• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N95 - N95 8G

Status
Không mở trả lời sau này.

s12345

Cho mình hỏi chút , mình mới mua n95 8gb , ko hiều sao phần musicplayer chỉ nhận tối đa 130 bài hát, ko những thế mà nó còn mất hết sau mỗi lần khởi động lại máy . Thỉnh thoảng còn ko pấm to nhỏ đc mặc du nút to nhỏ ko hề bị gì ?
Bạn nào biết em nó bị bệnh gì ko ?

ninhhot

Cho mình hỏi chút , mình mới mua n95 8gb , ko hiều sao phần musicplayer chỉ nhận tối đa 130 bài hát, ko những thế mà nó còn mất hết sau mỗi lần khởi động lại máy . Thỉnh thoảng còn ko pấm to nhỏ đc mặc du nút to nhỏ ko hề bị gì ?
Bạn nào biết em nó bị bệnh gì ko ?

B thử 4mat lại máy xem sao nếu vẫn k dc thì m nghĩ do lỗi FW

hungcuonglove

xin các bạn chỉ giúp , mình đang xai n95 8g , máy mình bi lỗi nên 4mat 4 ngón, máy mình hack vĩnh viễn rồi, nhưng khi cài rompatcher là khi khởi động lại là nó ko vào được.mình phải 4mat 4 ngón mới vào được..ko biết nó bị gì nữa

AndyCuong

Supper Moderators
xin các bạn chỉ giúp , mình đang xai n95 8g , máy mình bi lỗi nên 4mat 4 ngón, máy mình hack vĩnh viễn rồi, nhưng khi cài rompatcher là khi khởi động lại là nó ko vào được.mình phải 4mat 4 ngón mới vào được..ko biết nó bị gì nữa

bạn đang dùng firmware bao nhiêu, cho mình biết, mình hướng dẫn cho bạn.

hungcuonglove

bạn ơi mình dùng đó hack thàng công , mình thay đổi font cho cái đt restar lại , giờ nó không vào được luôn nè.mở máy nó cứ chớp rồi tắt, ko biết có bị lỗi fw ko nữa.

AndyCuong

Supper Moderators
bạn ơi mình dùng đó hack thàng công , mình thay đổi font cho cái đt restar lại , giờ nó không vào được luôn nè.mở máy nó cứ chớp rồi tắt, ko biết có bị lỗi fw ko nữa.

bạn thay font gì vào máy , cài PM gì quản lý font hả ?

hungcuonglove

mình cài PM fontrouter đó , rồi mình dùng không được nên chép cào resouce/font giờ không vào được hdh

Chỉnh sửa cuối:

AndyCuong

Supper Moderators
mình cài PM fontrouter đó , rồi mình dùng không được nên chép cào resouce/font giờ không vào được hdh

dùng fontrouter , bạn chép font vào Data\Fonts\ là ok , mình cũng đang dùng fontrouter , thấy máy chạy bình thường.

hungcuonglove

giờ mình khong khởi động máy được luôn , bấm nguồn màn hình không lên chỉ nháy đèn bàn phím rồi tắt , nó làm liên tục

Auto

giờ mình khong khởi động máy được luôn , bấm nguồn màn hình không lên chỉ nháy đèn bàn phím rồi tắt , nó làm liên tục
4mat 4ngón đi bạn.
Đây là chuyện như ăn cơm của cài font :D

thanhnam711

Các bạn cho mình hỏi 4mat thì nó chỉ mất dữ liệu trong bộ nhớ máy thôi hay mất cả dữ liệu trong bộ nhớ 8gb, máy từ lúc up FW chậm kinh khủng, thường xuyên bị treo

ninhhot

Các bạn cho mình hỏi 4mat thì nó chỉ mất dữ liệu trong bộ nhớ máy thôi hay mất cả dữ liệu trong bộ nhớ 8gb, máy từ lúc up FW chậm kinh khủng, thường xuyên bị treo

4mát máy thì nó chỉ lấy đi nhưng gì trên ổ C .m thì đã 4mat rất nhiều máy nhưng cũng đã bị dính 2 con khi 4mat 4ngón thì nó làm sạch cả ổ E luôn:D.hai e nó là N86 và N96

pk911

mình thử 4mat 4 ngón rồi , nhưng không được, nó ko hiện lên màn hình khởi động luôn mà

bạn 4mat 4 ngón nhưng bạn có chờ nó hiện lên chữ nokia ko? Hay là vừa lên nguồn bạn đã thả ra. Cứ giữ im các phím khi nào hiện chữ nokia rồi thôi

leminhhai111

dùng fontrouter , bạn chép font vào Data\Fonts\ là ok , mình cũng đang dùng fontrouter , thấy máy chạy bình thường.

Cuong you cho mình hỏi thăm tí : you cài 2 file của fontrouter lên bộ nhớ máy hay lên bộ nhớ thứ cấp vậy? .tại mình thấy nó có vẻ khó chịu mình sợ bị treo máy lại khổ THANHKS YOU

Chỉnh sửa cuối:

Auto

Cuong you cho mình hỏi thăm tí : you cài 2 file của fontrouter lên bộ nhớ máy hay lên bộ nhớ thứ cấp vậy? .tại mình thấy nó có vẻ khó chịu mình sợ bị treo máy lại khổ THANHKS YOU

Treo là do font bị lỗi, k phải do pm or do nơi cài đâu a :D

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.