• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N95 - N95 8G

Status
Không mở trả lời sau này.

AndyCuong

Supper Moderators
mình muốn hỏi giá N95 8gb cũ bao nhiêu ? bạn nào có thể tư vấn giúp mình được ko ?????? mình vào trang web rao vặt rồng bay thì thấy giá từ 3 đến 3.5 tr giá này có đúng ko có phải hàng chính hãng ko bạn nào tư vấn giúp mình , vì mình thấy mọi người bảo bán trên mạng toàn hàng kém chất lượng , hàng chất lượng họ chỉ bán ở cửa hàng thôi ?????

bạn qua bên TTTM PV kiếm nhé!

TomRyan8891_2009

tui mong mọi người cho ý kiến ,có ai chạy được thẻ 8g trên n95-1 chưa vậy?có dự định mua cái thẻ 8g mà còn chần chờ ,lại nghe 2 luồng dư luận ,người bảo n95-1 chạy thẻ 8g ok thậm chí vù vù ,người lại nói máy sẽ hay khởi động lại và bị treo máy ,ae giải thích giùm,thank nhiều !

N95-1 , N81, N78 , E63 , E71 ... dư sức chạy thẻ 8GB nha bạn ( đã test ) . tốt nhất nên tìm mua loại thẻ chính hãng microSDHC Class 6 Kingtons 8GB vì loại này xài khá bền và nhanh ....

aktinhte

Các bạn cho mình hỏi, ko biết có ai đã gặp trường hợp này chưa, hôm trước mình dùng Nokia software updater để up fw con N95 của mình lên bản 30.00.15, sau khi up xong, nó báo thành công, thế là mình rút cable ra và bấm bấm mấy cái để thử xem có gì mới ko, đang bấm giữa chừng thì nó đứng máy, rồi khởi động lại, nhưng oái oăm là, nó cứ khởi động tới màn hình chính thì là tắt và khởi động lại tiếp, nó cứ như vậy liên tục mà ko có cách nào can thiệp được hết, mình nhấn nút power để tắt máy nhưng cũng ko được, phải tháo pin ra mới tắt máy được, mình đã thử mở máy lại nhiều lần nhưng vẫn như vậy, ai biết xin chỉ giúp mình. Bây giờ mình ko làm j được hết, không kết nối máy tính được vì ko khởi động được (khởi động tới màn hình chính là tắt và khởi động lại), vì thế cũng ko thể update fw được luôn. Please help me. Thanks so much

habaolinh

Super V.I.P
Các bạn cho mình hỏi, ko biết có ai đã gặp trường hợp này chưa, hôm trước mình dùng Nokia software updater để up fw con N95 của mình lên bản 30.00.15, sau khi up xong, nó báo thành công, thế là mình rút cable ra và bấm bấm mấy cái để thử xem có gì mới ko, đang bấm giữa chừng thì nó đứng máy, rồi khởi động lại, nhưng oái oăm là, nó cứ khởi động tới màn hình chính thì là tắt và khởi động lại tiếp, nó cứ như vậy liên tục mà ko có cách nào can thiệp được hết, mình nhấn nút power để tắt máy nhưng cũng ko được, phải tháo pin ra mới tắt máy được, mình đã thử mở máy lại nhiều lần nhưng vẫn như vậy, ai biết xin chỉ giúp mình. Bây giờ mình ko làm j được hết, không kết nối máy tính được vì ko khởi động được (khởi động tới màn hình chính là tắt và khởi động lại), vì thế cũng ko thể update fw được luôn. Please help me. Thanks so much
Dùng JAF hay Phoenix chạy chế độ Dead USB đi bạn.

aktinhte

Dùng JAF hay Phoenix chạy chế độ Dead USB đi bạn.

Mình đã dùng Phoenix để chạy như bạn nói, nhưng sau khi bấm Refurbish được tí xíu, là nó kêu nhấn Power Button, mình nhấn, nó mở máy lên, và lại bị tình trạng cũ (khởi động lại liên tục) thế là máy tính ko thể nhận được kết nối, không thể chạy tiếp được. Bạn có thể hướng dẫn mình chạy bằng JAF hoặc cho mình đường link có bài hướng dẫn chi tiết ko. Thanks bạn.

vytieubaodt

Mình mới mua N95 8gb , bây giờ đang loay hoay tìm cách cài tiếng việt, hôm qua UP lên FW mới nhất = NSU ,không biết cài tiếng việt = cácch đổi code ra sao , mọi người giúp đỡ tận tình đc không ạ

mckenzise

Mình mới mua N95 8gb , bây giờ đang loay hoay tìm cách cài tiếng việt, hôm qua UP lên FW mới nhất = NSU ,không biết cài tiếng việt = cácch đổi code ra sao , mọi người giúp đỡ tận tình đc không ạ

Dùng Navifirm down bản có TV về rồi dùng Phonenix up lên là có TV .

Bạn qua box FirmWare tham khảo thêm nhé .

Hieu3210

Mình có lần bị như bạn rồi.
Rút thẻ nhớ ra và khởi động lại nhé bạn.
Chắc không sao đâu
Nếu không được thì format lại thẻ nhớ + format 4 ngón cho máy nhé.
Chúc thành công.

hysokavn

cho mình hỏi cách phân biệt N95 8gb hàng cty và hàng xt được ko ? mình đang định mua 1 con máy N95 8gb cũ giá 3.2tr nhung chưa biết cách xem hàng để mua bạn nào chỉ vài chiêu xem hàng với

cho mình hỏi cách phân biệt N95 8gb hàng cty và hàng xt được ko ? mình đang định mua 1 con máy N95 8gb cũ giá 3.2tr nhung chưa biết cách xem hàng để mua bạn nào chỉ vài chiêu xem hàng với
Mua N95 8G giờ phải cẩn thận đấy, hàng cũ thay vỏ nhiều lắm.

Check hàng xt và cty thì chỉ có đưa imei cho bác nào có acc của nokia care check mới ra được. Hàng xách tay check trên numberingplan cũng ra nơi xuất hàng.

hysokavn

e mua rồi bác a bác chỉ cho e xem tại sao con N95 của e sóng 3G rất yếu và hay mất sóng hầu như ko có sóng 3G hjx có phải e mua nhầm hàng xt nước ngoài ko xài được 3G việt nam k ạ máy của e
V 35.0.001
11-11-09
RM - 320
Nokia N95 (18.01)
Imei của e nó đây : 359542015144213

đt xịn mà ko có 3g thì teo e ai giúp e với

mckenzise

e mua rồi bác a bác chỉ cho e xem tại sao con N95 của e sóng 3G rất yếu và hay mất sóng hầu như ko có sóng 3G hjx có phải e mua nhầm hàng xt nước ngoài ko xài được 3G việt nam k ạ máy của e
V 35.0.001
11-11-09
RM - 320
Nokia N95 (18.01)
Imei của e nó đây : 359542015144213

đt xịn mà ko có 3g thì teo e ai giúp e với

Bạn gắn cái sim khác thử mạng 3G đi , xem có mạnh hơn kô ?

Mình cũng ít khi xài 3G lắm , khi nào on mạng hoặc down gì đó thì mới chuyển sang 3G thôi .

hysokavn

Bạn gắn cái sim khác thử mạng 3G đi , xem có mạnh hơn kô ?

Mình cũng ít khi xài 3G lắm , khi nào on mạng hoặc down gì đó thì mới chuyển sang 3G thôi .

e chưa thử nhưng e gắn vào còn E51 cũ của e thì sóng căng đét , trong khi N95 này thì lại ko có tí sóng nào luôn , e thử đổi hệ sáng UTSM chỉ dùng 3G thì mất sóng luôn hjx , ko hiểu e nó có vấn đề gì , hàng này đúng hàng cty mà e test kĩ rồi ,ai có lòng giúp e với

minhduc512

Có ai có hoặc biết nơi nào bán cái ổ cứng 8G của N95-8GB k? Hỏng mất cái ổ cứng roài, đi hỏi tìm mà không thấy, không biết giá cả nhiu?

mckenzise

e chưa thử nhưng e gắn vào còn E51 cũ của e thì sóng căng đét , trong khi N95 này thì lại ko có tí sóng nào luôn , e thử đổi hệ sáng UTSM chỉ dùng 3G thì mất sóng luôn hjx , ko hiểu e nó có vấn đề gì , hàng này đúng hàng cty mà e test kĩ rồi ,ai có lòng giúp e với

Bạn chắc chắn là hàng cty thì máy bạn bi lỗi phần cứng rồi . Bạn đem đến chỗ nào cảm thấy tin cậy sửa đi .

Có ai có hoặc biết nơi nào bán cái ổ cứng 8G của N95-8GB k? Hỏng mất cái ổ cứng roài, đi hỏi tìm mà không thấy, không biết giá cả nhiu?

Tình trạng bạn hơi bị hiếm gặp đó , hy vọng trên Nokia Care nó còn ổ cứng thay cho bạn .

4380

máy của mình N95-8G, sau cứ đưa vào là nó là mặc định 3G trên góc phía trên bên trái. Không xài nó cũng vậy, chả hiểu tại sao, cứ cước thì bình thường, thuê bao trả sau.

zidane89

máy của mình N95-8G, sau cứ đưa vào là nó là mặc định 3G trên góc phía trên bên trái. Không xài nó cũng vậy, chả hiểu tại sao, cứ cước thì bình thường, thuê bao trả sau.

Bạn vào phần cài đặt, chọn chế độ mạng là GSM, đừng để Dual mode

Status
Không mở trả lời sau này.