• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N95 - N95 8G

Status
Không mở trả lời sau này.

longntt105

bt mà bạn còn ngoài nắng là 2mb ! ko tin mình up file gốc cho xem
còn bt thì là 1m mấy thôi à !

Chỉnh sửa cuối:

ttv_aj

Chào các bạn cho mình hỏi N95 8G cuả mình la N95-4 hàng xách tay.mình đăng kí 3G nhận được tn báo thành công đang chạy Network: dual mode và chuyển qua UMTS nhưng không thấy cục sóng cuả 3G nào cả.có người nói N95-4 không thể sử dụng 3G cuả VN. Thế up FW lên xài đc không?nếu ra tiệm sưả thì giá cả ra sao?

ttv_aj

có FW 35 không biết up lên xài đc ko.có ai bít giúp giùm.chẳng lẻ giờ đổi máy sao...

Kojiro

Super V.I.P
Bác long nói thế k hiểu lắm.

Ý của bạn ý là fw hiện tại của bạn đã ko dùng được 3G thì mắc chi sợ mà ko dám up lên 35. Up đại đi bạn, hên xui, hồi sáng mới up 1 con N82 nè :)
Chúc bạn may mắn!

Chỉnh sửa cuối:

kykiske79

Posted via Mobile Deviceanh kojiro chỉ đc cái là làm em . . . . .yêu ko à.
Eo ôi pêđê :))
Máy mình cũng hàng xách tay nhưng vẫn dùg đc 3G. Mà chỗ mấy bạn đã có sóng 3G tưa? Phải đc phủ sóng rồi thì đt mới bắt đc chứ.

ttv_aj

N95-8G có 3G nhưng tuỳ model N95-1 -> n95-4 hiện tại N95-4 của mình ko vào 3G đc.

habaolinh

Super V.I.P
N95-8G có 3G nhưng tuỳ model N95-1 -> n95-4 hiện tại N95-4 của mình ko vào 3G đc.

N95-4 của bạn là hàng Bắc Mỹ nên ko sài đc 3G của VN là đúng rồi, muốn sài đc phải làm HW.

habaolinh

Super V.I.P
Hiện tại N95 RM-421 có thể flash sang RM-320 và làm HW để có 3G tại VN.
N95 RM-160 ko thể flash sang RM-159 nên ko sài đc 3G tại VN.

ttv_aj

N95-4 8G cuả mình đả Flash sang RM-320 và up FW v35 lun rồi nhưng chuyển qua UMTS thì vẫn không thấy cục sóng 3G nào cả.thế có ai biết can thiệp vào phần cứng thì như thế nào k vậy?

TruBic

Well-Known Member
N95-4 8G cuả mình đả Flash sang RM-320 và up FW v35 lun rồi nhưng chuyển qua UMTS thì vẫn không thấy cục sóng 3G nào cả.thế có ai biết can thiệp vào phần cứng thì như thế nào k vậy?
hi, đã là phần cứng thì mình nghĩ phải mang ra tiệm nào có uy tín cho họ làm, ngoài ra nếu bạn là dân sửa chữa điện thoại thì chắc bạn cũng làm được đấy.

ttv_aj

Mình có hỏi thì đc biết là thay bo máy thì có thể vào 3G ở vn. Vậy cho mình hỏi có ai biết cao kiến nào hơn không vậy. Thank's trước nà.

Status
Không mở trả lời sau này.