• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N95 - N95 8G

Status
Không mở trả lời sau này.

AndyCuong

Supper Moderators
Cuong you cho mình hỏi thăm tí : you cài 2 file của fontrouter lên bộ nhớ máy hay lên bộ nhớ thứ cấp vậy? .tại mình thấy nó có vẻ khó chịu mình sợ bị treo máy lại khổ THANHKS YOU

bạn cài fontrouter trên bộ nhớ thứ cấp nhé!

Auto

Do pin tới mấy cục. Mà đt thì xài suốt nên k thể gắn pin vô máy sạc đc, vì vừa xài vừa sạc thì tiu pin :D
Mình muốn hỏi là lấy sạc đấu dây + - trực tiếp vào + - của pin để sạc có đc k hen? :D

thanhnam711

Không đc đâu bạn, mình nghĩ sau khi cắm xạc vào máy nó còn phải qua một hệ thống trung gian nữa mới đến pin

PS: Hình như bạn là cu Tèo hồi trước hay chat với mình thì phải, hình như tên là Trần Phú, nhà bán cây cảnh, topic này mình lập lúc gần tết, và lúc đó bạn đang nhậu nhẹt gì với đám bạn của bạn thì phải heheee 1 năm rưỡi rồi nhanh thật

luongdang

chính xác là bên ngoài có bán 1 cái hộp sạc. bạn để cục bin vào và sau đó lấy cục sạc cắm vào hộp để sạc pin. khi pin đầy sẽ báo đèn, cái hộp đó hình như giá 70K thì phải.

Auto

chính xác là bên ngoài có bán 1 cái hộp sạc. bạn để cục bin vào và sau đó lấy cục sạc cắm vào hộp để sạc pin. khi pin đầy sẽ báo đèn, cái hộp đó hình như giá 70K thì phải.
cho mình tên của hộp đó đi :D
Bên box mua bán cũng có bán 200k :(
Mà k biết hình thù nó ntn nên k muốn mua.

hungcuonglove

bạn 4mat 4 ngón nhưng bạn có chờ nó hiện lên chữ nokia ko? Hay là vừa lên nguồn bạn đã thả ra. Cứ giữ im các phím khi nào hiện chữ nokia rồi thôi
máy mình ko lên chữ nokia luôn đó , 4mat nó cũng ko lên chữ làm sao.

LongXuyenBoy

bạn ra ngoài tiệm đt nói bán cục sạc pin nokia rời mà nó đưa à
ko thì mua cục 7 màu đi ;))

kenzzi

bạn ra ngoài tiệm đt nói bán cục sạc pin nokia rời mà nó đưa à
ko thì mua cục 7 màu đi ;))

cục 7 màu sac pin không No đâu bạn à,nó vẫn báo pin đầy cho mình nhưng thực ra pin vẫn chưa đủ điện,căn bản là vì biến thế của cục sạc 7 màu không chuẩn nên cường độ dòng điện nạp vào pin lúc yếu lúc mạnh --> gây nóng pin khi sạc --> mau hư pin.

Auto

Sạc 7màu thì pin cũng no đấy, nhưng mình k biết có hỏng, tổn pin k thôi.
Test 1cục pin đầy sạc = 7màu hồi đêm hwa. Từ sáng h, chạy xplore, web, slick, ttpod, down 100mb, nhạc bật max, mh sáng liên tục k tắt ....v.v...chạy 10pm.
Trụ đc 3h :))
K biết pin tốt hay sạc tốt :D

Thật ra sạc 7màu và đế sạc rời cũng hàng china hết, nên mình có ý định cut chuôi sạc, lấy 2 dây + - kẹp vào pin, như thế có phải cũng như để pin trong máy mà sạc k hen? :D

Last edited by a moderator:

LongXuyenBoy

Mình nghĩ chắc ko đâu, vì chuôi sạc cắm vào đt nó còn phải ổn định điện áp, rồi còn bộ phận ngắt sạc khi pin đầy nữa :-?

gaingoan

cả nhà ơi cho em hỏi , em mua nhầm 1 em nokia 8gb hàng giả :(( , bỏ sim vào ko có gì hết :(( , giờ còn cách nào cứu không :( , hay em bỏ sim sai

ninhhot

cả nhà ơi cho em hỏi , em mua nhầm 1 em nokia 8gb hàng giả :(( , bỏ sim vào ko có gì hết :(( , giờ còn cách nào cứu không :( , hay em bỏ sim sai

Bỏ sim sai hay đúng thì chỉ có b biết:D.hay b bỏ sim mà chưa kích họat cấu hình_profile???

doctinh357

em đang xài n95 2g hôm nọ em tháo máy ra thay cáp nguồn và vệ sinh máy.đến luc lắp vào thì bị tình trạng bấm phím 2 thì nó lại lên 2378*, bấm phím * thì nó phát nhạc, bấm phím chụp hình thì mở galery...nói chung là nó không nghe theo ý mình j hết.bác nào biết nó bị làm sao ko? em có thể tự xử được không? nếu phải mang ra thợ thì hết bao nhiêu tiền.ai biết chỉ dùm em với em điên nó lắm rùi.thanks các bác.em da format rùi mà vẫn không dược

Chỉnh sửa cuối:

Auto

Mấy vấn đề như thế này thì 4mat xem hết k rồi tính tới :D

hungcobap

Híc mình bị mất camera trước con n95 mới đau chứ, gọi video call vẫn được nhưng không có hình. chụp ở chế độ camera trước thì máy khởi động lại, format thử cũng không được. chắc quả này phải mang ra care làm tốn chút bạc nữa đây.

JS_AnhTuan

Active Member
Híc mình bị mất camera trước con n95 mới đau chứ, gọi video call vẫn được nhưng không có hình. chụp ở chế độ camera trước thì máy khởi động lại, format thử cũng không được. chắc quả này phải mang ra care làm tốn chút bạc nữa đây.

Tình trạng cụ thể và ng nhân ntn hả b? B thử format 4 ngón xem sao

Status
Không mở trả lời sau này.