• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N78

HuchFinn

mấy bạn cho mình hỏi cái...sao cái N78 của mình cái bàn phím nó bám bụi dữ quá vậy ! mình sài 2 Máy 1-N78.2-1202 mà cái 1202 nó sạch bong...mà trong khi cái N78 nó bám bụi thôi rồi luôn ák :-s ở trên thì sạch mà cái bàn phím bấm thì trắng bóc à trong khi mình bỏ 2 cái cùng 1 túi mà !! Pro nào có Kinh Nghiệm giữ gì bày mình với ! mỗi lần lấy ĐT ra có chuyện mà nhìn cái Bàn Phím mình xót quá...híc híc

levietcuong08

Tại cấu trúc bàn phím dạng dãy của N78 nên thế. Tui dễ bám bụi nhưng lau chùi càng dễ hơn. Lau rồi thì lại mới như ngày nào thôi mà. Mình cũng bị hoài. Mình thì để chung N78 với mobell m260. Cũng như bạn vậy đó.
Trời. 200k. Huhu. Mắc quá. Thôi. K thay đâu.

chivung

các bác dung N78 lâu rồi cho hỏi có phần mềm set ảnh nền full màn hình chưa?
có phần mềm tạo chứ kí khi nhắn tin như 1200 chưa?

ninhhot

@chivung...Phầnmềm set ảnh nền full thì bạn thử với cái này xem có dc k?còn chữ ký tn thì m chưa thấy có.vẫn thua 1110

DarkDeViL0108

các bác dung N78 lâu rồi cho hỏi có phần mềm set ảnh nền full màn hình chưa?
có phần mềm tạo chứ kí khi nhắn tin như 1200 chưa?

chưa có cái Pm nào tạo chữ ký như máy 1200, nếu bạn muốn tạo chữ ký thì làm sẵn 1 cái temp trong mục tin mẫu ý, rồi khi nào soạn tin nhắn xong thì ins nó vào!
Cái Pm set ảnh full màn hình thì bạn ninhhot có nói tới này, nhưng pm này chỉ có ích khi bạn dùng cùng với pm Theme DIY hoặc pm làm theme trên ĐT nhá, search trong PV có đấy!

Chỉnh sửa cuối:

HuchFinn

Tại cấu trúc bàn phím dạng dãy của N78 nên thế. Tui dễ bám bụi nhưng lau chùi càng dễ hơn. Lau rồi thì lại mới như ngày nào thôi mà. Mình cũng bị hoài. Mình thì để chung N78 với mobell m260. Cũng như bạn vậy đó.
Trời. 200k. Huhu. Mắc quá. Thôi. K thay đâu.

vậy có nên mua Bao Da cho nó không bạn hé...mà nếu mua rồi thì bụi nó có vô mà bám được không nhĩ ??

mrkop2906

hỏi cái cả nhà ơi vừa đăng ký cái gói Mobile internet của mobifone nhưng ko hiểu sao máy mình lại ko dùng đc , trong khi tổng đài thông báo đã đăng ký thành công.... Mệt với cái bọn mobi quá

hhkkll

Bạn đã cài đúng cấu hình và xoá proxy chưa. Phải khởi động máy sau khi đk thành công nữa.

chivung

chưa có cái Pm nào tạo chữ ký như máy 1200, nếu bạn muốn tạo chữ ký thì làm sẵn 1 cái temp trong mục tin mẫu ý, rồi khi nào soạn tin nhắn xong thì ins nó vào!
Cái Pm set ảnh full màn hình thì bạn ninhhot có nói tới này, nhưng pm này chỉ có ích khi bạn dùng cùng với pm Theme DIY hoặc pm làm theme trên ĐT nhá, search trong PV có đấy!

nhưng vấn đề là mình dùng free-isms. mà phần Free-isms hình như không có phần chèn tin nhắn mẫu. mà nhắn tin bằng phần nhắn tin thì lâu rồi không sử dụng.

DarkDeViL0108

nhưng vấn đề là mình dùng free-isms. mà phần Free-isms hình như không có phần chèn tin nhắn mẫu. mà nhắn tin bằng phần nhắn tin thì lâu rồi không sử dụng.

Bạn dùng cái pm đó nếu có pm tạo chữ ký cũng chào thua bạn luôn!

vậy có nên mua Bao Da cho nó không bạn hé...mà nếu mua rồi thì bụi nó có vô mà bám được không nhĩ ??

mua rồi bụi vẫn vào như bình thường

HuchFinn

híc híc !! vậy Thanks Pro nhé...ăn lấy đt cầm lâu hoài nãn ghê.mà không lâu thì xót Của quá híc híc

tsbv1701

hỏi cái cả nhà ơi vừa đăng ký cái gói Mobile internet của mobifone nhưng ko hiểu sao máy mình lại ko dùng đc , trong khi tổng đài thông báo đã đăng ký thành công.... Mệt với cái bọn mobi quá

pác vào realplayer vào phần cài đặt=> conection=>network=>default access point=> chọn cấu hình mạng
xog rùi thì ok, nếu chưa thì khởi động lại máy

authanh

Tình hình là em xài N82, gắn thẻ nhớ N95 qua để chép pm cho bạn. Khi gắn lại thẻ N82 khởi động lại thì trong tập tin Image của thẻ hiện 1số tập tin rỗng của thẻ N95 xóa ra vô nó lại hiện. Em ko biet sao xoa luon mong may bac giup ah. Thanks !

Kojiro

Super V.I.P
Tình hình là em xài N82, gắn thẻ nhớ N95 qua để chép pm cho bạn. Khi gắn lại thẻ N82 khởi động lại thì trong tập tin Image của thẻ hiện 1số tập tin rỗng của thẻ N95 xóa ra vô nó lại hiện. Em ko biet sao xoa luon mong may bac giup ah. Thanks !

Tập tin đó tên gì vậy bạn? Thử quét virus trên PC cho thẻ chưa? Mà sao N95, N82 lại hỏi trong N78 nhỉ :-?

DarkDeViL0108

đây là thớt của N78 mà, bạn nhầm rồi nhá, sang bên N82 hỏi nha!
Chắc mấy cái đó là virus trong máy N95 đấy, bạn quét thẻ xem nha

anhyeuem999

trước đây mình hack thành công 2 máy 3250 và n81 nhưng sao n78 v30.011 thì hack không được

không hiểu sao mình có file cer rồi sign phần mềm cài vào máy vẫn bị lỗi'' không thể cài đặc bị chi phối chứng chỉ''
mình đã kiểm tra lại số imel dùng phần mềm sign offline rồi đên online mà vẫn không sign phần mềm để cài vào máy được không biết trên opda có làm sai cer cho mình không nữa
mà cái n81 chưa hack phone mình sign phần mềm thì nó cài được,còn n78 mình sign phần mềm thì đến chỗ lựa chọn cải vào thẻ hay máy nhấn vào bị lỗi'' không thể cài đặc bị chi phối chứng chỉ''

ai giúp mình với mình đã tìm hết cách làm đúng như cách hack phone con n81 mà vẫn không sign phần mềm được máy mình n78 v 30.011

TomRyan8891_2009

trước đây mình hack thành công 2 máy 3250 và n81 nhưng sao n78 v30.011 thì hack không được

không hiểu sao mình có file cer rồi sign phần mềm cài vào máy vẫn bị lỗi'' không thể cài đặc bị chi phối chứng chỉ''
mình đã kiểm tra lại số imel dùng phần mềm sign offline rồi đên online mà vẫn không sign phần mềm để cài vào máy được không biết trên opda có làm sai cer cho mình không nữa
mà cái n81 chưa hack phone mình sign phần mềm thì nó cài được,còn n78 mình sign phần mềm thì đến chỗ lựa chọn cải vào thẻ hay máy nhấn vào bị lỗi'' không thể cài đặc bị chi phối chứng chỉ''

ai giúp mình với mình đã tìm hết cách làm đúng như cách hack phone con n81 mà vẫn không sign phần mềm được máy mình n78 v 30.011

có thể cer key của bạn bị lỗi hoặc ngày giờ trong điện thoại chỉnh không đúng . N78 FW 30.011 đã hack được từ lâu rồi , hack bằng Hello OX2

anhyeuem999

có thể cer key của bạn bị lỗi hoặc ngày giờ trong điện thoại chỉnh không đúng . N78 FW 30.011 đã hack được từ lâu rồi , hack bằng Hello OX2

chắc cer người ta cấp cho bị lỗi hay sao ấy mình đưa số imel đúng rồi mà với lại mình đã tự đăng ký trên opda với nhờ anh em trên pdaviet lấy dùm cer thử 2 cái vô đến chỗ chọn nơi cài đặt thì vẫn báo lỗi bị chi phối bởi chứng chỉ

nhocconsoidong

Cái máy của em nó cứ nhấp nháy cái biểu tượng tin nhắn ở góc phải màn hình, hem bik sim bị j nữa chắc là do tháo sim ra khỏi máy lúc tin nhắn vừa tới hay sao á, bj h phải làm sao ai chỉ e với