• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N95 - N95 8G

Status
Không mở trả lời sau này.

shemizuNin

mấy a cho e hỏi e đang xài N95 thường.... down mấy file trên diễn đàn hay bâ61t cứ file nào luôn cả mấy file theme khi cài vào máy nó đều báo "tập tin bị hư" (đã chọn đúng mode để down file cho phù hợp với n95 thường)... có a nào bik cách khắc phục chỉ dùm e mấy file e cài vào đều sign cho nó hết rùi (đã có file cer và key) bây h máy hoàn toàn hok có 1 chương trình nào... lun cả theme..máy trắng póc....thx mấy a trước

huynhminhhung

mình xài N95 8G được 2 tháng mới phát hiện ra bộ vỏ sau và nắp pin của máy mạ một lớp cao su mỏng màu đen nâu . tình cờ mình lấy xăng lau nó lột luôn lớp cao su ra còn lại vỏ nhựa đen bóng.
nắp pin cũng lột luôn mất chữ NOKIA !!! mình đang nghi ngờ là máy mình bị ai đó đã đánh đổi mất bộ vỏ zin !? không biết có đúng vậy không ?
các bác dùng N95 8G lâu năm có kinh nghiệm cho mình ý kiến có phải vỏ zin của máy là như vậy không ? hay là mình bị lừa mất bộ vỏ rồi ! rất cảm ơn

Auto

mình xài N95 8G được 2 tháng mới phát hiện ra bộ vỏ sau và nắp pin của máy mạ một lớp cao su mỏng màu đen nâu . tình cờ mình lấy xăng lau nó lột luôn lớp cao su ra còn lại vỏ nhựa đen bóng.
nắp pin cũng lột luôn mất chữ NOKIA !!! mình đang nghi ngờ là máy mình bị ai đó đã đánh đổi mất bộ vỏ zin !? không biết có đúng vậy không ?
các bác dùng N95 8G lâu năm có kinh nghiệm cho mình ý kiến có phải vỏ zin của máy là như vậy không ? hay là mình bị lừa mất bộ vỏ rồi ! rất cảm ơn

K có lớp nhung mới là bị lừa :D
Máy này nó dỏm ở chổ đó đó :|

hhkkll

Vỏ N95 nó thế bạn ah. yên tâm. Lấy bông gòn, tẩm ít cồn, chùi 1 lượt là bong hết lớp chống trầy ra, để lộ lớp nhựa màu đen. rùi mang ra tiệm bọc keo lại là mới :D

huynhminhhung

đúng như các bác bảo thì mình an tâm lắm rồi , 2 hôm nay mình mất ăn mất ngủ vì cái vỏ . NOKIA N95 8G dỏm

tiephien1

thấy có thông tin bảo là N95-8gb có 1 cái thẻ 8Gb trong máy. không bít thông tin này thế nào nhỉ, và có thể thây 1 cái thẻ 2Gb vào ko nhỉ, vì 8Gb mình dùng ko hết mà để thế thì nó tồn điện quá.

MinhThang

Manager
thấy có thông tin bảo là N95-8gb có 1 cái thẻ 8Gb trong máy. không bít thông tin này thế nào nhỉ, và có thể thây 1 cái thẻ 2Gb vào ko nhỉ, vì 8Gb mình dùng ko hết mà để thế thì nó tồn điện quá.

Bộ nhớ nằm trong máy không hoạt động thì sao lại tốn điện hả bạn, mình nghĩ cái thẻ đó không phải là cái thẻ thông thường như các máy dùng thẻ hỗ trợ với khe cắm bên ngoài đâu.

Auto

Chà! Nếu thay đc thì thay để làm gì vậy :-??
1. Cũng k rút để copy data như máy dùng thẻ.
2. 8gb k tiện hơn sao???
Sao lại muốn đổi 8gb thành 2gb cơ chứ, tốn thêm tiền mua thẻ mà thấy k khả quan tí nào đâu bạn! :-??

azn13579

N95 8GB mà thay được thẻ mình thay hẳn thẻ 32gb:D.mình dùng 8GB thấy thiếu nữa bác.

liro

Bạn nào đã sử dụng phần mềm Mum sms bản 5.08 cho mình hỏi. Mình dùng phần mềm này để ẩn các tin nhắn đi nhưng giờ vào lại phần mềm Mumms nó trống trơn chỉ thông báo là không có dữ liệu. Cho mình hỏi làm thế nào để hiện lại được các tin nhắn mình đã . Cám ơn trước

chichoe

cho em hỏi real player cài mặc định trong N95 có xem được file flv hay avi không? theo em thấy thì 5800 hay 5230 cũng cài mặc địinh real player và nó xem flv hay avi rất ổn

ninhhot

cho em hỏi real player cài mặc định trong N95 có xem được file flv hay avi không? theo em thấy thì 5800 hay 5230 cũng cài mặc địinh real player và nó xem flv hay avi rất ổn

Làm gì có chuyện 5800 xem dc avi bằng real player hả b.

azn13579

real play cuả n95 xem được flv bạn ạ còn avi thì ko được.mà sao phải khổ vậy,cài smartmovi cho 5k8 cũng được mà.

longntt105

em đang có 1 số file avi nhưng smart movie ko đọc đc . em cover lại như thế nào để xem tốt mà dung luọng hợp lý ? xin giúp đỡ em !

kennho

Con N95-8G của mình sài gần được 2 năm thời gian gần đây trượt lên xuống phát ra âm thanh lạch sạch (trước đây rất êm ) , liệu có phải cáp sắp tiêu rồi không nhỉ :-? Có ai bị tình trạng này chưa

11511

@: kennho. Cơ dão cộng bụi bẩn chứ không phải cáp sắp tiêu đâu, dùng tẹt ga đi bạn.

toan_829

em đang có 1 số file avi nhưng smart movie ko đọc đc . em cover lại như thế nào để xem tốt mà dung luọng hợp lý ? xin giúp đỡ em !

convert sang avi mà smartmovie đọc đc thì mình chỉ biết convert theo mã xvid avi (hình như cả xvid mpeg-4 nữa nhưng chưa thử bao giò) - dùng total video convert á:D
(ai biết còn mã avi nào smartmovie đọc đc xin chỉ bảo ^^)

Chỉnh sửa cuối:

tiephien1

Con N95-8G của mình sài gần được 2 năm thời gian gần đây trượt lên xuống phát ra âm thanh lạch sạch (trước đây rất êm ) , liệu có phải cáp sắp tiêu rồi không nhỉ :-? Có ai bị tình trạng này chưa

mình nghĩ là do bọ cơ trượt chứ ko phải là do cáp đâu b

rainjune

Cả nhà ơi cho mình hỏi chút, máy mình la N95 8G RM 320 đã nâng cấp fw 35, hack vĩnh viễn rồi và chạy ok, chỉ có điều là tin nhắn mở quá chậm, lúc muốn tạo tin nhắn cũng chậm, quan trọng nữa là số điện thoại của mọi người mình lưu vào danh bạo rồi nhưng khi nhận được tin nhắn của mọi người vẫn chỉ hiện số chứ không hiện tên ngừoi gửi. có cách nào khác phục không ạ?
Cảm ơn.

Kojiro

Super V.I.P
Cả nhà ơi cho mình hỏi chút, máy mình la N95 8G RM 320 đã nâng cấp fw 35, hack vĩnh viễn rồi và chạy ok, chỉ có điều là tin nhắn mở quá chậm, lúc muốn tạo tin nhắn cũng chậm, quan trọng nữa là số điện thoại của mọi người mình lưu vào danh bạo rồi nhưng khi nhận được tin nhắn của mọi người vẫn chỉ hiện số chứ không hiện tên ngừoi gửi. có cách nào khác phục không ạ?
Cảm ơn.

Nếu chậm quá thì bạn 4mat lại 1 phát xem sao, máy bạn có cài Kaspersky ko, có thì gỡ ra nhé!

Status
Không mở trả lời sau này.