• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N95 - N95 8G

Status
Không mở trả lời sau này.

tieudietgaidep

N95 8GB bị đơ phần tin nhắn

Hic,các bác giúp em vụ này phát
1 tuần nay máy em 2 lần bị hiện tượng thế nay:
Tự nhiên máy em bị đơ phần tin nhắn,ko vào đc tin nhắn,còn các phan khác vẫn bình thường,phải tắt máy đi khởi đông lại mới đc ạ
Mong các pro giúp em với.Thanks nhiều ạ !

Chỉnh sửa cuối:

NguyenTu

Super V.I.P
Hic,các bác giúp em vụ này phát
1 tuần nay máy em 2 lần bị hiện tượng thế nay:
Tự nhiên máy em bị đơ phần tin nhắn,ko vào đc tin nhắn,còn các phan khác vẫn bình thường,phải tắt máy đi khởi đông lại mới đc ạ
Mong các pro giúp em với.Thanks nhiều ạ !

Không lập chủ đề riêng để hỏi bạn nhé.
- Vấn đề bạn hỏi có thể do FW gây nên hoặc đụng PM nào đó. Bạn thử update lại FW xem nhé!

tieudietgaidep

Không lập chủ đề riêng để hỏi bạn nhé.
- Vấn đề bạn hỏi có thể do FW gây nên hoặc đụng PM nào đó. Bạn thử update lại FW xem nhé!

Thanks bác,từ hôm qua đến nay nó thêm 1 bệnh nữa la:
Khi chụp ảnh xong nó ko dừng lại cho mình xem ảnh mà nó hiện lên dòng chữ gì rồi về luôn phần chụp ảnh tiếp (nó nhanh qua nên em ko đọc ,máy em ko có TV)
Bây giờ em muốn 4mat thì nên 4mat 4 ngón,hay *#7370# , hay là 4 mat bằng phần factory setting của máy ạ ?

habaolinh

Super V.I.P
Thanks bác,từ hôm qua đến nay nó thêm 1 bệnh nữa la:
Khi chụp ảnh xong nó ko dừng lại cho mình xem ảnh mà nó hiện lên dòng chữ gì rồi về luôn phần chụp ảnh tiếp (nó nhanh qua nên em ko đọc ,máy em ko có TV)
Bây giờ em muốn 4mat thì nên 4mat 4 ngón,hay *#7370# , hay là 4 mat bằng phần factory setting của máy ạ ?
4mat = kiểu gì cũng như nhau cả thôi.

thiensu_email

Thay vỏ N95 thì hết nhiêu vậy các bác, vỏ đó có lun phím và sườn k nhỉ?? Trong hãng là bao nhiêu thía nhỉ ?Có thể thay cam của N82 vào N95-8g dc k các bác ?

Auto

Thay vỏ N95 thì hết nhiêu vậy các bác, vỏ đó có lun phím và sườn k nhỉ?? Trong hãng là bao nhiêu thía nhỉ ?Có thể thay cam của N82 vào N95-8g dc k các bác ?
zin tháo máy >800k
Cam n82 bộ cam nó 5. rưỡi hay gì mà muốn thay vào cam n95 8gb thế bạn :D

thiensu_email

zin tháo máy >800k
Cam n82 bộ cam nó 5. rưỡi hay gì mà muốn thay vào cam n95 8gb thế bạn :D

Hj tại em mún nghịc thử tí xem sao, ko bét có gắn vào vừa k nhỉ @@ có ai nghịc thía chưa nhở

Auto

Hj tại em mún nghịc thử tí xem sao, ko bét có gắn vào vừa k nhỉ @@ có ai nghịc thía chưa nhở
k biết nó giống k mà giá chênh nhau 50k :D
Mình thấy bên 5s ngta bán chứ k thấy hình :-?

huakiller

các bác cho hỏi n95 8gb xài sao mà pin co 12t vậy hả mấy bác .Đã thay 3 cục pin rồi ,có phải máy bị hao nguồn không vậy .Nếu bị hao nguồn mà sữa thì khoảng bao nhiêu tiền.Sữa bao lâu

habaolinh

Super V.I.P
các bác cho hỏi n95 8gb xài sao mà pin co 12t vậy hả mấy bác .Đã thay 3 cục pin rồi ,có phải máy bị hao nguồn không vậy .Nếu bị hao nguồn mà sữa thì khoảng bao nhiêu tiền.Sữa bao lâu
Hỏi thế ai trả lời đc, phải xem máy mới biết bệnh chứ. Đoán mò thì vô giá bạn ơi.

huynhminhhung

N95 8G của mình tự nhiên trở chứng : xóa phần mềm đã cài vào nó bảo xóa không được (tất cả các PM đều xóa không được)
khi cài phần mềm nó bảo bị lỗi (PM nào cài vào cũng báo bị lỗi)
các bác nào có kinh nghiệm chỉ giúp cảm ơn nhiều

bb8868

N95 8G của mình tự nhiên trở chứng : xóa phần mềm đã cài vào nó bảo xóa không được (tất cả các PM đều xóa không được)
khi cài phần mềm nó bảo bị lỗi (PM nào cài vào cũng báo bị lỗi)
các bác nào có kinh nghiệm chỉ giúp cảm ơn nhiều

Bạn kiểm tra file Hack trong C/SYS/BIn có lẽ bị lỗi đó , khả năng tốt nhất là format máy rồi hack lại mới được

huakiller

máy n98 8gb của mình pin xài 12t đã thay pin mới .Máy chỉ co nghe và gọi khoảng 2-3 lần thôi mà sao pin chỉ xài có 11-12t là hết.Mong các pro chỉ giáo ,có phải máy bị hao pin không?.Còn Để luôn không xài thì cũng 12t hết pin luôn.(6 tiếng là nó mất 3 cục pin rồi).Nếu máy bị hao nguồn thì đem ra đâu sữa là ok nhất.Thanks

AndyCuong

Supper Moderators
máy n98 8gb của mình pin xài 12t đã thay pin mới .Máy chỉ co nghe và gọi khoảng 2-3 lần thôi mà sao pin chỉ xài có 11-12t là hết.Mong các pro chỉ giáo ,có phải máy bị hao pin không?.Còn Để luôn không xài thì cũng 12t hết pin luôn.(6 tiếng là nó mất 3 cục pin rồi).Nếu máy bị hao nguồn thì đem ra đâu sữa là ok nhất.Thanks

bạn đem máy ra cửa hàng nhờ nhân viên kiểm tra , máy mình thì dùng khoản 2 ngày đó bạn.

Status
Không mở trả lời sau này.