• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5530 XpressMusic

Status
Không mở trả lời sau này.

nh0cstyle1102

hix sáng ngồi nghịch tí, hack phone xong lại bị lỗi tắt nguồn khi có cuộc gọi đến/ đi

mệt quá T_T

bạn nào biết cách khắc phục ngoài cách cài lại phần mềm và *#7370# ko T_T

bloodmoon90

các bạn cho mình hỏi nhờ tí, liệu 5530 có xài được pin của 5800 ko nhỉ? Thanks! Với cả mình đọc các bài viết về 5530 đâu có gps mà sao hình cap của bạn jackpham lại có mục location nhỉ, nhìn như kiểu gps ý.

Chỉnh sửa cuối:

pekuon

Cho mình hỏi về format 5530

Mình mới format lại 5530.
Mọi người cho mình hỏi phần mềm cài trong thẻ nhớ sao khi format máy giờ vô cũng không thấy đâu nhỉ?
Giúp mình với nhé.
Tiện thể cho mình hỏi luôn : Máy của mình mấy hôm nay bị lỗi. Khi vào Bộ sưu tập --> Hình ảnh và video thì không thấy file trong thẻ nhớ. Nhưng khi vào ứng dụng --> Quản lý tập tin -->thẻ nhớ thì lại thấy, đây là lỗi gì vậy? và cách giải quyết ra sao.
Mong được giúp đỡ, hi

hidenman

Câu 1: Các phần mềm cài trên thẻ nhớ khi format máy thì hay gặp trường hợp máy ko nhận ra phần mếm đó đc hoặc phần mềm đó là Unsign nhưng bạn hack phone để cài nên lúc format máy thì máy mất hack nên các phần mềm đó ko thể chạy đc.

Câu 2: Bạn sao lưu lãi nhửng gì cần thiết trên thẻ ra PC rồi format thẻ sau đó copy vào lại thử coi còn bị nưa ko

hangphuong

các bác cho em hỏi tí em định mau một con 5530 này nhưng hok biết nghe nhac bằng tai nghe nó co đập như nseria hok nhỉ thanhs các bác trước

ngoanrazor

Well-Known Member
Cảm ơn bạn, mình sẽ làm thử.

Posted via Mobile Device
tốt nhất là kài lại đi bn. Ko có hiện ra đâu. Nếu có hiện ra thì chạy cũng ko ổ định đâu vì các thông số of pm đc lưu vào các file registry trên ổ c đó mà ổ c đã format rồi

nh0cstyle1102

Máy này mà vào thẻ nhớ xem ảnh thì ko next ảnh đc trực tiếp mà phải thoát ra rồi chọn lại hả các bạn T_T

thêm nữa là hôm qua mình vừa hack phone xong, ok rùi, nhưng cài phần mềm vào nó báo thế này :"Không thể thực thi, đang dùng trình cài đặt" là bị sao vậy :$

hidenman

@hangphuong: 5530 là dòng Xpress Music mà đương nhiên sẽ hay hơn Nseria rồi. Chip của các dòng XM là chip hỗ trợ nghe nhạc

@nhocstyle: muốn next ảnh thì bạn lấy tay kéo từ cạnh trái qua cảnh phải của đt hay ngc lại là nó sẽ next hay forward ah. Còn vụ cài đặt chưa bị bao h nên ko biết. Bạn thử vào coi lại coi Enable nó lên chưa

pekuon

Posted via Mobile Device
tốt nhất là kài lại đi bn. Ko có hiện ra đâu. Nếu có hiện ra thì chạy cũng ko ổ định đâu vì các thông số of pm đc lưu vào các file registry trên ổ c đó mà ổ c đã format rồi
Chẳng hiểu sao hôm qua mình chụp thêm mấy tấm hình lại vô xem lại được, rùi sau đó lại mất, đang phải quét vius thẻ nhớ thử nè.
À, tiện thể bạn cho mình hỏi luôn, mình cài phần mềm vào thẻ nhớ, nhưng format lại máy cũng không dùng được phải không?
Vậy làm sao để xóa cái file cài cũ trong thẻ nhớ được nhỉ?

ndtdlhagiang

Posted via Mobile Device bạn có thể dùng trình quản lý file xoá đi, hoặc format thẻ nhớ đi là hết tất. Nếu bạn vẫn muốn dùng phần mềm đó. Thì cứ cài lại vào thẻ nhớ lúc đó máy sẽ tự thay thế nên k sợ chiếm mất dung lượng bộ nhớ đâu.

thaithao007

Mình Đang Sài 5530 Nói Chung Mình Sài Máy Thuộc Diện Nhắn Tin Nghe Nhạc Nhiều 1 Ngày Phải Sạc 1 Lần Nếu Không Hết PIN Ngay Mình Tính Nếu Ai Sài NHắn Tin Hay Nghe Nhạc Bình Thường Thì 2 Ngày Sạc 1 Lần Như Vậy Cũng Được Rồi

chipset_ls

1/Trong mục bảo mật của máy mình có thấy chức năng khóa máy từ xa bằng tin nhắn.Mình đã cài thử nhưng sau khi nhắn tin vào máy với đúng nội dung đã cài thì máy ko chịu quá.Hay mình làm sai nhỉ ? ai biết khóa máy từ xa kiểu này ko ....
2/Hiện nay có miếng dán màn hình từ tính và miếng dán gương cho đt.Vậy loại nào tốt hơn cả về hình thức lẫn chất lượng hả các bạn ?
3/Còn nữa cho mình hỏi có máy nào có thể chơi đc game của n-gage 1.0 kô
4/Mà sao cái game lắc xí ngầu của 5800 cài vào 5530 ko chạy đc nhỉ ?

Thank a lot !!!

Đừng tô đậm chữ khi post bài nha bạn!!

Last edited by a moderator:

chipset_ls

Cũng đang nghe ngóng cái vấn đề pin dung lượng cao này.Người mua thì nhiều mà review chẳng thấy đâu, muốn mua thêm 1 cục dùng chứ pin zin của máy chán quá

Đừng tô đậm chữ khi post bài nha bạn!!

Last edited by a moderator:

nh0cstyle1102

@nhocstyle: muốn next ảnh thì bạn lấy tay kéo từ cạnh trái qua cảnh phải của đt hay ngc lại là nó sẽ next hay forward ah. Còn vụ cài đặt chưa bị bao h nên ko biết. Bạn thử vào coi lại coi Enable nó lên chưa

cảm ơn bạn nhé

nhưng cái mình nói là vào thẻ nhớ rùi xem ảnh, thì ko kéo được cơ, chứ nếu vào bộ sưu tập thì kéo bình thường ah :D

nh0cstyle1102

hix cục pin 5530 dùng tiết kiệm mà 1 ngày phải sạc 1 lần :-ss

2 ngày chắc ko còn vạch nào quá T_T

hidenman

Đúng rồi vào thẻ nhớ ko kéo đc như trong bộ siêu tập
Mình thấy pin nên xài pin zin tốt hơn là pin này. Mình có xài thử rồi mà 1 thời gian hình như nó làm hư main hay sao mình tối sạc pin full sáng dậ̣y máy tắt mất tiêu pin ko còn 1 nất mơí đem sửa. H ko d̀ám xài lại cục pin đó lun
Posted via Mobile Device

ndtdlhagiang

Đúng rồi vào thẻ nhớ ko kéo đc như trong bộ siêu tập
Mình thấy pin nên xài pin zin tốt hơn là pin này. Mình có xài thử rồi mà 1 thời gian hình như nó làm hư main hay sao mình tối sạc pin full sáng dậ̣y máy tắt mất tiêu pin ko còn 1 nất mơí đem sửa. H ko d̀ám xài lại cục pin đó lun
Posted via Mobile Device
cái này đã có khuyến cáo của nhà sản xuất rồi mà bạn, dùng pin theo máy thì tốt nhất rồi, dùng pin khác khi có sự cố gì người ta không bảo hành cho đâu.

pekuon

Posted via Mobile Device bạn có thể dùng trình quản lý file xoá đi, hoặc format thẻ nhớ đi là hết tất. Nếu bạn vẫn muốn dùng phần mềm đó. Thì cứ cài lại vào thẻ nhớ lúc đó máy sẽ tự thay thế nên k sợ chiếm mất dung lượng bộ nhớ đâu.
cảm ơn bạn nha, giờ mình đang loay hoay với cái lỗi cũ, lâu lâu vào bộ sưu tập nó hiện ra, rùi lâu lâu nó lại không hiên, chắc phải đem đi bảo hành quá.

nh0cstyle1102

ảnh ở trong bộ nhớ máy nó ko tự update vào bộ sưu tập hả bạn

mình cái cái iPhone nunlock, phải tự chuyển ảnh nền từ máy sang thẻ mới update đc :!

Status
Không mở trả lời sau này.