• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N95 - N95 8GB

Status
Không mở trả lời sau này.

okyonotdie

n95 bi loi ko truy cap wifi duoc

các bác giúp e với
e vừa úp fw con n95 len 31.0.017
bây h mỗi lần vào wifi là nó lại báo invalied pre shared key
có bác nào biét cách khắc phục bày e với
Thanks các bác nhìu

minhphidl

cho e hỏi k lên màn hình ở đây là k lên,nhưng trắng xóa phải k ạh

Biểu hiện hư cáp: không lên hình hoặc hình ảnh không chuẩn, chữ lộn ngược, méo chữ, nhoè chữ, mất màu hoặc màn hình vẫn có hình nhưng tối om... Và đặc biệt là không có camera trước vì camera này gắn liền với sợi cáp nguồn (cáp màn hình). Chú ý: Không ảnh hửơng gì đến loa.

Cách khắc phục: mua cáp mới, tự thay. Mình mới làm cách đây một tuần: bộ vít mở ốc đa năng của Hồ Cẩm Đào - 60k, cáp N95 của Hồ Cẩm Đào (không có camera trước) - 180k, dao nhựa, băng keo, bình thổi. Thế là xong.

Nhớ là đừng nghe lời "dụ dỗ" rằng cáp này chính hãng, cáp nọ hàng xịn, vì chẳng có đâu. Thà xài hẳn hàng Hồ Cẩm Đào cho đỡ tức vì lầm.

cho e hỏi k lên màn hình ở đây là k lên,nhưng trắng xóa phải k ạh

Last edited by a moderator:

minhphidl

Biểu hiện hư cáp: không lên hình hoặc hình ảnh không chuẩn, chữ lộn ngược, méo chữ, nhoè chữ, mất màu hoặc màn hình vẫn có hình nhưng tối om... Và đặc biệt là không có camera trước vì camera này gắn liền với sợi cáp nguồn (cáp màn hình). Chú ý: Không ảnh hửơng gì đến loa.

Cách khắc phục: mua cáp mới, tự thay. Mình mới làm cách đây một tuần: bộ vít mở ốc đa năng của Hồ Cẩm Đào - 60k, cáp N95 của Hồ Cẩm Đào (không có camera trước) - 180k, dao nhựa, băng keo, bình thổi. Thế là xong.

Nhớ là đừng nghe lời "dụ dỗ" rằng cáp này chính hãng, cáp nọ hàng xịn, vì chẳng có đâu. Thà xài hẳn hàng Hồ Cẩm Đào cho đỡ tức vì lầm.

anh mua o dau chỉ e với dc k?

MaiDinh

anh mua o dau chỉ e với dc k?

Ngã tư Nguyễn Tri Phương và 3/2, tiệm nhỏ thôi. Tiệm nằm trên đường 3/2, đi từ Thành Thái - Nguyễn Tri Phương ra, qua đường, lệch về bên phải một chút là tới.

HOTUANHOANG

cho mình hỏi những tin nhắn mà lưu trong phone memory thì lưu ở đâu ?? và lưu trong mass memmory thì lưu ở đâu vậy ???

MaiDinh

vào toàn thấy mấy cái file ko đuôi
Mess là mấy cái đấy hả bác?

Nếu dùng X-plore thì thử bấm tiếp phím 3 hay phím 8 thử xem.
Dùng cách này thì MCleaner hay MumSMS+ hay Private message gì gì nữa cũng thua. Khà khà...

Kojiro

Super V.I.P
vào toàn thấy mấy cái file ko đuôi
Mess là mấy cái đấy hả bác?

Uhm! Các file đó, 1 là bạn dùng trình export tin nhắn ra file txt, 2 là xem cái file đó dạng hex bạn à, ko xem như dạng văn bản được đâu :)

TomRyan8891_2009

có bác nào giúp em không , em tiến hành hack N95 8GB (FW 31.0.015) bằng cách Hello OX 1.03 lẫn Hello OX 2.02 vẫn không được , đều sign trước khi cài , nhưng mỗi lần cài vào máy là " required application access not granted " , đã làm thử nhiều lần nhưng vẫn không được. x-plore thì vẫn cài bình thường . đang rất nản giúp em với ạ ...

AndyCuong

Supper Moderators
có bác nào giúp em không , em tiến hành hack N95 8GB (FW 31.0.015) bằng cách Hello OX 1.03 lẫn Hello OX 2.02 vẫn không được , đều sign trước khi cài , nhưng mỗi lần cài vào máy là " required application access not granted " , đã làm thử nhiều lần nhưng vẫn không được. x-plore thì vẫn cài bình thường . đang rất nản giúp em với ạ ...

N95-8G firmwareV31.0.015 nên dùng HelloOX v2.0 mình Hack thành công nhé ! bạn up file cer cho mình nhé ! mình Sign dùng bạn thử coi .

Lamtrai

sos cấp cứu n95 8G không lên được nguồn

các pro xin giúp tui với
tui có con n95 8G RM 320 đ
ã hack ,tui chép thêm fons theo đường dẫn E/resoure/fonts sau khởi động lại máy thì chớp chớp như thế mãi không lên đươc chữ NOKIA phải tháo pin ra. đã đi up FW v6.0 nhưng không được,và cho tui hỏi ở hà nội có chỗ nào up FW uy tín ,chứ chỗ bảo hành NOKIA mác lắm họ ra giá 200k . xin giúp tui ....... cảm ơn nhiều

vutuan472

mình mới thay cáp xong sao tự nhiên nó bị màn hình ngược ko lẽ lại hư nũa có cách nào sưa cáp ko bạn

Zenki

Super V.I.P
mình mới thay cáp xong sao tự nhiên nó bị màn hình ngược ko lẽ lại hư nũa có cách nào sưa cáp ko bạn
Vấn đề liên quan đến phần cứng bạn nên mang ra Care để được CHĂM SÓC, không nên tự mày mò nếu không hiểu biết nhiều tránh bị nặng thêm.

Toan_bk

Mình có 1 con N95-3 cấu hình y chang như N98-8G vậy đó.Sao mình hack ko đc vây?Mình cài RTK vào ko đc thì làm sao hack bây giờ?
Anh em ơi giúp mình với.Đang xài firmware V20.2.011

Auto

Fan N95-8GB ơi ^^
Ngày 15 này là ngày hết hạn bh của N95-8GB mình!
Mình mún tháo nó ra chơi và thay vỏ :)
Bạn nào cho mình bíêt phải mua những loại vít nào để tháo? Ở đâu bán và giá nhiu?
Mình cám ơn nhìu!
:)
Posted via Mobile Device

binhseu

Posted via Mobile Device ra ngoai hang co bo tuavit 50k la cung. Di mua vo? thi duoc free vai mieng nhua day

timgiabang

cho em hỏi 1 câu, em đã lưu tin nhắn trên máy và bắn vài bộ flim của bạn em sang máy em bằng blutut, nhưng em không thể chuyển film đó qua thẻ để xem được,định dạng avi hoac flv, ai chỉ dùm em cách chuyển với, em dùng n95 thường, em xin cảm ơn

Auto

Posted via Mobile Device ra ngoai hang co bo tuavit 50k la cung. Di mua vo? thi duoc free vai mieng nhua day
Ở đâu bạn?
Ở mấy tiệm đt ý hở?
Cho mình địa chỉ mua đc hong?
Thanks y0u! :)
Posted via Mobile Device

Auto

cho em hỏi 1 câu, em đã lưu tin nhắn trên máy và bắn vài bộ flim của bạn em sang máy em bằng blutut, nhưng em không thể chuyển film đó qua thẻ để xem được,định dạng avi hoac flv, ai chỉ dùm em cách chuyển với, em dùng n95 thường, em xin cảm ơn
Dùng xplore!
Vào xplore/bấm phím 4/đi đến file đó/bấm phím 2/chọn nơi muốn đến trên thẻ/bấm phím giữa/ok.
Posted via Mobile Device

Status
Không mở trả lời sau này.