• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N78

DarkDeViL0108

máy mình thì ko bị liệt phím, chỉ khi hẹn báo thức đúng 7h00 là ko tắt dc, chỉ chọn chế độ nhắc lại dc thôi :|, các giờ khác thì bình thường

thế thì bạn hẹn 6h59 đi :)):)):)), ko sao đúng ko? Lần đầu tiên mình thấy cái lỗi như thế đấy

up đi bạn, fw 30 dùng tốt hơn 21 mà

Bạn up lên FW 30 có bị cái lỗi trình diễn ảnh ko phát nhạc ko, nếu bị bạn biết cách khắc phục ko chỉ cho mình với8-|8-|8-|

NSeripro

thế thì bạn hẹn 6h59 đi :)):)):)), ko sao đúng ko? Lần đầu tiên mình thấy cái lỗi như thế đấy

Bạn up lên FW 30 có bị cái lỗi trình diễn ảnh ko phát nhạc ko, nếu bị bạn biết cách khắc phục ko chỉ cho mình với8-|8-|8-|

Ý tưởng hay đó =D>
Cái vụ slideshow ko phát nhạc mình ko rõ do chẳng bao h dùng cả 8-|, thôi chịu khó chờ ít bữa nữa có fw 35 xem sao

levietcuong08

mình thì không có bị cái lỗi trình diễn ảnh không phát nhạc như bạn đã nói. có thể là do lỗi của từng máy. hì. ai không bị thì coi như may mắn ai bị thì cố chờ noki sữa lỗi vậy.

DarkDeViL0108

mình thì không có bị cái lỗi trình diễn ảnh không phát nhạc như bạn đã nói. có thể là do lỗi của từng máy. hì. ai không bị thì coi như may mắn ai bị thì cố chờ noki sữa lỗi vậy.

có lẽ bạn may mắn thật, mình gặp vài người cũng kêu là khi up lên fw 3.1 thì bị cái lỗi trình diễn ảnh.
ôi ko biết bao giờ có fw tiếp theo nhỉ:-?? :-??

levietcuong08

Mà lâu quá noki k ra phiên bản mới cho n78. Mua hồi tháng 1 năm ngoái. Về từ 11 lên 12. Rồi lên 20. Rồi lên 30. Rồi im ru.

NSeripro

Dạo này anh em dùng N78 đi đâu hết rồi. Topic vắng vẻ quá. Hình như N78 đã hack mau hết pin hơn hay sao ý nhỉ :-?

levietcuong08

không có đi đâu. mình rất thường vào xem xem có gì không nè. tại vì không có chuyện gì thì đâu có tự nhiên post bài được chứ. như thế mod la mắc công lắm.
hack mình nghĩ chẳng có liên quan gì đến pin chứ. là phần mềm thôi mà với lại nó đâu chạy ẩn đâu mà tốn pin hơn chứ,.

chivung

uh`.mình cũng nghĩ hack thì không ảnh hưởn gì tới pin
Mọi người đã ai dùng pin galilion cho N78 chưa? không biết sử dụng nó thế nào nhỉ? Với N78 thì pin đó dùng được trong khoảng bao lâu nếu ít nghe nhạc?

NSeripro

ah, tại vì mình thấy sau khi hack xong thì máy mình mau hết pin hơn hẳn ấy mà, chắc là do vọc nhiều hơn :p. Bác nào có quả pin nào trâu cho N78 thì giới thiệu cho anh en tí nhỉ, dùng pin zin cứ 3 ngày sạc 1 lần mệt thật :p.

GER2407

ah, tại vì mình thấy sau khi hack xong thì máy mình mau hết pin hơn hẳn ấy mà, chắc là do vọc nhiều hơn :p. Bác nào có quả pin nào trâu cho N78 thì giới thiệu cho anh en tí nhỉ, dùng pin zin cứ 3 ngày sạc 1 lần mệt thật :p.

3 ngày sạc 1 lần...mà kêu mệt. ko hiểu bác này sài thế nào mà dùng được lâu thế ko biết. em ngày/1 lần.:-??

ninhhot

Pin mà 3 ngày sạc 1 lần à.e đang dùng n85 pin theo máy mà ngày sạc 2 lần nè.

NSeripro

Pin mà 3 ngày sạc 1 lần à.e đang dùng n85 pin theo máy mà ngày sạc 2 lần nè.

pin zin N78 hơi bị trâu đó bạn à, khi trước chưa hack mình dùng được những 6 ngày kìa, hack rồi dùng dc 3 ngày, tại vọc nhiều :p. 1 ngày sạc 2 lần ah, vãi thế, cắm cục sạc vào luôn cho khỏi mất công nhỉ, giống như laptop ý :))

GER2407

pin zin N78 hơi bị trâu đó bạn à, khi trước chưa hack mình dùng được những 6 ngày kìa, hack rồi dùng dc 3 ngày, tại vọc nhiều :p. 1 ngày sạc 2 lần ah, vãi thế, cắm cục sạc vào luôn cho khỏi mất công nhỉ, giống như laptop ý :))

ác thế...Sạc rùi để đó chơi hay sao mà những 6 ngày lận. kiểu như của máy 1100i ấy nhỉ. Từ lúc mua máy chưa bao giờ e sài đc đến ngày thứ 3. :-??

levietcuong08

hic. bạn làm gì mà ngày sạc 2 lần dữ thế. bộ ngồi xài điện thoại không không làm gì hết hả? pin của n85 thì 1200mAh như n78 nhưng màn hình lớn hơn 0.2in nhưng bù lại là màn hình oled nên lại tiết kiện điện năng hơn. có lẽ là tương đương thôi.
bạn kia xài được 6 ngày có lẽ là do mấy bữa giận nhau nên không nhắn tin gọi điện gì hết. bỏ điện thoại không nên nó lâu hết pin ấy mà.

ngovandang

hic bạn nào biết keo dính bàn phím ở đâu ko,bàn phím mình bị bong ra giờ chả biết làm sao để gắn!!!

levietcuong08

chắc thì có chắc nhưng mình thấy tội nghiệp cho cái chổ dán đó quá hà. nó trắng lên và mình thấy hình như chổ dán đó nóng hơn bình thường rất nhiều khi dán. mình có dán cái lẫy mở nắp rồi thấy cũng khá ổn nhưng hơi mất mỹ quan tí. với lại mình nghĩ đây có lẽ chỉ là giải pháp tạm thời thôi. ngày mới dán mình thấy cái lẫy rất cứng chắc nhưng sau mộ thời gian đã thấy nó mềm trở lại và sắp đứt chổ khác rồi.

DarkDeViL0108

chắc thì có chắc nhưng mình thấy tội nghiệp cho cái chổ dán đó quá hà. nó trắng lên và mình thấy hình như chổ dán đó nóng hơn bình thường rất nhiều khi dán. mình có dán cái lẫy mở nắp rồi thấy cũng khá ổn nhưng hơi mất mỹ quan tí. với lại mình nghĩ đây có lẽ chỉ là giải pháp tạm thời thôi. ngày mới dán mình thấy cái lẫy rất cứng chắc nhưng sau mộ thời gian đã thấy nó mềm trở lại và sắp đứt chổ khác rồi.

bác cũng bị gẫy cái lẫy đó hả. em cũng bị này, ra care mua cái nắp đằng sau mất tận 200k.