• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo Luận sử dụng Nokia 5800 XpressMusic

Status
Không mở trả lời sau này.

quocvu88_dn

bạn ơi.mình flash đến đoang bât. nút nguồn cho nó hiện dòng found rùi thì nó ko chạy tiếp nữa.hic.làm sao để ấy tiếp vậy bạn
Bạn bật nút nguồn vài s thôi, thấy điện thoại rung chút là được. Nếu làm chưa được thì bạn nhấp nhấp nút nguồn vài lần cho nó nhận máy.
Lưu ý là bạn xem máy của bạn màu gì, nếu màu đỏ thì để nguyên file như vậy, còn nếu màu xanh thì phải đổi file rofs3 thành C02, nếu máy màu đen phải đổi thành C03. Xong rồi mới flash.
Còn nếu found rồi mà không chạy tiếp thì bạn thử tắt hết chương trình, khởi động máy tính rồi làm lại thử xem. Bữa trước mình làm một lần là được luôn mà.
Bạn nhớ là làm kỹ theo từng bước nha. Dễ thôi không khó đâu.
Chúc bạn thành công

huutho1412

Cho em hỏi thay vỏ trên nokia care giá bao nhiêu vậy mấy anh ? Tại cái vỏ em nó tàn tạ quá nên định thay mà trên mạng bảo nokia care cũng luộc như thường nên em có thể thay tại nhà hay có tiệm nào quen uy tín chỉ giúp em với.

niogo

cho mình hỏi về videocall trên 5800: mình dùng mạng viettel, lúc trước mới ra 3G, mình sử dụng VC bình thường, có thể nghe và gọi được( cho tất cả các mạng) nhưng ko bít sao gần đây thì mình ko thể thực hiện VC được nữa, chỉ có thể nhận VC thôi. có ai bít nguyên nhận tại sao thì jup mình nha

mdkvmdks

help me cái máy của em bị lỗi sọc màn hình dữ quá trời cứ tắt màn hình đi bật lại là bị sọc lun hixhix h mún di bảo hành mà thẻ bảo lhành lại hết hạn
h em thay màn thì hết khoảng tầm bao nhiêu K vậy máy bác

quocvu88_dn

help me cái máy của em bị lỗi sọc màn hình dữ quá trời cứ tắt màn hình đi bật lại là bị sọc lun hixhix h mún di bảo hành mà thẻ bảo lhành lại hết hạn

Lúc trước nghe nói Nokia care thay màn hình mới tầm 2 triệu, bây giờ chắc rẻ hơn, nếu bạn muốn thì ra ngoài thay khoảng bằng một nửa thôi, nhưng bù lại chất lượng thì Nokia Care làm tốt hơn và mình cũng yên tâm hơn.

BuuPhucCT

Well-Known Member

Hiện nay giá thay màn hình 5800 ở CARE chỉ còn khoảng 1,1 đến 1,3tr thôi. hôm bữa có thằng bạn đi thay giá 1,2tr.

BlackDemon

ai giúp em với!!!
tình hình là con 5800 của em tự dưng bị hỏng loa trong, khi nghe cuộc gọi từ người khác đến thì phải bật loa ngoài mới nghe đc (còn không thì chẳng nghe gì cả), đã thử format lại máy nhưng vẫn không có kết quả, mọi người làm ơn giúp em sớm sớm, em cám ơn ạ !

Hoden

Super V.I.P
ai giúp em với!!!
tình hình là con 5800 của em tự dưng bị hỏng loa trong, khi nghe cuộc gọi từ người khác đến thì phải bật loa ngoài mới nghe đc (còn không thì chẳng nghe gì cả), đã thử format lại máy nhưng vẫn không có kết quả, mọi người làm ơn giúp em sớm sớm, em cám ơn ạ !

trời cái này đem ra tiệm cho họ thay loa , 30 ngàn thôi rẽ rề, hoặc có cách này muốn làm thì làm theo nha :
đem thử phơi nắng có khi mồ hôi làm kẹt đó

BuuPhucCT

Well-Known Member
trời cái này đem ra tiệm cho họ thay loa , 30 ngàn thôi rẽ rề, hoặc có cách này muốn làm thì làm theo nha :
đem thử phơi nắng có khi mồ hôi làm kẹt đó

Đại ca xúi dại quá. Phơi nắng nóng quá nó liệt luôn cái cảm ứng thì toi.

kenbj_panda

Các bác ơi hôm qua e hack phone con 5800 rùi e cài khoang chục cái ứng dụng zô, em nghịch 1 hồi sáng hôm nay nó chạy chậm hơn con rùa luôn, nó báo là lỗi hê thống hic các bác xem giúp em, thanks các bác nhìu

Hoden

Super V.I.P

nắng nóng mà nhằm gì , a còn bỏ cả vào lò nướng khi dt bị ướt mới ghê.có gang làm giàu mà

TruongHan

Super V.I.P
Nếu "em yêu khoa học " thì mua loa về tự thay cũng được,khỏi tốn tiền công cho thợ mà còn biết được nhiều.Loa,mic,rung,màn hình .... hư toàn mình mua về tự xử
Các bác ơi hôm qua e hack phone con 5800 rùi e cài khoang chục cái ứng dụng zô, em nghịch 1 hồi sáng hôm nay nó chạy chậm hơn con rùa luôn, nó báo là lỗi hê thống hic các bác xem giúp em, thanks các bác nhìu
Lỗi hệ thống phải format lại máy rồi

BuuPhucCT

Well-Known Member

Ktra xem nó báo lỗi là do PM nào gây ra rồi xóa PM đó là xong. Còn cài nhiều quá không biết xung đột do PM nào thì phải Format cài PM lại thôi.

herohacker

Cho mình hỏi sao reset máy bằng lệnh *#7370# rồi xem xplore baó tổng bộ nhớ 120MB bộ nhớ trống 55Mb là máy bị sao vậy,mình fomat cả máy cả thẻ mà bộ nhớ ko trở về 120MB chỉ gjùm mình cách chữa trị! Thanks

Không ai giúp mình sao T_T

bosscarrot

Bộ nhớ là ram hay là ổ c vậy bạn. Làm sao mà trống dddeenes 120MB đc bạn

BuuPhucCT

Well-Known Member
Không ai giúp mình sao T_T

Làm sao mà có thể làm trống trơn được hết vì dù trợ về tình trạnh xuất xưởng ban đầu thì máy nào cũng có cài thêm 1 số PM kèm theo máy nên đương nhiên là nó phải chiếm một dung lượng bộ nhớ nhất định giống như HĐH trên PC vậy. Không có những PM hệ thống này thì làm sao mà máy hoạt động được.

herohacker

Ram đó bạn,vậy cho mình hỏi ram trống của các bạn sau khi fomat là bao nhiêu mình fomat xong còn có 55MB thì có bị ít quá không?liệu có bị ứng dụng nào còn chạy ẩn lại không?

bosscarrot

Vậy là okey rồi bạn. ^^. Bạn muốn biết có ứng dụng nào chạy ẩn thì có thể cài best taskman

Status
Không mở trả lời sau này.