang khi mở khoá máy, hình như cũng có nhìu ng` bị, bác nào bết cách khắc phục làm ơn chỉ em với ạh, hic

taimk2008

Mình mới xài 5800 cho mình hỏi có cách nào tắt hiệu ứng lá rơi cho nó hok vậy, mình đang xài bản 51.006, FW mới cho 5800 là bn vậy các bạn, thanks .

hantinhtu_baby

Mình mới xài 5800 cho mình hỏi có cách nào tắt hiệu ứng lá rơi cho nó hok vậy, mình đang xài bản 51.006, FW mới cho 5800 là bn vậy các bạn, thanks .

cài đặt /chủ đề/bình thường/tùy chọn/tắt>
Hỏi chơi hay hỏi thật vậy?

JustinTimberlake

bạn mở viền máy ra, dùng băng keo 2 mặt dán cục nam châm lên chỗ phía dưới cái loa, sẽ khắc phục được tạm thời, nhưng không biết có hết hẳn không, bạn nên đem ra Nokia Care xem có bảo hành không:D

habaolinh

Super V.I.P
tình hình là cục cưng 5800 của em bị lỗi màng hình sọc ngang khi mở khoá máy, hình như cũng có nhìu ng` bị, bác nào bết cách khắc phục làm ơn chỉ em với ạh, hic
Chỉ có mỗi cách thay màn hình.

kingdat12

5800 không thể kết nối bluetooth -help !!!

ai biết lỗi này "không thể kết nối bluetooth" lúc bật bluetooth
là do lỗi phần cứng hay phần mềm không ạ ??? =.=
các bro có kinh nghiệm chỉ em cách khắc phục luôn , em cảm ơn =.= !

nttnn175

Mình trước cũng bị lỗi này, nó thường sẽ đi kèm theo lỗi không dùng được GPS nữa, đây là lỗi phần cứng, nên đành ngậm ngùi....chưa thấy ai sửa được

hantinhtu_baby

ai biết lỗi này "không thể kết nối bluetooth" lúc bật bluetooth
là do lỗi phần cứng hay phần mềm không ạ ??? =.=
các bro có kinh nghiệm chỉ em cách khắc phục luôn , em cảm ơn =.= !

Thử khởi động máy hay format máy xem đi bạn! Ko đc thì flash lại xem.
Mà đang dùng cfw hay fw vậy?Nếu ko đc thì ra Care nha!

kingdat12

Thử khởi động máy hay format máy xem đi bạn! Ko đc thì flash lại xem.
Mà đang dùng cfw hay fw vậy?Nếu ko đc thì ra Care nha!

mình đã khởi động và format nhưng đều k đc
mình đang dùng FW 51.006
chắc mang ra care thôi ,
thank :)

Hoden

Super V.I.P
anh em oi cho toi hoi? may toi sao choi game hay bi giat vay

game nào chứ bạn . 5800 chơi game độ phân giải cao thì bị thế thôi vì cấu hình thấp và độ phân giải màn hình thấp nên vậy

hitman83

anh em có ai giúp tôi với có ai bị như tôi ko? Màn hình cảm ứng thi thoảng đơ ko ấn đc phải để một lúc vuốt đi vuốt lại mới ấn dc tiếp. Mới đầu chỉ bi thi thoảng giờ tần suất liên tục, khổ thế máy lại vừa hết bảo hành mơi đau chứ:(( hay la đỏi tiền rùi, có pro nao giúp với

hitman83

anh em có ai giúp tôi với có ai bị như tôi ko? Màn hình cảm ứng thi thoảng đơ ko ấn đc phải để một lúc vuốt đi vuốt lại mới ấn dc tiếp. Mới đầu chỉ bi thi thoảng giờ tần suất liên tục, khổ thế máy lại vừa hết bảo hành mơi đau chứ:(( hay la đỏi tiền rùi, có pro nao giúp với

không có pro nao vao giúp em à hay 5k8 hết thời rùi

bosscarrot

không có pro nao vao giúp em à hay 5k8 hết thời rùi
Vậy là do lỗi màn hình cảm ứng rồi. Mấy cái về phần cứng thì bạn cứ ra care thôi. Chắc cũng đắt đó. Mấy trc màn hình của mình chọc chỗ này thì ra chỗ nọ. Ra care thay, free^^ còn bảo hành mà

Status
Không mở trả lời sau này.