• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N95 - N95 8GB

Status
Không mở trả lời sau này.

Kojiro

Super V.I.P
mình vào chương trình bản đồ,khi vào thì nó hỏi liền:" đã tắt blutooth,bật lại?",sẵn hướng dẫn cụ thể dùm em luôn nhé anh kojiro

Mình dùng VietMap trên N95 nè, có thấy như bạn nói đâu :-? Câu đó chỉ dành trên các máy ko có GPS thôi, bạn vào thử Connect, vào GPS data, cho search thử xem có tín hiệu ko? Đừng hỏi 1 vấn đề nhiều nơi nhé!

Cleonardo

mình thử vào conect rồi nhưng ko đc tín hiệu gps, vậy có nghĩa máy mình ko có gps!!!n95 nói là có gps nhưng sao lại ko nhỉ,ai gặp trường hợp như mình ko vậy???bùn vãi linh hồn!!!

Kojiro

Super V.I.P
mình thử vào conect rồi nhưng ko đc tín hiệu gps, vậy có nghĩa máy mình ko có gps!!!n95 nói là có gps nhưng sao lại ko nhỉ,ai gặp trường hợp như mình ko vậy???bùn vãi linh hồn!!!

N95 thì sao lại ko chứ nếu là máy "xịn", cũng có thể do nơi bạn ở tín hiệu yếu, bạn ra chỗ nào trời quang mây tạnh test lại xem sao. Mà với VM thì bạn chép data vào ổ E chưa?

Cleonardo

mình có data của 64 tỉnh rôi,,khó hiểu nhỉ,có cách nào khác phục ko bạn oi???thanks

Kojiro

Super V.I.P
mình có data của 64 tỉnh rôi,,khó hiểu nhỉ,có cách nào khác phục ko bạn oi???thanks

Rất muốn giúp bạn nhưng có máy trên tay thì có lẽ mình mò dễ hơn, chứ trường hợp này mình chưa gặp bao giờ trên máy mình cả. Mình xin thua :(

ongmhoang

Các bác ơi co e hoi. Ấy là em mới mua con N95 8GB nhưng thấy cơ cấu trượt của máy hơi lỏng lẻo. Các bác dùng qua đã lâu rồi cho hỏi là máy của các bác có thế không và cáp của máy có bền không vậy hay hết BH no đứt tách cái=)) thì chết. Cám ơn các bác!!

IPHONE12

Các bác ơi co e hoi. Ấy là em mới mua con N95 8GB nhưng thấy cơ cấu trượt của máy hơi lỏng lẻo. Các bác dùng qua đã lâu rồi cho hỏi là máy của các bác có thế không và cáp của máy có bền không vậy hay hết BH no đứt tách cái=)) thì chết. Cám ơn các bác!!

N95 là như vậy con nào trượt cũng giống nhau hết hơi lỏng lẻo tý nhưng dùng mãi sẽ quen thui.còn về cáp màn hình thì bàn khỏi lo mình xài hơn 2 năm nay rồi vẫn ok.thỉnh thoảng ngồi buồn cầm máy ra trượt lên trượt xuống liên hoàn cước cho đõ buôn mà chả thấy hề hấn gi.=))

IPHONE12

hình như là phải kết nối wìfi hoăc gprs thì fỏi=))

whisky89

Mình cũng vừa mua máy đc gần 2 tháng, máy mình cũng tương tự bạn vậy!cơ chế trượt của máy khá lỏng lẽo, có cảm giác cứ như là máy đã sử dụng khá lâu mặc dù mới mua! Tuy nhiên theo nhận định của bạn bè mình xài qua thì cáp màn hình của máy khá ổn, khả năng bị đứt ko cao lắm! Bạn yên tâm sử dụng nhé!

whisky89

dạo này máy xuất hiện bệnh lạ dữ quá buồn ghê , ai cho mình hỏi:
mình nhận đc tin nhắn cái máy nó run hoài luôn
ko ngừng @@
chả biết thế là bị gì ai biết chỉ mình

Bạn thử tắt máy rồi mở lại rồi dùng máy khác nhắn tin vào thử xem có bị tình trạng đó nữa không? Nếu vẫn không đc, hãy thử kích hoạt lại các thiết lập ban đầu khi máy xuất xưởng (Factory Settings) xem! Nếu vẫn k đc thì có khả năng máy đã bị lỗi Firmware, bạn cần phải format 4 ngón để khắc phục.

Chúc máy bạn sớm trở lại tình trạng ổn định

whisky89

Không biết có bạn nào biết giá các bộ phận của N95 8GB không? Ví dụ, nắp sau bằng cao su của máy bao nhiu? Khung mặt trước của máy bao nhiêu? Mình muốn tham khảo giá để thay, máy mới mua mà bị trầy, nhìn k vừa mắt nên muốn rebuilt lại. Các bạn cho mình thông tin nhé!

MaiDinh

Không biết có bạn nào biết giá các bộ phận của N95 8GB không? Ví dụ, nắp sau bằng cao su của máy bao nhiu? Khung mặt trước của máy bao nhiêu? Mình muốn tham khảo giá để thay, máy mới mua mà bị trầy, nhìn k vừa mắt nên muốn rebuilt lại. Các bạn cho mình thông tin nhé!

Gọi đến Care để được thông báo cụ thể và chính xác nhé.

hhkkll

em có con N95_1 bữa em vào xóa mấy cái web đã truy nhập, hok bik xóa lun cái j ma bây giờ mở web hok đc nữa mặc dù wifi conected. Có ai biết cách khác phục ngoài việc chạy firmware thì chỉ em. thanks all.

hhkkll

có ai bán từng bộ phận cho ông bạn hok ha trời? ông mua miếng caosu rùi mấy thứ còn lại người ta wang8 cho chó nhai ah. !bộ vỏ zin link kiện off 95_1 và 2 khoảng 180_220k.
:O

Kojiro

Super V.I.P
em có con N95_1 bữa em vào xóa mấy cái web đã truy nhập, hok bik xóa lun cái j ma bây giờ mở web hok đc nữa mặc dù wifi conected. Có ai biết cách khác phục ngoài việc chạy firmware thì chỉ em. thanks all.

Bạn xóa cái gì? Xóa folder cache trong C hả? Cùng ắm 4mat máy thôi chứ mắc chi up lại fw :)

phamthang83hn

Anh em cho hỏi muốn xóa từng tin nhắn hay cuộc gọi trong phần Log thì làm thế nào, nó chỉ có chức năng Clear Log tức là xáo toàn bộ thôi, Thanks All

whisky89

có ai bán từng bộ phận cho ông bạn hok ha trời? ông mua miếng caosu rùi mấy thứ còn lại người ta wang8 cho chó nhai ah. !bộ vỏ zin link kiện off 95_1 và 2 khoảng 180_220k.
:O

Thanks bạn đã cho ý kiến. Có lẽ bạn không biết rằng Nokia Care vẫn có bán từng bộ phận bạn cần thay đấy! Mình chỉ là muốn tham khảo giá ở đâu hợp lý nhất, mình cũng đã lên Care rồi, giá của khung mặt trước máy(Window) là 200k, miếng cao su(gọi là sườn máy) là 150k. Còn 1 bộ nguyên các phần là 550k. Một thông tin mình đc 1 chị trong Nokia Care khuyến cáo là nếu có thay phụ kiện thì nên thay ở Care vì thay phụ kiện sẽ phải mở máy ra, nếu bạn tự ý thay hoặc thay ở tiệm lẻ khi đem đi bảo hành sẽ bị mất quyền lợi

hhkkll

Bạn xóa cái gì? Xóa folder cache trong C hả? Cùng ắm 4mat máy thôi chứ mắc chi up lại fw :)

đúng rùi đó ông anh. 1 lần em format rui nhưng hok thành công, vẫn thế. cả game of em cũng thế. Găme nó báo Dât error, em cũng format nhưng vẫn vậy, cài lại cũng thế, làm sao h hả ông anh? Chán.:(

longntt105

bac' muon' mua vo n95-8g tung` phan` ko ? tui co' 2 bo ne` ! ban' tung` phan` cho bac' . pm yahoo van_a4@

cho mình hỏi xíu ! mình sài cái n-gage qd khi đang gọi mà có cuộc gọi đến khác máy tự động hiển thị có 1 số khác đang gọi ..ko bik n95-8g sao ko đc như thế ta ?

chac máy bác là thuê bao hay sao mà có đăng kí cuộc gọi chờ ^^ .. máy em thì hiện đây /.. đang nói chuyện dt mà có người khác gọi thì bấm nhấc máy thì nghe cùng lúc được 2 cuộc

ko phai bac' ơi ! bỏ sim nào vào cũng đc cả . thuê bao trả trc' mà !
ai bik vụ này ko ?

zerolenovo

Mấy pro cho em hỏi la loa trong của n95 1g co lon khong. Và khi sạc pin máy có bị tắt không.

Status
Không mở trả lời sau này.