• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N78

MinhThang

Manager
Cái máy của em nó cứ nhấp nháy cái biểu tượng tin nhắn ở góc phải màn hình, hem bik sim bị j nữa chắc là do tháo sim ra khỏi máy lúc tin nhắn vừa tới hay sao á, bj h phải làm sao ai chỉ e với

Restart máy lại xem hết không bạn, nếu không bạn vào phần tin nhắn chuyển sang tab tin gởi đi xóa cái tin chưa gởi được đi là hết.

nhocconsoidong

HIc đau đầu ở chỗ là lấy sim ra lắp vào máy khác rùi lắp lại vào máy em 2,3 lần mà vẫn ko hết vấn đề biểu tượng tin nhắn nhấp nháy, zí lại e cũng đã vào kiểm tra phần tin đag gửi từ lúc đầu ùi, ko có cái tin nào ở đó hết, nên e hết bik phải làm sao nè.

GER2407

HIc đau đầu ở chỗ là lấy sim ra lắp vào máy khác rùi lắp lại vào máy em 2,3 lần mà vẫn ko hết vấn đề biểu tượng tin nhắn nhấp nháy, zí lại e cũng đã vào kiểm tra phần tin đag gửi từ lúc đầu ùi, ko có cái tin nào ở đó hết, nên e hết bik phải làm sao nè.

Hay là do tin nhắn bị đầy rùi lên mới bị thế. Bạn thử làm theo cách này xem hết ko nhé:
Bạn vào Messaging -> Options -> Settings -> Other. Mục Memory in use chọn Phone memory. rồi bạn ra xoá hết tin nhắn trong hộp thư đến đi xem nó có hết ko nhé.
Mong rằng là thành công vì mình cũng từng bị như vậy rùi.

Happy New Year cả nhà.

Chịu khó làm phát Format lại máy thôi...:p

hhkkll

Nguyên văn bởi nhocconsoidong:HIc đau đầu ở chỗ là lấy sim ra lắp vào máy khác rùi lắp lại vào máy em 2,3 lần mà vẫn ko hết vấn đề biểu tượng tin nhắn nhấp nháy, zí lại e cũng đã vào kiểm tra phần tin đag gửi từ lúc đầu ùi, ko có cái tin nào ở đó hết, nên e hết bik phải làm sao nè.Hay là do tin nhắn bị đầy rùi lên mới bị thế.
Bạn thử làm theo cách này xem hết ko nhé:Bạn vào Messaging -> Options -> Settings -> Other. Mục Memory in use chọn Phone memory. rồi bạn ra xoá hết tin nhắn trong hộp thư đến đi xem nó có hết ko nhé.Mong rằng là thành công vì mình cũng từng bị như vậy rùi.Happy New Year cả nhà.
Bạn hãy kiểm tra tin nhắn trog sim ấy. Có 1 tn trog đó chưa đọc. Kt xem phải ko nhé. Thân.

nhocconsoidong

Cảm ơn cả nhà, chúc cả nhà 1 năm mới vui vẻ. Mình làm theo cách của GE2407 ok ùi, hic xài cái đt này cả năm ùi mà lâu lâu vẫn bị ngố mắc cỡ quá:p

levietcuong08

Mình bị rồi. Do đầy tn sim. Nhắn tin-Lựa chọn-Tin nhắn sim. Xoá hết là ok.

Chỉnh sửa cuối:

hr1994g

Các anh ơi! Zúp pé tý nèk! Kon nhók N78 v30 của pé pị chậm! Do pé xóa Kaspersky = tay và càj đy càj lạj 1 số PM, pé kòn xóa nhầm tệp *.mif của vài PM! Pé ngĩ đang zất kần PM zọn vệ sinh! Pác nèo cóa PM hay hum? Chỉ em zới, màk nèz pé hum cần Vim đâu đếy... Hjhj...

ninhhot

@hr1994a...Pé dùng cái Ni nè dọn dẹp tự động dễ sử dụng và rất hiểu qủa.m dùng mấy tháng này rồi chưa thấy vấn đề gì xảy ra hết

tuanhtk

Các anh ơi! Zúp pé tý nèk! Kon nhók N78 v30 của pé pị chậm! Do pé xóa Kaspersky = tay và càj đy càj lạj 1 số PM, pé kòn xóa nhầm tệp *.mif của vài PM! Pé ngĩ đang zất kần PM zọn vệ sinh! Pác nèo cóa PM hay hum? Chỉ em zới, màk nèz pé hum cần Vim đâu đếy... Hjhj...

bó tay cái ngôn ngữ này không đỡ được =))
mà anh levietcuong này n78 mới có skype phiên bản chính thức thích lắm ý ;;)

nhocconsoidong

Skype là j bạn, mình trên núi tu từ nhỏ hem rõ chuyện giang hồ? bạn giải thĩ dum mình nha, hu hu mà cái N78 của mình bị chai pin ùi, mua pin mới nên mua loại j? giá nhiu? mình ở HCM

AndyCuong

Supper Moderators
Skype là j bạn, mình trên núi tu từ nhỏ hem rõ chuyện giang hồ? bạn giải thĩ dum mình nha, hu hu mà cái N78 của mình bị chai pin ùi, mua pin mới nên mua loại j? giá nhiu? mình ở HCM

Skype là phần mềm chat tương tự như Yahoo , còn bạn muốn mua PIN thì qua TTTM PV kiếm nhé!

tuanhtk

phải cái này không http://www.pdaviet.net/showthread.php?84400-Skype-mang-phi%C3%AAn-b%E1%BA%A3n-ch%C3%ADnh-th%E1%BB%A9c-l%C3%AAn-Symbian?
mình cũng không có xài cái này vì không có nhu cầu. mấy người quen của mình có ai có máy có hệ điều hành đâu mà xài. cài vô không biết xài với ai nên xóa lun ùi.

hehe thế thì buồn thật nhỉ chả bù với em gọi suốt ngày mà toàn gọi = wifi nên chả tốn xu nào :D

chivung

nghe nói có pin galilio dùng bằng khoảng 1,5 lần pin zin. không biết phải khôngg? bạn thử tìm hiểu xem nhé

cái skype cũng hay nhưng mà người việt mình còn ít người biết tới. với lại bạn bè rất ít người có hệ điều hành, có cũng không biết dùng nên trước mình co cài nhưng xóa rồi. vì không biết dùng vào đâu. chính ra dùng nimbuzz cũng được. vì máy tính giờ nhiều người có mà mạng internet cũng khá phổ biến. ( thực hiện cuộc gọi qua yahoo voice)

Last edited by a moderator:

levietcuong08

ở Việt Nam mình thì những phần mềm cho điện thoại được rất ít người biết đến. vì thứ nhất là thu nhập của dân Việt Nam mình còn thấp nên ít có điều kiện sắm máy chính hãng với giá cao. thứ 2 nữa là hiện tại có nhiều máy quá, và có nhiều hệ điều hành cho di động khác nhau nên vần đề tương thích cũng khá khăn hơn. thứ 3 là có 1 bộ phận nữ xài điện thoại xịn mà đâu có biết gì là cài đặt đâu, chỉ biết nghe gọi thôi. nên tốt nhất là mình giàu có. sắm cho em ấy lun cái nào đó rồi cái sẵn tất cả, rồi ngồi hướng dẫn sử dụng lun.

chivung

ở Việt Nam mình thì những phần mềm cho điện thoại được rất ít người biết đến. vì thứ nhất là thu nhập của dân Việt Nam mình còn thấp nên ít có điều kiện sắm máy chính hãng với giá cao. thứ 2 nữa là hiện tại có nhiều máy quá, và có nhiều hệ điều hành cho di động khác nhau nên vần đề tương thích cũng khá khăn hơn. thứ 3 là có 1 bộ phận nữ xài điện thoại xịn mà đâu có biết gì là cài đặt đâu, chỉ biết nghe gọi thôi. nên tốt nhất là mình giàu có. sắm cho em ấy lun cái nào đó rồi cái sẵn tất cả, rồi ngồi hướng dẫn sử dụng lun.
ừ!!! bạn nói đúng đó. nhiều người không biết mua điện thoại nào là N73me,77,78,79,95... không biết để làm gì khi mà nói tới phần mềm không biết là gì? nói đến wifi thì hỏi wifi là gì? dùng điẹn thoại kết nối wifi xem youtobe thì cú tròn mắt ngạc nhiên bảo mình dùng 3G. mà đầu năm 2009 thì lấy đâu ra 3G mà vào chứ.
dùng skyfire nghe nhạc,xem vtc online thì bảo điện thoại mình chắc đắt tiền lắm,phải hơn chục triệu mới xem tivi được ^^
kể ra nhiều lúc cũng buồn cười

nhocconsoidong

Hi họ ko có niềm đam mê giống mình, ko thich tìm hiểu thôi chứ có j đâu, nếu bạn bè mình ko bik thì giải thich sợ cho họ hỉu, hỉu rồi có cùng niềm đam mê thì càng tốt, he he lúc đó diễn đàn càng đông anh,em càng vui chứ sao đâu. Mình tạo dc cái acc skype rùi, mà nó iu cầu skype credit j đó mới cho call nên mình cũng chưa dùng dc nữa,đợi khi nào rảnh mò tiếp!

DarkDeViL0108

Hi họ ko có niềm đam mê giống mình, ko thich tìm hiểu thôi chứ có j đâu, nếu bạn bè mình ko bik thì giải thich sợ cho họ hỉu, hỉu rồi có cùng niềm đam mê thì càng tốt, he he lúc đó diễn đàn càng đông anh,em càng vui chứ sao đâu. Mình tạo dc cái acc skype rùi, mà nó iu cầu skype credit j đó mới cho call nên mình cũng chưa dùng dc nữa,đợi khi nào rảnh mò tiếp!

cái skype nó cho bạn call trong pm của nó với 1 người bạn khác của bạn nếu người đó cũng dùng skype, còn nếu bạn muốn gọi ra 1 số máy bàn hoặc 1 số di động trong và ngoài nước thì bạn phải mua Skype credit để nạp vào tài khoản mới gọi được, cái này giống dịch vụ của mấy bác bên VTC, gọi ra nước ngoài với giá rẻ đấy, thẻ skype ở việt nam giờ hình như nhiều nơi bán lắm

kingofsea

Bác nào giỏi Eng gửi mail hối thằng Nokia viết firm mới cho N78 đi , chờ hoài chả có bản mới fix lỗi :((