• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N95 - N95 8G

Status
Không mở trả lời sau này.

kenzzi

mình nghĩ là do bọ cơ trượt chứ ko phải là do cáp đâu b

hầu như ai sử dụng N95 lâu ngày đều bị tình trạng giống bạn và phần lớn đều không phải là do hư cáp ( các dòng máy trượt được nhà SX quan tâm đến cáp và cơ trượt rất kỹ) do bạn xài lâu bụi bẩn lọt vào nên mới bị thế. Bạn mang ra Care thợ người ta tháo ra ,xử lý bụi và kiểm tra,điều chỉnh lại cơ trượt là ngon ngay ấy mà

rainjune

Chậm từ lúc mình chưa up fiwmware đến sau khi up vẫn vậy mà, format rồi vẫn không hết, mà sau khi up firmware và hack thì có hiện tượng là thỉnh thoảng chuyển qua lại các mục thì bị vỡ hình lung tung vài giây rồi lại bình thường, như vậy có phải là do firmware không các bạn?

habaolinh

Super V.I.P
Chậm từ lúc mình chưa up fiwmware đến sau khi up vẫn vậy mà, format rồi vẫn không hết, mà sau khi up firmware và hack thì có hiện tượng là thỉnh thoảng chuyển qua lại các mục thì bị vỡ hình lung tung vài giây rồi lại bình thường, như vậy có phải là do firmware không các bạn?
Ko phải do FW mà do thẻ nhớ hoặc bộ nhớ thứ cấp có virut.

LongXuyenBoy

Bạn format máy và thẻ luôn, rồi cài lại tất cả từ đầu hết, còn nữa, tin nhắn thì lưu trong bộ nhớ máy chứ đừng lưu vào thẻ nhé, lưu vào thẻ nó đọc chậm lắm

Con N95-8G của mình sài gần được 2 năm thời gian gần đây trượt lên xuống phát ra âm thanh lạch sạch (trước đây rất êm ) , liệu có phải cáp sắp tiêu rồi không nhỉ :-? Có ai bị tình trạng này chưa

N95 8GB của mình mới mua về trượt lên kiu cạch 1 tiếng, trượt xuống cũng kiu cạch 1 tiếng, trượt xuống cái nữa cũng cạch 1 tiếng luôn đây này :(

hoangminhtam246

các bác cho e hỏi là e có con N95 8GB mua lại của ng ta dùng cho đỡ nghiền nhưng e ko hiểu sao nhạc e để trong folder music, chuông e để folder ríngtone nhưng trong phần nghe nhạc nó cứ cho tất cả vào thì làm sao để trong phần nghe nhạc chi có nhạc trong folder music thôi đc ạ? Xóa trong phần nghe nhạc thì nó xóa luôn file đó!
E muốn ấn định 1 chức năng nào đó cho phím Bút chì thì làm thế nào ạ?
Và các bác cho e xin pm để trượt lên nghe đt, trượt xuống ngắt đt và khóa bàn phím với!
thank các bác ạ!

NguyenTu

Super V.I.P
các bác cho e hỏi là e có con N95 8GB mua lại của ng ta dùng cho đỡ nghiền nhưng e ko hiểu sao nhạc e để trong folder music, chuông e để folder ríngtone nhưng trong phần nghe nhạc nó cứ cho tất cả vào thì làm sao để trong phần nghe nhạc chi có nhạc trong folder music thôi đc ạ? Xóa trong phần nghe nhạc thì nó xóa luôn file đó!
E muốn ấn định 1 chức năng nào đó cho phím Bút chì thì làm thế nào ạ?
Và các bác cho e xin pm để trượt lên nghe đt, trượt xuống ngắt đt và khóa bàn phím với!
thank các bác ạ!

1.để nghe nhạc k có nhạc chuông thì có nhiều cách: Thứ nhất bạn dùng phần mềm Jukebox, bạn có thể tải tại đây. Thứ 2: bạn dùng x-plore tìm đến thư mục chuông bạn để, vào menu/file/attributes chọn ẩn thư mục đó đi bằng cách đánh dấu tích vào hide. Sau đó vào PM nghe nhạc trên máy load lại là ok.

2. Theo mình biết thì phím bút chì không cho phép gán chức năng

Auto

Bạn muốn gán phím pen thành gì?
Nói thử xem mình giúp đc k.

Auto

Thèm cái này wá :D
Fan N95 8GB mình có bạn nào có chưa :D

thanhnam711

Mình vừa tậu một con n95 8gb, máy rất nhanh, cài pm rất good, nhưng từ khi update FW cho em nó (FW 35.0.01) thì máy chậm hẳn, lại xuất hiện dòng "installing" mỗi khi tắt mở máy (mặc dù trong application manager không có pm nào not installed). Có bạn nào bị như mình không nhỉ

llTuyetTinhCocll

Mình vừa tậu một con n95 8gb, máy rất nhanh, cài pm rất good, nhưng từ khi update FW cho em nó (FW 35.0.01) thì máy chậm hẳn, lại xuất hiện dòng "installing" mỗi khi tắt mở máy (mặc dù trong application manager không có pm nào not installed). Có bạn nào bị như mình không nhỉ

HÌnh như nó đang gởi cái gì cho nokia ý.....em cũng bị zị nà....

Auto

HÌnh như nó đang gởi cái gì cho nokia ý.....em cũng bị zị nà....
Vào E:\private\10202dce mà xóa hết file trong đó là hết ngay ý mà!

thanhnam711

Trường hợp của mình hơi lạ chút, hồi trước xài cái n77 sau khi 4mat thì đúng là xuất hiện dòng installing nhưng đó là do một số ứng dụng chưa xóa hết (khi vào appplication manager có thể thấy các ứng dụng đó trong tình trạng not installed). Nhưng khi mình vào application manager thi tất cả ứng dụng trong đó đều đã installed. Chẳng lẽ xóa hết mấy file trong E:\private\10202dce , nhỡ đâu không giải quyết đc cài lại mất công lém. haizzzzz
Nhân tiện cho mình hỏi cái này lun, làm sao để có thể hiện thời gian cuộc gọi khi đang gọi/nhận điện thoại nhỉ. Vì khi vào log/setting không có phần show....(gì gì đó hehee máy n77 và n73 đều có)

leminhhai111

Trường hợp của mình hơi lạ chút, hồi trước xài cái n77 sau khi 4mat thì đúng là xuất hiện dòng installing nhưng đó là do một số ứng dụng chưa xóa hết (khi vào appplication manager có thể thấy các ứng dụng đó trong tình trạng not installed). Nhưng khi mình vào application manager thi tất cả ứng dụng trong đó đều đã installed. Chẳng lẽ xóa hết mấy file trong E:\private\10202dce , nhỡ đâu không giải quyết đc cài lại mất công lém. haizzzzz
Nhân tiện cho mình hỏi cái này lun, làm sao để có thể hiện thời gian cuộc gọi khi đang gọi/nhận điện thoại nhỉ. Vì khi vào log/setting không có phần show....(gì gì đó hehee máy n77 và n73 đều có)

vô phần công cụ >cài đặt>phone>>cuộc gọi>hiển thị thời gian cuộc gọi chọn ok là xong

Chỉnh sửa cuối:

Auto

Bạn cứ xóa hết đi rồi sẽ biết!
Hiện giờ máy bạn có cài pm gì trên thẻ k?
Nếu k thì xóa luôn foder sys,system,private,resoure là sạch sẽ rồi đó :D

hoangminhtam246

1.để nghe nhạc k có nhạc chuông thì có nhiều cách: Thứ nhất bạn dùng phần mềm Jukebox, bạn có thể tải tại đây. Thứ 2: bạn dùng x-plore tìm đến thư mục chuông bạn để, vào menu/file/attributes chọn ẩn thư mục đó đi bằng cách đánh dấu tích vào hide. Sau đó vào PM nghe nhạc trên máy load lại là ok.

2. Theo mình biết thì phím bút chì không cho phép gán chức năng
trc tiên xin cảm ơn bác! E cũng đã ẩn thư mục ríngtone đi rồi, chỉ còn nhạc thôi nhưng vậy khi muốn truy cập vào ríngtone hoi phức tạp bác nhỉ!
E muốn cho phím bút chì là ghi chú chẳng hạn, đc ko bác Auto nhể!

Auto

trc tiên xin cảm ơn bác! E cũng đã ẩn thư mục ríngtone đi rồi, chỉ còn nhạc thôi nhưng vậy khi muốn truy cập vào ríngtone hoi phức tạp bác nhỉ!
E muốn cho phím bút chì là ghi chú chẳng hạn, đc ko bác Auto nhể!
Vậy bạn phải để note ngoài stanby, vd như phím chọn trái vậz! K thì pó tay :D

Status
Không mở trả lời sau này.