• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N95 - N95 8GB

Status
Không mở trả lời sau này.

minhphidl

em muon hoi về pin cho máy n95_8G.pin zin là 1200 mAh,sài dc bao nhiu ngày a.nghe nhạc liên tục thì bao lâu.còn pin dung lượng cao là 1500 mAh,nếu dùng liên tuc thì dc khoảng bao lâu ạh.????

toanpc

Máy mình vẫn như máy bạn, hack cả chục lần dùng bình thường, bạn thử 4mat 4 ngón xem sao? Nói cho rõ là hack ko gây ra việc bạn đề cập nhé!

thì mình format 4 ngón hết sạch rồi hack. Mình biết rồi nhưng sợ đụng độ giữa việc hack với ứng dụng. thử rất nhiều. cài lại cũng nhiều. tắt nguồn mở lại lúc đầu nhấn * thì có tác dụng sau mở 1 ứng dụng bất kì thì phím * lại bỏ 2 cái shortcuts 2 bên. rồi nhấn 1 số bất kì thì hiện lên 2 cái shortcuts đó lại. Coi như phím * ko còn tác dụng kiểm tra tài khoảng... Ai biết cách khác phục chỉ với. chứ hack đi hack lại cài đi cài lại miết vẫn bị.

vipvanteo

Nhấn nút power+ nút gọi màu xanh+ nút 3+ nút "*"
nhấn giữ khoảng 5s thì màn hình lên trắng toát vậy là máy đã format
có thể máy bạn bị xung đột phần mềm!
chú ý: pin phải đầy!
nếu ko dc thì bạn có thể tự up FW cho mình vào google mà seach nhé bạn!
mình lúc trước có trang đó mà we6n òy

HOTUANHOANG

mình muốn hỏi trong phần messeage cả inbox lẫn send đều có hiện tượng như sau :
nếu có nhiều tin nhắn quá thì những tin nhắn đầu ( tức là tin nhắn xa ngày hiện tại )
vd như hôm nay là 16/9 thì mấy tin gần gần ngày này thì xem đc
còn mấy tin mà mình cố tình ko xóa ; để từ hồi đó đến giờ thì vẫn thấy như ko mở ra xem lại đc
ai biết như thế là bị gì không và chỉ mình khắc phục với
mình cố ý giữ lại mà nó ko mở ra đc @@
đừng nói là 4mat nhé vì 4mat thì còn nữa đâu mà xem @@

tmt1

Nghe nói cáp màn hình của N95 dở lắm phải không các bro
Mình tinh mua cái N95 mà ngại vần đề này quá

NguyenTu

Super V.I.P

ý bạn hỏi dở chỗ nào? theo thông số kỹ thuật là OK đó chứ? Thực tế dùng cũng OK, k hiểu bạn muốn nói đến chỗ nào?

MaiDinh

Đợi đến khi cáp hư thì cái máy cũng lên đường rồi.
Vậy thì cứ yên tâm nhé.
Rõ khổ!

tmt1

Tại hôm bửa thằg bạn mình xài thấy trượt lên bị trắng màn hình,thay dây cáp màn hình hết 350k lận,nên tính mua cũng hơi ngại
Bro nào xài qua N95-1G rồi cho mình biết là nó có mau hư không(d6ay áp màn hình đó

NguyenTu

Super V.I.P
Tại hôm bửa thằg bạn mình xài thấy trượt lên bị trắng màn hình,thay dây cáp màn hình hết 350k lận,nên tính mua cũng hơi ngại
Bro nào xài qua N95-1G rồi cho mình biết là nó có mau hư không(d6ay áp màn hình đó

vậy cố 1 chút, mua n95 - 8G đi, ok liền

anhtuan206

các pro xin giúp tui với
tui có con n95 8G RM 320 đ
ã hack ,tui chép thêm fons theo đường dẫn E/resoure/fonts sau khởi động lại máy thì chớp chớp như thế mãi không lên đươc chữ NOKIA phải tháo pin ra. đã đi up FW v6.0 nhưng không được,và cho tui hỏi ở hà nội có chỗ nào up FW uy tín ,chứ chỗ bảo hành NOKIA mác lắm họ ra giá 200k . xin giúp tui ....... cảm ơn nhiều

bạn qua 68 Tây Sơn.chỗ đó chạy ổn lắm mà giá cũng ok.;;)

haianh244

em muon hoi về pin cho máy n95_8G.pin zin là 1200 mAh,sài dc bao nhiu ngày a.nghe nhạc liên tục thì bao lâu.còn pin dung lượng cao là 1500 mAh,nếu dùng liên tuc thì dc khoảng bao lâu ạh.????

pin thường 2 3 ngày nghe gọi. chơi game + nghe nhạc + nghe gọi đc ~ hơn 1 ngày. dung lượng cao thì hơn chút đỉnh.:D

Các bạn có cho mình biết tên loại vít để tháo máy n95-8gb với nhé!
Mình thấy 3loại ốc.
Có video hướng dẫn tháo thì cho mình link với.
Posted via Mobile Device

của bạn đây.
http://www.youtube.com/watch?v=_5tbTo2mtKk&feature=related
http://www.youtube.com/watch?v=5iVer5d5RJs&feature=related
còn tuvit bạn ra hàng bán phụ kiện đt nói bán cho 1 bộ vít. có 70k thôi 40 đầu vít tha hồ bạn tháo các máy :D

toanpc

thì mình format 4 ngón hết sạch rồi hack. Mình biết rồi nhưng sợ đụng độ giữa việc hack với ứng dụng. thử rất nhiều. cài lại cũng nhiều. tắt nguồn mở lại lúc đầu nhấn * thì có tác dụng sau mở 1 ứng dụng bất kì thì phím * lại bỏ 2 cái shortcuts 2 bên. rồi nhấn 1 số bất kì thì hiện lên 2 cái shortcuts đó lại. Coi như phím * ko còn tác dụng kiểm tra tài khoảng... Ai biết cách khác phục chỉ với. chứ hack đi hack lại cài đi cài lại miết vẫn bị.

Mình test nhiều lần thì thấy lỗi là do cài ứng dụng bằng java. còn ứng dụng khác ko sao. ai biết khắc phục giúp mình với

Harry_9x

N95-1 của mình bị ko online được (cả gprs và wifi). nó bị vậy là lỗi phần cứng hay phần mềm? có khắc phục được ko?
1 vấn đề nữa là máy mình có 1 phím bị hư, nhấn ko ăn. nên khắc phục sao?
Thanks!

habaolinh

Super V.I.P
các pro xin giúp tui với
tui có con n95 8G RM 320 đ
ã hack ,tui chép thêm fons theo đường dẫn E/resoure/fonts sau khởi động lại máy thì chớp chớp như thế mãi không lên đươc chữ NOKIA phải tháo pin ra. đã đi up FW v6.0 nhưng không được,và cho tui hỏi ở hà nội có chỗ nào up FW uy tín ,chứ chỗ bảo hành NOKIA mác lắm họ ra giá 200k . xin giúp tui ....... cảm ơn nhiều

Con này hình như chỉ cần fomart là đc thôi mà, nếu ở HN thì mang qua mình chạy cho.

TruongHan

Super V.I.P
Trước tiên là tiến hành format bằng phím nóng * 3 gọi nguồn
Không được thì tiến hành Flash ở chế độ die phone,cứ đọc kỹ rồi tiến hành làm,đừng sợ gì hết(lưu ý là khi tiến hành Flash thì chọn FW cao hơn ).Hướng dẫn sử dụng JAF thì cứ search google là ra :)

azn13579

bác nào biết tai nghe xịn choi con này bán ở đâu ko?em nhỡ tay làm đứt dây 1 bên loa,tiếc quá.cho em xin giá luôn-hàng xịn ấy mấy bác!

Kojiro

Super V.I.P
bác nào biết tai nghe xịn choi con này bán ở đâu ko?em nhỡ tay làm đứt dây 1 bên loa,tiếc quá.cho em xin giá luôn-hàng xịn ấy mấy bác!

Mình mua lại hàng theo máy 250k, có giá rồi bạn tự tìm chỗ mua nhé :)

Status
Không mở trả lời sau này.