• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N95 - N95 8GB

Status
Không mở trả lời sau này.

HOTUANHOANG

mình muốn hỏi trong phần messeage cả inbox lẫn send đều có hiện tượng như sau :
nếu có nhiều tin nhắn quá thì những tin nhắn đầu ( tức là tin nhắn xa ngày hiện tại )
vd như hôm nay là 16/9 thì mấy tin gần gần ngày này thì xem đc
còn mấy tin mà mình cố tình ko xóa ; để từ hồi đó đến giờ thì vẫn thấy như ko mở ra xem lại đc
ai biết như thế là bị gì không và chỉ mình khắc phục với
mình cố ý giữ lại mà nó ko mở ra đc @@
đừng nói là 4mat nhé vì 4mat thì còn nữa đâu mà xem @@

ko ai biết à???
Ai biết chỉ mình với

whisky89

Mình vừa mua 1 con N95 8GB chính hãng trong Thegioididong, mới xài đc khoảng 2 tuần và có vài nhận định: nhìn chung là máy khá tốt, tốc độ truy xuất nhanh, chơi game đẹp và mượt do máy có tích hợp card 3D Accelerator và chip cảm ứng chuyển động, chơi các game dùng chuyển động của máy điều khiển khá tuyệt! Loa ngoài khá lớn, nhưng không trong và chắc, có thể nói là kém hơn dòng Xpress Music (chỉnh âm lượng khoảng 80% là ok nhất, Equalizer bạn có thể chỉnh Pop hoặc chọn Default là hay nhất). Firmware của máy mình là v31.0.015 update 07/11/2008 (có lẽ đây chính là Firmware mới nhất của dòng này, vì mình tìm trên Nokia.com cũng chỉ mới thấy Firmware v30.0.015). Phần trượt của N95 8GB dường như trượt chắc hơn N95 nhưng nó vẫn có cảm giác lỏng lẻo, có lẽ Nokia ko thể nào qua mặt được Samsung về khoản này. Máy chụp hình tốt, chụp trong đêm rõ và sáng do có đèn Flash kép. Về phần pin có 1 điều mình thấy khó hiểu là trong phần thông số mà trang web TGDD cung cấp thì N95 8GB sử dụng pin 950mAh nhưng sao như quảng cáo và các bạn nói thì pin là 1200mAh, sự thật là N95 8GB sử dụng pin nào?Các bạn nào đã từng và đang sử dụng N95 8GB có kinh nghiệm hãy cùng chia sẻ nhé!

binhseu

@ whisky89: N95 8Gb ra mắt đến nay đã đc 2 năm rồi, số người sử dụng nó cũng ko phải là ít...và nó cũng đã ngừng sx, có lẽ h bạn mới đưa ra 1 sô nhận định là hơi muộn đó :D

N95 8Gb dùng pin 1200mAh nhé

tiephien1

các bạn cho mình hỏi là tổng ram của N95-1 là bao nhiêu và khi khởi động xong thì còn tầm bao nhiêu (cái này không chính xác lắm vì còn tùy vào máy cài nhiều hay ít pm đúng ko nhỉ?) của mình là 55,9Mb và 24Mb. và có cách nào cho hiện thời gian cuộc gọi không nhỉ.cái thời hian mà khi mình gọi đi nó sẽ đến từng giây một để mình biết cuộc gọi đó mình đã gọi bao lâu rồi ấy. thank!

longntt105

@ whisky89: N95 8Gb ra mắt đến nay đã đc 2 năm rồi, số người sử dụng nó cũng ko phải là ít...và nó cũng đã ngừng sx, có lẽ h bạn mới đưa ra 1 sô nhận định là hơi muộn đó :D

N95 8Gb dùng pin 1200mAh nhé

chính xác như pác nói ...too late !

q630666

các bạn cho mình hỏi là tổng ram của N95-1 là bao nhiêu và khi khởi động xong thì còn tầm bao nhiêu (cái này không chính xác lắm vì còn tùy vào máy cài nhiều hay ít pm đúng ko nhỉ?) của mình là 55,9Mb và 24Mb. và có cách nào cho hiện thời gian cuộc gọi không nhỉ.cái thời hian mà khi mình gọi đi nó sẽ đến từng giây một để mình biết cuộc gọi đó mình đã gọi bao lâu rồi ấy. thank!
Bạn vào Call Setting trong phần Setting.Mục Show call duration chọn Yes là đc đấy.

tiephien1

thế còn vấn đề về ram. hinh như ram của N95-1 la 64Mb đúng không nhỉ? mà máy mình chỉ có 60Mb thôi. hic! cảm ơn bạn nhiều nhé!

MaiDinh

Mình vừa mua 1 con N95 8GB chính hãng trong Thegioididong, mới xài đc khoảng 2 tuần và có vài nhận định: nhìn chung là máy khá tốt, tốc độ truy xuất nhanh, chơi game đẹp và mượt do máy có tích hợp card 3D Accelerator và chip cảm ứng chuyển động, chơi các game dùng chuyển động của máy điều khiển khá tuyệt! Loa ngoài khá lớn, nhưng không trong và chắc, có thể nói là kém hơn dòng Xpress Music (chỉnh âm lượng khoảng 80% là ok nhất, Equalizer bạn có thể chỉnh Pop hoặc chọn Default là hay nhất). Firmware của máy mình là v31.0.015 update 07/11/2008 (có lẽ đây chính là Firmware mới nhất của dòng này, vì mình tìm trên Nokia.com cũng chỉ mới thấy Firmware v30.0.015). Phần trượt của N95 8GB dường như trượt chắc hơn N95 nhưng nó vẫn có cảm giác lỏng lẻo, có lẽ Nokia ko thể nào qua mặt được Samsung về khoản này. Máy chụp hình tốt, chụp trong đêm rõ và sáng do có đèn Flash kép. Về phần pin có 1 điều mình thấy khó hiểu là trong phần thông số mà trang web TGDD cung cấp thì N95 8GB sử dụng pin 950mAh nhưng sao như quảng cáo và các bạn nói thì pin là 1200mAh, sự thật là N95 8GB sử dụng pin nào?Các bạn nào đã từng và đang sử dụng N95 8GB có kinh nghiệm hãy cùng chia sẻ nhé!

Những thông tin của bạn ý tuy hơi muộn nhưng đúng đắn, các bạn khác cũng nên khuyến khích thì hơn.

Còn về phần pin, mình lạ là sao cái thằng TGDD đăng đã hơn hai năm mà không chịu sửa lại (có lẽ copy từ thông số của N95-1 xuống mà quên edit) trong khi giàn nhân sự của bên đó theo mình biết thì khá là trẻ trung, tài năng và hùng hậu?!
Thực ra, N95-8GB xài pin BL-6F 1200mAh chứ không phải như TGDD đăng đâu, bạn nên tham khảo các trang web ngoại hoặc nokia.com để biết chính xác.

(Thông tin thêm: Mình xài con này hơn 2 năm, đến nay pin phải xạc ngày 3 lần mới đủ xài, mà có dám xài nhiều đâu (trước đây thì có)?! Đau khổ! Mới mua một cục tại Care Điện Biên Phủ, 500k, bảo hành 1 năm. Hy vọng là yên tâm!)

Kojiro

Super V.I.P
N95 3 năm rồi, sạc 1 lần nghe 2 ngày thêm tí nhạc nhẽo về đêm :)) Quá xá đã

whisky89

chính xác như pác nói ...too late !

Theo mình nghĩ thì cũng chưa hẳn là quá trễ, tuy ngừng sản xuất nhưng hiện tại hàng vẫn còn, và N95 8GB vẫn thực sự thu hút ng mua trong khoảng hơn nửa năm nữa, có thể nhận thấy điều này nếu các bạn đến các cửa hàng bán lẻ đt, số lượng ng hỏi mua N95 8GB second-hand ko hề ít. Vì vậy những nhận định của mình là mong muốn các bạn nào muốn trải nghiệm N95 8GB hãy xem qua để có quyết định đúng đắn, ví dụ giữa N95 8GB và N96 thì theo mình N95 tốt hơn để chơi game còn N96 về mặt truyền hình và nghe nhạc có phần vượt trội!

Có 1 vấn đề mình cũng muốn hỏi thêm các bạn đã sử dụng N95 8GB đó là đã có ai có thể sử dụng bất kì chương trình nào để biến đèn Flash của N95 8GB thành đèn pin đc chưa?Mình đã sử dụng ch trình SpotOn nhưng đèn Flash biến thành màu đỏ chứ k sáng, nguyên nhân mình cũng đã tìm hiểu là do đèn Flash mặc định khi quay phim là đèn LED vì thế ch trình SpotOn hiểu đèn Flash khi bật sẽ thành màu đỏ, vậy liệu còn ch trình nào có thể giữ cho đèn Flash thành màu trắng để dùng làm đèn pin không?

Những thông tin của bạn ý tuy hơi muộn nhưng đúng đắn, các bạn khác cũng nên khuyến khích thì hơn.

Còn về phần pin, mình lạ là sao cái thằng TGDD đăng đã hơn hai năm mà không chịu sửa lại (có lẽ copy từ thông số của N95-1 xuống mà quên edit) trong khi giàn nhân sự của bên đó theo mình biết thì khá là trẻ trung, tài năng và hùng hậu?!
Thực ra, N95-8GB xài pin BL-6F 1200mAh chứ không phải như TGDD đăng đâu, bạn nên tham khảo các trang web ngoại hoặc nokia.com để biết chính xác.

(Thông tin thêm: Mình xài con này hơn 2 năm, đến nay pin phải xạc ngày 3 lần mới đủ xài, mà có dám xài nhiều đâu (trước đây thì có)?! Đau khổ! Mới mua một cục tại Care Điện Biên Phủ, 500k, bảo hành 1 năm. Hy vọng là yên tâm!)

Thanks bạn đã cho mình biết thông tin này, thế là trang web của TGDD làm ăn "bad" quá, thông tin cho máy di động tuy đã hơi lỗi thời nhưng cập nhật thiếu chính xác như thế thì thật tệ cho một hệ thống bán hàng di động uy tín!

Con N95 8GB mình mới mua hiện tại sử dụng pin tuy không thật sự ấn tượng lắm như những gì Nokia đã quảng cáo nhưng cũng đáng ghi nhận! Có 1 điều ngạc nhiên là tốc độ sạc pin khá nhanh, chỉ mất 1g30', nếu nghe gọi và nhắn tin nhiều thì có thể kéo qua đc 1 ngày, chơi game nghe nhạc, chat hay lướt web thì đc đúng 1 ngày, để stand by cũng đc khoảng 3 ngày(trước đây xài con Nokia 5700 sạc phải 2 tiếng mới đầy mà sử dụng không đc quá 2 ngày). Như vậy có lẽ Pin của máy bạn đã bị chai rồi đấy nên mới có hiện tượng như thế!

Tính đến nay mình cũng đã xài 9 máy di động, bắt đầu từ lúc còn học lớp 11. Một kinh nghiệm cho thấy là sạc qua đêm nhiều, vừa sạc vừa nhắn tin hay chat, hoặc vừa sạc vừa nghe điện thoại là những nguyên nhân gây ra phù pin dẫn đến chai pin, các bạn đang xài đt nên tránh những hành động này để giữ pin đc lâu bền hơn

thế còn vấn đề về ram. hinh như ram của N95-1 la 64Mb đúng không nhỉ? mà máy mình chỉ có 60Mb thôi. hic! cảm ơn bạn nhiều nhé!

RAM của N95-1 theo mình tìm hiểu thì là 64MB đó bạn, sang N95 8GB đc double lên. Sở dĩ RAM bạn chỉ hiển thị 60MB là do 4MB đã chạy 1 số ch trình mặc định của máy, cho nên không thể hiển thị hoàn toàn dung lượng RAM hiện có đc, điều này cũng tương tự ở trên PC

bác nào biết tai nghe xịn choi con này bán ở đâu ko?em nhỡ tay làm đứt dây 1 bên loa,tiếc quá.cho em xin giá luôn-hàng xịn ấy mấy bác!

Lúc trc mình cũng làm hư headphone như bạn vậy, cũng có tìm hiểu và hỏi mua, giá là khoảng từ 150-250k, nhưng không phải hàng zin theo máy đâu!Chất lượng thì không tệ, còn nếu bạn có khả năng hơn có thể mua các lại headphone bluetooth, đó mới chính là hàng xịn! Bạn có thể hỏi mua ở các Nokia Care hoặc ngay tại cửa hàng bán máy của đại lý TGDD hoặc VT-A. Chúc bạn sớm tìm đc tai nghe như ý

mình muốn hỏi trong phần messeage cả inbox lẫn send đều có hiện tượng như sau :
nếu có nhiều tin nhắn quá thì những tin nhắn đầu ( tức là tin nhắn xa ngày hiện tại )
vd như hôm nay là 16/9 thì mấy tin gần gần ngày này thì xem đc
còn mấy tin mà mình cố tình ko xóa ; để từ hồi đó đến giờ thì vẫn thấy như ko mở ra xem lại đc
ai biết như thế là bị gì không và chỉ mình khắc phục với
mình cố ý giữ lại mà nó ko mở ra đc @@
đừng nói là 4mat nhé vì 4mat thì còn nữa đâu mà xem @@

Tình trạng của bạn mình cũng mới đc biết, có lẽ do bạn lưu lại quá nhiều tin nhắn và dung lượng bộ nhớ máy không đủ để chứa?Nhưng nguyên nhân này thì có lẽ k hợp lý vì bộ nhớ trong của N95 cũng khá lớn. Bạn có thể kết nối máy vào PC qua cáp và sử dụng Nokia PC Suite để xem các tin nhắn đó xem sao?Một nguyên nhân cũng có thể nghĩ đến đó là do bạn thay đổi ngày tháng để cài các ứng dụng bị Expired Certificate, dó đó dẫn đến ngày tháng các tin nhắn bị đảo lộn, từ đó làm cho nó bị invalid, không đọc đc. Nếu tất cả các ng nhân trên đều k đúng thì chỉ có thể là do bị lỗi, N95 sử dụng hệ điều hành, và chẳng có hệ điều hành nào mà k bị lỗi, do đó nếu bị vậy thì bạn chỉ còn cách Format lại thôi, chúc bạn sớm tìm ra nguyên nhân!

N95-1 của mình bị ko online được (cả gprs và wifi). nó bị vậy là lỗi phần cứng hay phần mềm? có khắc phục được ko?
1 vấn đề nữa là máy mình có 1 phím bị hư, nhấn ko ăn. nên khắc phục sao?
Thanks!

Nếu vấn đề này xảy ra thì đầu tiên phải xem nguồn phát của Wifi có ổn định ko?Nếu nó ổn định mà bạn vẫn k truy cập đc thì có lẽ là do phần cứng của máy đã có lỗi. Lỗi này là do phần cứng, không phải phần mềm. Bạn hãy mang máy đến Nokia Care để kiểm tra bộ phận thu sóng Wifi trong máy còn hoạt động không và họ sẽ cho bạn hướng khắc phục.

Phím không ăn là do miếng đệm cao su nối với vi mạch đã bị mòn hoặc nặng hơn là vi mạch đã bị hư, do đó bạn phải thay toàn bộ bàn phím, không thể thay riêng lẽ 1 phím đc.

e đả thử nhưng vẩn k dc.có lẻ lúc hack vỉnh viển,file installer.exe copy vào ổ Z nên h bị như vậy.hix

Có 1 cách quay trở lại tình trạng xuất xưởng của máy rất đơn giản là vào Setting - > General - > Factory Setting, hình như ít ai sử dụng nhỉ?

thấy thằng bạn có hai chương trình hay lắm : trượt phím thì phát tiếng súng nổ và chương trình tự động nhá máy , hoặc chặn cuộc gọi , nhưng tìm hoài trong diễn đàn mà không thấy , anh em nào biết chương trình đó tên là gì hoặc có thì gửi cho em , em rất cám ơn ...

Hiệu ứng trượt phím nghe tiếng súng nổ là do theme hỗ trợ, bạn hãy thử tìm theme đó và cài vào sẽ có, còn chương trình tự động nhá máy và chặn cuộc gọi thì có khá nhiều chương trình, bạn có thể lên thegioididong.com mục download và tìm sau đó tải về,khá đơn giản và miễn phí hoặc vào trang mobile9.com,chọn mục Gallery, chọn loại điện thoại đang sử dụng và chọn mục Software, chọn Search, sau đó bạn tìm phần mềm mình cần và Download về. Có khá nhiều các comment của những bạn khác bạn có thể xem qua để chọn cho mình phần mềm thích hợp(tất cả đều bằng tiếng anh), trang web cũng có khá nhiều theme đẹp và games hay. Chúc bạn khám phá đc nhiều hơn

có ai biêt theme nào mà icon động ko nhỉ,mình đang dùng n95,mình thấy cái máy 7373 co cái theme có icon động.mây con khỉ hay phết,bạn nào biet chỉ cho mình vơi nhé

Bạn vào mobile9.com, chọn Gallery, chọn loại máy đang sử dụng, chọn Category là Theme, có khá nhiều theme cho bạn lựa chọn,theme động cũng khá nhiều và nó gọi là Animated. Một trang nữa là mmcforums.com, trang này có rất nhiều theme đẹp. Chúc bạn tìm đc nhiều theme đẹp nhé

Tôi đang dùng N95 8GB, sao kiểm tra dung lượng ổ cứng chỉ có 85MB. Hiện tại tôi đã dùng hết 32MB. Ổ cứng còn lại chỉ có 53MB. Vậy thì 7GB còn lại nó nằm ở đâu? Anh em nào biết xin chỉ giáo cho tôi với. Quay phim được 2 phút là nó báo đầy bộ nhớ
Thanks anh em nhiều....

N95 8GB có 2 loại bộ nhớ:

85MB là dung lượng của Phone Memory(Bộ nhớ máy)
7899MB tương đương 8GB chính là Mass Memory(Bộ nhớ "ổ cứng" của máy)
Khi bạn muốn biết đã sử dụng hết bao nhiêu dung lượng của 1 trong 2 bộ nhớ thì làm như sau
Ở màn hình Menu, chọn Tool, chọn File Manager
Trong File Manager mặc định bạn đang truy cập thư mục bộ nhớ máy, bấm Option, chọn Memory Details, 1 bảng thông báo sẽ hiện ra dung lượng mặc định, dung lượng đã sd và còn trống của Phone Memory
Để chuyển sang Mass Memory bạn bấm nút qua phải của phím điều hướng và làm tương tự bạn sẽ biết đc dung lượng của Bộ nhớ 8GB chi tiết

Bạn quay phim đc ít như thế là do đã chọn Bộ nhớ máy(Phone Memory) làm nơi lưu file video quay đc. Để có thể quay film đc nhiều hơn và tận dụng bộ nhớ 8GB bạn làm như sau:

Vào Camera(máy chụp ảnh), trong màn hình chụp, chọn Options, chuyển sang Video Mode, chọn Setting, ở mục Memory in use(Bộ nhớ lưu trữ) bạn chọn Mass Memory, thoát ra và trải nghiệm

Chúc bạn thành công!

Last edited by a moderator:

whisky89

Mấy anh ơi cứu em với N95 8gb của em sao bữa nay em chép thêm nhạc , em vào phần Music cập nhật nhạc nó vẫn cập nhật và chạy cập nhật em cũng để thư gần 3 tiếng mà vẫn không cập nhật được , em đã FOMAT máy + bộ nhớ thứ cấp mà vẫn không được , nóng quá em nạp lại phần mềm mà vẫn không được anh nào có cách giúp em với em cảm ơn mấy anh nhiều .

Trường hợp này mình từng bị nhưng không phải trên N95 hay N95 8GB mà là bị trên máy 5700 Xpress Music (5700 cũng sử dụng S60 3rd), nguyên nhân đơn giản là do 1 trong số những bài hát chép vào bị lỗi, nên máy báo là cập nhật cơ sở dữ liệu cho danh sách bài hát mà để hoài cũng k Finish đc, vì vậy bạn hãy tìm ra bài hát nào trong các bài hát mà bạn chép vào gây ra tình trạng đó thì xóa đi thì máy sẽ cập nhật bình thường trở lại ngay.

Chúc bạn thành công!

Mình nhờ các bạn giúp tí :D

1. Mình thấy máy 6300 của mẹ mình có cái màn hình chờ là cái đồng hồ analog hay digital gì ấy to nguyên màn hình nhìn rất sướng, cho mình hỏi là cái n95 8gb có thể dùng đc như vậy ko? làm cách nào chuyển cái đồng hồ ấy qua? Mình đã thử back up dữ liệu 6300 rồi restore lại trên n95 nhưng vẫn ko qua đc cái hình đồng hồ ấy, thậm chí tìm trong galery trên 6300 cũng hok thấy file để bắn bluetooth mà vô phần cài đặt màn hình chờ mới có. Bạn nào biết làm vui lòng chỉ giúp mình nhé

+ Trong phần themes -> power saver -> animation thì khi cài file swf mình thấy cái màn hình chờ nó nằm ngang, cũng ko full bàn mình luôn ( cài file swf của 6300 chép qua ) để date & time cũng ngang luôn nên xem giờ hơi bất tiện, cho mình hỏi có cách nào chỉnh cho nằm dọc như màn hình điện thoai ko?

2. Sẵn tiện mình có em 1200 của Nokia bị mất "mã bảo vệ" nay nhờ bạn nào biết cách lấy lại thì giúp mình với, có cần phải chạy lại phần mềm hay ko? Nếu chạy thì có thể cho mình địa chỉ nào ở gần gần khu tân bình chút nhé :p Mình đã thử cách vào trang web gì đó nhập số imei cái nó cho lại 1 dãy số nhập vào cũng hok đc nên mình mới lên đây nhờ các bạn giúp nhé

+ À, mình ở tphcm, tân bình, bàu cát, bạn nào trên diễn dàn ở gần gần thì cho mình xin số đt + yh mình mời cafe làm quen nhé, sẵn có những thắc mắc gì thì hỏi cho tiện ấy mà. Mình đang có nhiều thắc mắc về soft + phần cứng của em N95-8gb lắm, mình có đọc trên pda nhưng hiểu ko nhiều nếu có điều kiện gặp trực tiếp có lẽ mình sẽ học hỏi nhiều hơn ;)

Y!M : n3h1p5@ymail.com
Fone : 0909.63.23.33 mình tên Phúc

3. Mình cũng đang cần mua 1 cái thẻ 1gb miniSD ( loại dùng cho n73 ) đền cho thằng bạn vì mình lỡ tay làm hư có bạn nào biết chõ nào bán rẻ rẻ gần khu tân bình thì cho mình xin địa chỉ lun hen, mình biết 1 chỗ bán cũng đc là hnammobile mà tuốt trên trần quang khải xa quá. Bạn nào có thể nhìn mới mới 1 chút để lại cho mình cũng đc nhé :p

- TKS các bạn đã đọc qua bài của mình nhé & mong nhận đc sự giúp đỡ của các bạn

Cái đồng hồ mà bạn nói đó chính là 1 ứng dụng với tên gọi là BestFSClock, Nokia 6300 sử dụng HDH Symbian S40 nên cho dù bạn có bắn bluetooth hay chép qua đc cũng ko thể sd ứng dụng đó. BestFSClock cũng có trên Symbian S60, bạn hãy truy cập thegioididong.com vào mục Download tìm kiếm ứng dụng có tên như thế rồi tải về máy cài đặt, ch trình đồng hồ này tuy đúng là để lâu hơi tốn pin nhưng khá đẹp, và có thể sử dụng như đèn pin vì khi kích hoạt màn hình khá sáng, bạn có thể gán nó vào phím điều hướng để bật nhanh dùng làm đèn pin khẩn cấp khi cúp điện.

Chúc bạn thành công!

Last edited by a moderator:

binhseu

Lên thegioidiong coi mà thấy buồn thế ko biết, 1 loạt các model nổi tiếng của Nokia lần lượt đc rỡ khỏi list hết, điển hình như E90, N95 8Gb, N95, N82, N81 8Gb, N81, N79, N78..... 1 thời đã qua, h chắc chạy theo cảm ứng hết lượt mất

ljttle_chjcken

Lên thegioidiong coi mà thấy buồn thế ko biết, 1 loạt các model nổi tiếng của Nokia lần lượt đc rỡ khỏi list hết, điển hình như E90, N95 8Gb, N95, N82, N81 8Gb, N81, N79, N78..... 1 thời đã qua, h chắc chạy theo cảm ứng hết lượt mất

đừng buồn mà bạn,như mình nè,cũng buồn lắm,giờ muốn đổi đt lắm nhưng mà tiếc nên thôi,để cho em nó thành đồ cổ vậy.mình định dùng đến khi nào có tiền mua máy khác thì thôi,có dấu hiệu xuống cấp thì mua 1200 or 1202 về dùng:))

HOTUANHOANG

dạo này máy xuất hiện bệnh lạ dữ quá buồn ghê , ai cho mình hỏi:
mình nhận đc tin nhắn cái máy nó run hoài luôn
ko ngừng @@
chả biết thế là bị gì ai biết chỉ mình

longntt105

cho mình hỏi xíu ! mình sài cái n-gage qd khi đang gọi mà có cuộc gọi đến khác máy tự động hiển thị có 1 số khác đang gọi ..ko bik n95-8g sao ko đc như thế ta ?

Cleonardo

cho mình hỏi n95 2g của mình ko bắt đc gps.khi vào ct thì nó` hỏi có bật blutooth ko?theo mình hiểu thì ý nó báo bắt thêm 1 thiết bị khác bên ngoài để rà vệ tinh??có ai bị như mình ko vậy???

tonytrung235

cho mình hỏi xíu ! mình sài cái n-gage qd khi đang gọi mà có cuộc gọi đến khác máy tự động hiển thị có 1 số khác đang gọi ..ko bik n95-8g sao ko đc như thế ta ?

chac máy bác là thuê bao hay sao mà có đăng kí cuộc gọi chờ ^^ .. máy em thì hiện đây /.. đang nói chuyện dt mà có người khác gọi thì bấm nhấc máy thì nghe cùng lúc được 2 cuộc

LongXuyenBoy

Sao 2 cái N95 dưới chữ ký tony màn hình bằng nhau nhỉ :-?
Mình so với con N95-1 của bạn mình thì máy mình ( N95 8GB ) màn hình to hơn mà ta :-?

Kojiro

Super V.I.P

Bạn cài đặ cuộc gọi chờ là ok thôi mà. Thường thì ko cài, người khác điện thoại đến thì bị báo bận, còn cài thì ng ta vẫn nghe chuông reo và chờ mình bắt máy :)

cho mình hỏi n95 2g của mình ko bắt đc gps.khi vào ct thì nó` hỏi có bật blutooth ko?theo mình hiểu thì ý nó báo bắt thêm 1 thiết bị khác bên ngoài để rà vệ tinh??có ai bị như mình ko vậy???

Bạn vào chương trình gì?

Sao 2 cái N95 dưới chữ ký tony màn hình bằng nhau nhỉ :-?
Mình so với con N95-1 của bạn mình thì máy mình ( N95 8GB ) màn hình to hơn mà ta :-?

Mình thấy trong ảnh đó, 8GB to hơn rõ ràng mà :)

Cleonardo

mình vào chương trình bản đồ,khi vào thì nó hỏi liền:" đã tắt blutooth,bật lại?",sẵn hướng dẫn cụ thể dùm em luôn nhé anh kojiro

Status
Không mở trả lời sau này.