• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5530 XpressMusic

Status
Không mở trả lời sau này.

m150

Ko có GPS nhưng có A-GPS định vị bằng tín hiệu mạng, google map hỗ trợ đấy. Tôi vẫn dùng này

Vậy tức là bạn đang có 1 chương trình cài trên thẻ và đang chạy ẩn rồi. Bạn phải tắt hết các chương trình chạy ẩn đi rồi mới connect vào PC

ko thấy private, 1 là bạn chưa hack phone hoặc là chưa bật tính năng xem file ẩn và file hệ thống của X-plore

5530 ko hề tích hợp GPS hay A-GPS. Bạn có thể xem thêm tại trang so sánh sau:

Mã:
http://www.phonearena.com/htmls/compare_advresults.php?phones[0]=3893&phones[1]=3786&area=2

hoặc trong topic hỏi đáp ở forum của Nokia:

Mã:
http://discussions.europe.nokia.com/discussions/board/message?message.uid=574144

Có thể nói tính năng định vị này là.... của Google Maps thực hiện trên đường truyền Internet, định vị thông wa IP màh ko hề có sự trợ giúp của GPS. Đó là lý do vì sao sai số định vị thường rất lớn :)

nh0cstyle1102

máy mình nó lại hâm mất rùi :|

h cứ có ng` gọi đến là lại tắt nguồn luôn, ko biết có liên quan gì đến cái vụ hack phone ko :$

có bạn nào bị tương tự ko T_T

tritran18518

sao điện thoại symbian s60 v5 ko có phần mềm cải thiện chât lượng camera nhỉ, theo dõi topic phần mềm lâu rồi mà hiếm thấy ghê. Dù sao cũng hơi buồn vì chất lượng camera 3.2 của 5530 là dưới mức trung bình

vancopvt

e hackphone ùi bây giờ cài phầm mềm gì trước tiên đây mọi ngừơi

Posted via Mobile Device bạn nên cài xplore vì nó rất cần thiết cho sym nói chung. Sau đó tìm các pm tùy sở thích của bạn. Nếu bạn thích thì theo mình bạn nên tìm pm mykeylock của bác hoden đã việt hóa, pm vietmap , mobireader để đọc truyện, nhiều pm cho bạn lựa chọn nữa có thể tìm thêm ở box cập nhập ứng dụng, box việt hóa. Tùy hoàn cảnh và sở thích mà cài ứng dụng nhé. Ko nên cài nhiều mà ko dùng đến thì sẽ làm nặng máy. Chúc bạn vui với sym.

vj3tgja

[hỏi] về vấn đề không trả lời cuộc gọi ở 5530

không biết các bác nào dùng con 5530 có bị như em không nữa.hiện tượng như này,khi có người gọi đến nếu trong tình trạng máy chưa khóa bàn phím thì ấn nút xanh trả lời hay phím cảm ứng hiện lên trên màn hình thì ok!

Nhưng khi máy nó khó bàn phìm hoàn toàn rồi thì có người gọi đến nó không hề tự động mở khóa,cho nên ấn phím xanh hay phím cảm ứng hiện lên trong màn hình cũng vô tác dụng,chỉ có cách là mở khóa bằng nút gạt bên hông,mở khóa cái nghe dc luôn.

Mình đã fomat lại máy 2 lần up lại FW rồi,nhưng không hiểu sao máy vẫn vậy,chả nhẽ con 5530 của Nokia nó lại dở như vậy,nghe điện thì phải mở khóa bằng nút gạt bên hông,trong quyển hướng dẫn của Nokia thì có nói khi bàn phím khóa thì ấn mạnh vào nút nghe trên màn hình và làm theo cái j..khó hiểu(làm không được)

Bây h nghe được bằng cách là dùng phần mêm khóa máy kiểu IP,chọn cách mở khóa là nút trắng,bây h em nghe điện = nút trắng ở giữa các bác akX-(

Vậy các bác pro cho em hỏi cái vụ này là máy em lỗi hay do gốc của nó đã như vậy rùi,nếu lỗi cái j đấy thì để em cho nó đi bảo hành phát.Thanks trước!;;)

nh0cstyle1102

chết mất thôi hôm qua ngồi nghịch máy, cài lại firmware T_T

đang giữa chừng em nó die, thế là h máy khỏi bật lên :$

liệu mang đi bảo hành có fix đc ko các bác T_T nghịch dại quá Y_Y

nh0cstyle1102

máy đang khoá: khi có người gọi đến, hiện tên và 2 khung nằm ngang : trả lời và mở khoá

trên khung trả lời nó có hình mũi tên màu xanh đi từ trái qua phải, bác di tay theo hướng của mũi tên đó từ đầu bên này sang đầu bên kia là nghe đc

cowboy2006

cho hỏi sau 3 lần sạc 8 tiếng thì với pin con nokia 5530 này ta sạc khoãng bao lâu là hợp lý.2 tiếng đủ không?:-?

nhocxubg

do lỗi thẻ nhớ đó bạn.vius rui`. mình cũng đã từng bị như vậy, chỉ cần fomat lại thẻ là ok.^^

nhocxubg

chào cả nhà.e cũng vừa mới tậu 1 em 5530 trắng xanh,cảm nhận đầu tiên khi sờ vào em ấy: nhỏ gọn,đẹp hợp với nứ giới, nc là ok...nhưng khi mang về nhà em mới phát hiện ra kái loa có vấn đề.hic hic. chẳng hiểu thế nào mà mỗi khi đàm thoại em toàn phải bật loa ngoài thì mới nghe được, chứ để loa trong chỉ có người ta nghe được em nói, em thì chảng nghe thấy gì, thế mới bùn chứ, em vừa phải đưa em ý đi bảo hành nè:((

cowboy2006

chào cả nhà.e cũng vừa mới tậu 1 em 5530 trắng xanh,cảm nhận đầu tiên khi sờ vào em ấy: nhỏ gọn,đẹp hợp với nứ giới, nc là ok...nhưng khi mang về nhà em mới phát hiện ra kái loa có vấn đề.hic hic. chẳng hiểu thế nào mà mỗi khi đàm thoại em toàn phải bật loa ngoài thì mới nghe được, chứ để loa trong chỉ có người ta nghe được em nói, em thì chảng nghe thấy gì, thế mới bùn chứ, em vừa phải đưa em ý đi bảo hành nè:((
Bạn Có thử up fw chưa.mình xài hơn tuần nay thấy rất good.Có nhiều người nói nắp sau ọp ẹp chứ máy mình ko vấn đề gì.Điều khoái nhất ở chú dế này là wallpaper cực đẹp và sắc.=D>

nh0cstyle1102

cho mình xin cái soft bảo mật máy với

vừa ngồi tìm rã mắt ra mấy phần mềm để cài lại điện thoại h tã mắt rồi T_T

cảm phiền T_T

p/s: bác nào biết xóa tin nhắn hàng loạt của em này ko

chứ mỗi lần xóa lại phải vào đánh dấu tất cả rùi xóa thì lâu la lắm :!

Chỉnh sửa cuối:

nhocxubg

Bạn Có thử up fw chưa.mình xài hơn tuần nay thấy rất good.Có nhiều người nói nắp sau ọp ẹp chứ máy mình ko vấn đề gì.Điều khoái nhất ở chú dế này là wallpaper cực đẹp và sắc.=D>
bạn có thể nói rõ hơn giúp mình ko? thanks nhìu nghen:D

bloodmoon90

các bạn cho mình hỏi có chưong trình j convert video 640x360 cho 5530 mà xem đc trên máy ko. mình thử convert = video convert master và total video converter thì convert đc nhưng lúc cho vào máy nó ko đọc đc. thằng pc suite convert 320x240 xem xấu lắm, chả đã mắt j cả.

stephan_6287

mong các bạn chỉ mình cách kết nối giữa máy vi tính với điện thoại nha, có thể chỉ mình từng bước dc ko, đầu tiên mình gắn dây cáp vô điện thoại rồi nối với máy vi tính, trên dt hiện lên: "chọn chế độ usb", sách hướng dẫn kêu mình chọn "ổ đĩa chung", mình chọn theo sách, nó hine65 lên dòng chữ đã kết nối theo chế độ ổ đĩa chung, như vậy là đã xong chưa các bạn? sau đó mình vô My computer trên máy vi tính thì ko thấy hiện lên ổ đĩa của dt ở đâu hết, mong mọi ng chỉ giúp mình nha

cowboy2006

mong các bạn chỉ mình cách kết nối giữa máy vi tính với điện thoại nha, có thể chỉ mình từng bước dc ko, đầu tiên mình gắn dây cáp vô điện thoại rồi nối với máy vi tính, trên dt hiện lên: "chọn chế độ usb", sách hướng dẫn kêu mình chọn "ổ đĩa chung", mình chọn theo sách, nó hine65 lên dòng chữ đã kết nối theo chế độ ổ đĩa chung, như vậy là đã xong chưa các bạn? sau đó mình vô My computer trên máy vi tính thì ko thấy hiện lên ổ đĩa của dt ở đâu hết, mong mọi ng chỉ giúp mình nha

Khi bạn gắn cáp vào thì máy sẽ hiện lên các dóng sau:
+ kết nối Nokia PC Suite
+ ỗ đĩa chung
+ truyền dữ liệu
Ta chỉ quan tâm đến 2 lựa chọn đó là chế độ Nokia PC Suite và ổ đĩa chung thôi.Trường hợp của bạn khi chọn ỗ đĩa chung mà không thấy trong my computer là do máy tính của bạn đó.Đôi khi ta dùng USB gắn vào máy tính cũng thường bị vậy thôi.Khi gặp vấn đề này nên restart máy tính lại.
-Nếu máy bạn có cài PM Nokia PC Suite thì việc kết nỗi lại dễ dàng hơn.

Status
Không mở trả lời sau này.