• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5530 XpressMusic

Status
Không mở trả lời sau này.

pekuon

vấn đề khi up firmware 5530

mình mới up firmware và nhận thấy 2 lỗi sau
1. Mình đã cài hellox nhưng sau khi up lên thì không dùng được nữa,fải sign bằng máy tính
2.khi vào web hoặc dùng opera thì không nhận được cuộc gọi đến nữa,lúc trước không bị,vậy.
Có ai bị giống mình không và khắc fục thế nào.mọi người giúp mình nhé.
Ps: online bằng dt nên sai chính tả mọi người thông cảm nhé.

tuananhdel

cho mình hỏi 1 chút, mình muốn khóa bàn phím con 5530 XM này bằng mật khẩu , có được không nhỉ?

tritran18518

1. update lên thì hack cũng bình thường, ko bị mất hack. bạn nên xem lại phiên bản hellox coi thử( nhớ dùng bản mới nhất)
2. trường hợp này thì chưa gặp,

tuananhdel

xin bác chỉ dẫn cụ thể cái vụ khóa bàn phím bằng mật mã với . vào Phone management rồi như thế nào nữa. Và mã pin 1,2 là gì các bác ?

hoaibao789

xin bác chỉ dẫn cụ thể cái vụ khóa bàn phím bằng mật mã với . vào Phone management rồi như thế nào nữa. Và mã pin 1,2 là gì các bác ?
Vào Phone AutoLock Period để chỉnh thời gian ( tính bằng phút) VD : 1,2,3,4,5....( Nhập mã mặc định 12345)
Vào Lock Code để thay đổi mật mã . Mã mặc định là 12345. Sau đó thay đổi tùy thích( Tối đa 5 ký tự số)

pekuon

sr mọi người hôm qua online bằng di động. máy mình vô web hay bị đá ra lắm, và còn bị 2 lỗi kia nữa, bực mình quá.

cowboy2006

sr mọi người hôm qua online bằng di động. máy mình vô web hay bị đá ra lắm, và còn bị 2 lỗi kia nữa, bực mình quá.

bạn nói sao chứ mình lướt web vèo vèo có lỗi gì đâu.Chí có việc là nghe nhạc online ko dc vì chưa có flash.nhưng down về thì nghe tuốt.Nói chung mọi thứ đều ổn.

crystalblue18

Mà bác nào giải thích thắc mắc này hộ em với! Em tải theme và game về! Theme và 1 số game đuôi sis thì chạy rất là ngon! Setup và chơi khá ổn! Nhưng mà file jar thì nó chỉ chạy đc đúng 2/3 thì tắt! kêu là k install đc! Em k hiểu bị lỗi gì nữa

Còn nữa là cài game và theme bằng pc Suit như thế nào ấy nhỉ???

Máy 5530 và 5230 giống nhau phải k?

TruongHan

Super V.I.P
Mà bác nào giải thích thắc mắc này hộ em với! Em tải theme và game về! Theme và 1 số game đuôi sis thì chạy rất là ngon! Setup và chơi khá ổn! Nhưng mà file jar thì nó chỉ chạy đc đúng 2/3 thì tắt! kêu là k install đc! Em k hiểu bị lỗi gì nữa

Còn nữa là cài game và theme bằng pc Suit như thế nào ấy nhỉ???

Máy 5530 và 5230 giống nhau phải k?

Chắc game java bạn tải lỗi hoặc ko tương thích,vào box game trên PV nè,toàn game java hay full màn hình http://pdaviet.net/forumdisplay.php?f=315 ,còn nếu file java nào cũng ko cài được thì chạy lại phần mềm cho máy
Cài bằng PC Suite chi trời,PC Suite dùng để đồng bộ dữ liệu với PC thôi,cài thì chép file vô máy install có sướng hơn ko :).2 máy giống nhau,khác nhau là 5230 no wifi

tuananhdel

à, mình k biết con 5530 này mọi người chat yahoo messenger kiểu gì vậy ? dùng ntn và cài đặt , download ở đâu là rẻ và tốt .. Các pro chỉ giúp mình với.

gloglo

Có bạn nào ở đây gặp trục trặc về kết nối 5530 với PC ko? Mình dùng win XP SP2 kết nối rất chập chờn, lúc được lúc không, bực hết cả mình. Như hiện h mình cắm nó cứ báo connected rồi disconnected liên tục.

nh0cstyle1102

@cry: 2 em này đều là phiên bản thu gọn của 5k8
1 em có GPS có 3G,camera 2MP, ko phải dòng XpressMusic, k wifi, 1 em thiếu GPS 3G còn lại đủ hết
tùy nhu cầu sử dụng mà chọn 1 trong 2 em

nếu thích dùng hết thì vọc em 5k8 :|

@tuấn: mình dùng shMessenger, down trên shmessenger.org
chat rất ổn định, hiện avt, ko bị status spam, giao diện ok, âm thanh như máy tính :))
bạn tạo 1 tài khoản của trang web rồi dùng bthường

bloodmoon90

pin của 5530 dùng chán quá, lướt web nghe nhạc chơi game chả mấy mà ngày rưỡi đã hết sạch, mà mình mới mua máy của bọn fpt. có bạn nào bít có soft nào ngon ngon giúp cải thiện tình trạng pin này ko chỉ giúp mình,thanks!

nh0cstyle1102

pin con bé này có 100mAh mà bạn

mình chỉ cần dùng 1 ngày thui ^^ đêm sạc sáng hôm sau dùng tiếp :D

trong box soft có ctrình tiết kiệm pin đấy

hoặc bạn có thể giảm bớt ứng dụng trong máy, giảm độ sáng màn hình, tắt rung khi chạm vào máy,...

cowboy2006

pin con bé này có 100mAh mà bạn

mình chỉ cần dùng 1 ngày thui ^^ đêm sạc sáng hôm sau dùng tiếp :D

trong box soft có ctrình tiết kiệm pin đấy

hoặc bạn có thể giảm bớt ứng dụng trong máy, giảm độ sáng màn hình, tắt rung khi chạm vào máy,...

sạc đêm sáng àk.Nguy hiểm thiệt.Sau 3 lần sạc hơn 8 tiếng thì lần 4 sạc khoãng 1h30-2h là đầy ấp roài.Xài tiết kiệm ngày nghe nhạc khoãng 2h/ngày thì duy trì dc 3 ngày.Việc sạc đêm sáng có thể ảnh hưởng tuổi thọ của pin đó.

Status
Không mở trả lời sau này.