• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5530 XpressMusic

Status
Không mở trả lời sau này.

tritran18518

pin của 5530 dùng chán quá, lướt web nghe nhạc chơi game chả mấy mà ngày rưỡi đã hết sạch, mà mình mới mua máy của bọn fpt. có bạn nào bít có soft nào ngon ngon giúp cải thiện tình trạng pin này ko chỉ giúp mình,thanks!

pin 1000mA thì ko thể đòi hỏi nhiều được,

tuananhdel

có thể thay thế bằng pin khác k nhỉ ?
và mình muốn chat bằng yahoo messenger mà .. chứ làm loại khác lại phải add lại nik sao ?

nh0cstyle1102

có pin Galilo 1k6 mAh hay sao í ( mình nghe loáng thoáng )

nếu bác ko ngại test thì dùng thử rồi cho ý kiến :)

cái sh messenger đấy là bác tạo 1 nick tài khoản của nó, rồi đăng nhập vào ctrình
sau khi đăng nhập đc rồi thì bác gõ nick yahoo vào là ok

tuananhdel

done ! thế mình hỏi , loại 5530 này các bác dùng bao k? có đâu bán bao silicon k mà em check qua mấy chỗ k có . tay dùng 1 lúc ra mồ hôi và đỡ bám bụi .

nh0cstyle1102

mình dùng cái bao da để nhét em nó vào thôi

mua 70k ngoài hàng điện thoại :))

nhìn trông đẹp mà vừa vặn lắm

trên bao ghi " Eseries" :))

dkdk

mình dùng cái bao da để nhét em nó vào thôi

mua 70k ngoài hàng điện thoại :))

nhìn trông đẹp mà vừa vặn lắm

trên bao ghi " Eseries" :))

bạn mua ở đâu thế, mình tìm 1 cái bao 5800 và 1 cái 5530 của bx mình để nhét 2 chúng nó vào mà hum bit chổ nào bán

tuananhdel

chưa có bao silicon à, bao da trông già quá trời , mà k tiện khi nhét túi. nó cồng kềnh hơn silicon .

bloodmoon90

hoặc bạn có thể giảm bớt ứng dụng trong máy, giảm độ sáng màn hình, tắt rung khi chạm vào máy,...

có cách tắt rung khi chạm vào máy hả bạn, như thế nào chỉ giúp mình với.

mình cũng biết đến vụ pin dung lượng cao mà ko dám thử sợ hại máy, thằng nokia nó khuyến cáo là ko nên dùng pin ngoài mà, nhưng nó làm pin xìu như thế này đúng là giết người dùng mà, muốn xài nhiều ứng dụng cũng ko đc.

tìm mòng mắt ra mới thấy soft battery extender có vẻ xài được, hí hửng cài vào máy thì nó báo là: "ko thể cài đặt ứng dụng được bảo vệ từ nhà cung cấp ko tin cậy", mà mình đã chọn là cài tất cả phần mềm và tắt kiểm tra chứng chỉ qua mạng rùi mà vẫn ko đc, chán quá.

nghe mấy bạn bàn về vụ bao da bao sillicon đúng thứ mình đang cần. muốn mua bao chứ ko muốn dán máy, dán xong 1 thời gian nó bẩn trông ghẻ chết. các bạn chỉ giúp mình chỗ nào ở Hà Nội bán bao da hay bao sillicon với

dkdk

tắt rung và âm khi cảm ứng thì vào Menu->cài đặt -> cá nhân -> profile -> chọn profile cần tắt , chọn Cài đặt riêng -> Mức đáp ứng màn hình cảm ứng -> tắt....

tắt âm thì tương tự.. Tắt mục Âm thanh màn hình cảm ứng đó

bloodmoon90

@moon: bạn phải hack máy hoặc sign phần mềm rồi cài vào máy nhé

mình mua máy chính hãng của fpt thì có phải hack ko bạn. mình cài phần mềm có ghi là signed nhưng vẫn bị như thế. Mình mới xài loại s60 này lần đầu nên chả rõ lắm.

habaolinh

Super V.I.P
mình mua máy chính hãng của fpt thì có phải hack ko bạn. mình cài phần mềm có ghi là signed nhưng vẫn bị như thế. Mình mới xài loại s60 này lần đầu nên chả rõ lắm.

Máy muốn cài đc ứng dụng thì phải hack, có hướng dẫn hack đó, bạn tự tìm hiểu nha.

nh0cstyle1102

haha máy nào cũng phải hack hết nếu bạn muốn dùng các c trình nhé :))

mình cũng mới dùng đc 3 tuần, nhưng phải đi ra cara 3 lần rồi

nghịch ngợm mà :)

thôi cố gắng khám phá vậy

chipbong4ever

không gửi cũng không nhận được tin nhắn

em dùng máy 5530 hôm kia nghịch máy reset lại xong thì không gửi cũng không nhận được tin nhắn nữa.có pro nào giúp em với.:(:)(:)(:)((. Nhân tiện cho em hỏi hack máy thì có ảnh hưởng gì không vậy ? em xin cảm ơn!!!

LeMyChinh

ko hack máy chẳng ảnh hưởng jie` đâu bạn ah`.bằng chứng là hầu hết mọi người dùng SYM trong PV đều hack.:D cứ thoải mái đi
còn vde` của bạn thì nên xem lại số của tổng đài tin nhắn mạng bạn đag dùng và cài đặt lại xem sao.bạn đang dùng mạng j`.mình chưa gặp trường hộ nào reset máy rùi bị như bạn nên chỉ biết chỉ bạn như vậy.:D thông cảm nha.ko thì reser lại 1 lần nữa coi sao
chúc thành công
mod ui chuyển bài thui:p

nhocxubg

e di bảo hành loa trong 1 tuần rùi mà vẫn chưa thấy họ gọi trả máy, thấy nhớ em ý wa.huhu.jo` đang phải sài tạm máy cũ, bùn ghê

Status
Không mở trả lời sau này.